Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wezi wa kura wawajibike kwa nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Feb 20, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Kuanzia mawaziri na sasa JWTZ wamekuwa wakijigamba ya kuwa hawawezi kujiuzulu kwa misingi ya uwajibikaji kutokana na utendaji mbovu wa taasisi wanazozisimamia.........

    Huu ugonjwa unaanzia pale tunapopiga kura na watawala wanazichakachua na kujitangazia matokeo ya kura wayatakayo wenyewe...................hivyo kufuta aina yoyote ile ya wao kuwajibika kwa wapigakura na ndiyo maana watawala waliomo ndani ya Baraza la Mawaziri au ndani ya taasisi za umma kama JWTZ hawaoni sababu ya kuwajibika kwa sababu hata kama hatuwataki hatuna uwezo wa kuwafukuza kazi kupitia nguvu ya ballot box.............................................kwetu sasa kilichobakia ni nguvu ya umma....................kupitia maandamano yasiyo na ukomo kuwalazimisha waachie ngazi..............................hatuna njia nyingine kwa sababu maovu dhidi yetu yamezidi kipimo.....................tukisubiri uchaguzi tuandike maumivu kwa sababu hakuna uhusiano kati ya kura zilizopigwa na matokeo ambayo watawala huyatangaza...................

    unapoona serikali inaua watu kila mara na hakuna kiongozi yeyote ambaye yupo tayari kuwajibika na hata waathirika na wahanga hawapewi fidia kulingana na madhara waliyoyapata ujue hilo taifa linaongozwa na viongozi ambao siyo wacha Mungu..........................huwezi ukaua raia halafu udai unawapa kifuta chozi......kwani haya majanga ambayo ni man-made kwa nini tuyachukulie ni natural disaster????????????????????????????

    let us learn to be serious on serious issue of national profundity....................
     
  2. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu, wanajeshi wako sahihi kabisa kwamba hawatakiwi kujiuzulu kama wanasiasa.
    Ni jukumu la Amiri Jeshi Mkuu kuwawajibisha kwa kuwabadilishia kazi au kuwastaafisha. Juzi juzi yule mkuu wa majeshi ya Marekani kule Afghanistan aliropoka maneno tu Obama akamwondoa

    Sasa ukiwa na jeshi ambalo linachukua majukumu ya Rais kuamua kwamba watajiuzulu au la, ina dalili kwamba hatuna Amiri Jeshi Mkuu hapa. Ile kauli aliyotoa yule meja jenerali ilitosha kabisa kumfukuza kazi kama Amiri Jeshi Mkuu angekuwa mtendaji makini. Alichotakiwa kufanya yule meja jenerali ni kusema kwamba hilo ni jukumu la Amiri Jeshi Mkuu kuamua
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    PHP:
    Mkuuwanajeshi wako sahihi kabisa kwamba hawatakiwi kujiuzulu kama wanasiasa
    Ni jukumu la Amiri Jeshi Mkuu kuwawajibisha kwa kuwabadilishia kazi au kuwastaafishaJuzi juzi yule mkuu wa majeshi ya Marekani kule Afghanistan aliropoka maneno tu Obama akamwondoa
     
    Sasa ukiwa na jeshi ambalo linachukua majukumu ya Rais kuamua kwamba watajiuzulu au la
    ina dalili kwamba hatuna Amiri Jeshi Mkuu hapaIle kauli aliyotoa yule meja jenerali ilitosha kabisa kumfukuza kazi kama Amiri Jeshi Mkuu angekuwa mtendaji makiniAlichotakiwa kufanya yule meja jenerali ni kusema kwamba hilo ni jukumu la Amiri Jeshi Mkuu kuamua
    Mwanajeshi ni mtumishi wa umma na anapaswa kuwa na maadili ya kumwongoza kwenye shughuli zake..............................hapaswi kutumia udhaifu wa Raisi kama kichaka cha kuficha maovu yake..................................................

    Hakuna tofauti ya mwanasiasa na mwanajeshi kweye dhana nzima ya uwajibikaji........................................
     
  4. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kichwa cha habari hakifanani na habari husika. Pili mwizi ni yule aliyekamatwa na kuthibitika pasipo shaka kuwa kweli kaiba. Wengine wote ni watuhumiwa. Tupo wote mkuu?
     
Loading...