Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WIzara ya afya haitaki madaktari....Sikia haya!

Discussion in 'JF Doctor' started by SirBonge, Oct 23, 2011.

  1. S

    SirBonge JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Jul 18, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    -Serikali inaomba kuajiri jumla ya wataalamu/wahudumu wa afya 9,391. Kati ya hao wote madaktari, bingwa na wale wa kawaida wanaohitajika ni kama 300 (3.2%) tu.

    -Wilaya na manispaa nyingi hazijaonyesha uhitaji wowote wa madaktari, wanahitaji clinical officers na Assistant medical officers-AMOs wasiopungua
    elfu mbili.

    -Sokoni tuna madaktari wa tiba MD na meno wasiopungua 700 ambao hawana ajira bado wanazungushwa!

    -Hawa wengine wote 400 waende wapi? Je ni kweli kuwa nchi hii haihitaji madaktari kihivyo??

    -Vyuo vingi vimefunguliwa ili kupata madaktari wa kutosha waende kwenye hospitali za mikoa ambazo zimeitwa za rufaa..Sasa kila mwaka(kuanzaia mwaka jana) angalau madaktari 500-600 wanamaliza shule, Je waende wapi kama Wizara haitaki kuwaajiri??

    TAFAKARI...CHUKUA HATUA!!
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hii serikali yetu inapenda sana cheap labor afu inawaweka watu wasio na uwezo wenye uwezo wanazunguka na bahasha mtaani, mm nilipo hapa Sina kazi na ni Dr Md nimemaliza intern sijui nitapata nafasi yenyewe kama nafasi zenyewe ni 300: any ngoja nijipe matumaini nitashinda.
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    halmashauri zina matatizo sana !utakuta halmashauri haina watumishi lakini hawaombi kuletewa watumishi kutoka central goverment matokeo yake wanajaza watumishi wasio na sifa stahili.miaka 50 ya uhuru ni aibu kukuta AMO katika hospitali ya mkoa jamani.
    nashauri wizara ya afya ifanye ukaguzi wa watumishi walioko kwenye vituo vyake vya afya na imuajibishe RMO,DMO ambaye hana wataalamu wa afya halafu hajaomba kupatiwa.
     
  4. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2011
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    RMO au DMO ataajiri kwa kulipa nini wakati Halmashauri haijatengewa Budget hiyo? Halimashauri huomba lakini kule Hazina hakuna kitu je wao RMO/DMO Watawalipa hao Doctors kutoka kwa......"Masauli" yao?

    "Wilaya na manispaa nyingi hazijaonyesha uhitaji wowote wa madaktari, wanahitaji clinical officers na Assistant medical officers-AMOs wasiopungua
    elfu mbili."

    Kumbuka kuwa hao kwa utaratibu wa sasa wa Wizara ya Afya wanatakiwa wakahudumie Health Centres na Dispensary vijijini ambazo ni nyingi na namba hizo mlizoweka bado hawatatosha vijijini

     
  5. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    safi kabisa. tatizo tukiwaajiri siku mbili tu wanakimbia acha wakae bench tu. sisi hatufi ngo labda ndege zisiruke tena kwenda nje? apo vip
     
  6. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    tatizo haliko kwa wizara ya afya bali ni mamlaka za wilaya na mikoa hawataki watu wenye degree au masters si unajua wanaoshikilia vitengo ni dalasa la nne wa zamani
     
Loading...