Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wezi wa BoT wazuiwa kusafiri nje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamanda, Feb 25, 2008.

  1. Kamanda

    Kamanda Senior Member

    #1
    Feb 25, 2008
    Joined: Dec 5, 2007
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuazia sasa, wale wezi wa fedha zetu pale Benki Kuu ya Tanzania wamezuiwa kusafiri na karibu wote hadi mchana walikuwa wamesalimisha pasipoti zao kwa jamaa wa usalama wa taifa.

    Ninasema wote, ingawa wapo wawili watatu hivi wanaonekana kukwepa kwamba wao hawahusiki, ingawa wanatajwa tajwa sana. Yasemekana wamehojiwa, lakini wanashindwa kubanwa moja kwa moja na wizi huo wa kutisha wa fedha kwa barabara zetu, dawa zetu, elimu yetu na kila kitu chetu.

    Miongoni mwa watu hao ambao wazungu wanasema bado wako at larger ni Jeetu Patel na yule muiran anayejifanya sana kuwa mwanaCCM wa damu na swahiba wa Kikwete.. si yule jamaa wa kule Unyamwezini. Yaani hamumjui had nimtaje...haaaaa huyo huyo. naye bado jamaa wa usalama nasikia na wanamuogopa kwa kuwa ni right hand man wa mkuu wa kaya.

    Lakini kwa sasa acha wakome. Nasikia wengine wanatamba, hasa Maregezi kuwa hana wasiwasi atarejesha hizo blini 16 alizokwiba. Anasema alichofanya aliziweka benki kwenye fixed account sasa akawa anakula riba, sasa wakizitaka anazo. Anasema amesharejesha 10,000,000,000.
     
  2. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Unaweza kutupa majina ya hao wezi waliozuiwa?
     
  3. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..ina maana riba hawajaitia kwenye hesabu za marejesho au?
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Habari hizi kama ni za kweli inabidi JK apewe pongezi kwani tunaona shughuli zake. Ahsante JK.
     
  5. U

    Ufunuo wa Yohana JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2008
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 316
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sasa wakirudisha hizi pesa tuone kama kuna wengine wataingiza ktk hilo kapu maana hizo zimerudi pasipo kutegemea. Mimi nadhani ziende ktk project maalumu hasa ktk kuhudumia watoto yatima, wamama wajawazito, n.k maana zinzweza kuliwa tu tena na wahuni mafisadi.
     
  6. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..ina maana ukirudisha ndio inakuwa imetoka kesi hakuna au?
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nadhani mikopo inadondokea kwenye makubaliano ya kesi za madai na nijuavyo mimi ukilipa hakuna kesi unless wanasheria wetu humu watufafanulie zaidi.
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    Ndugu Dar naona unakufa sana na JK lakini siku mambo ta Richmond na Bot wataamua yafike Mahakamani na ukakujua JK ana mkono gani pale nadhani hutakuja hapa kutaja tummwagie sifa huyu JK.Unaambiwa Muiran hata Usalama wanamuogopa kwa kuwa ni right hand man wa JK .Bungeni kaonyesha dharau na bado ana dunda leo unasema JK asifiwe ?
     
  9. M

    Masatu JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kumbe inawezekana eeeh lets play our part.....
     
  10. M

    Moelex23 JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2008
    Joined: Oct 8, 2006
    Messages: 496
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kuna siri kubwa sana katika epa accts, nitatoa snap na wengine walete picha nzima


    epa funds were stolen in massive amounts beginning oct 2001 to oct 2004 appro 600 million usd.

    uchunguzi uliofanywa ulicover only few months za 2005.

    so majambazi wakisema watalipa hizo hela wanazosemwa kuiba ni true kabisa sababu ni small portion ya total funds walizoiba from 2001.

    swali kubwa kwa jk ni je kwa nini hamtaki kuchunguza epa from at least 2000-2005//// hapo ni kazi ipo
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tungoje hiyo siku ifike na ninakuhakikishia mimi ndio ntakuwa wa kwanza kumlaani. Kuhusu ya Muiran nadhani six alitangaza bungeni habari zake siku ya mwisho ya bunge lililopita tungoje tuone kinachoendelea. JK nina uhakika hatokuwa na urafiki katika kutetea maslahi ya wengi, tumeona kwa Lowassa.
     
  12. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Hivi wandugu kwa nini tunapenda kutoa pongezi kwa haraka haraka hivi...yaani mtu kunyanganywa pasi ya kusafiria ndio nini..hawa watu wamechukua takriban Dola Milioni 200 (moelex23 anasema 600 Million $) kwa hela hiyo kuna haja gani ya kungangania pasipoti ya Tanzania.
     
  13. M

    Mugo"The Great" JF-Expert Member

    #13
    Feb 25, 2008
    Joined: Oct 7, 2007
    Messages: 265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Oh! No be serious, kuna tofauti kati ya Mikopo na Wizi. Mafisadi hawa waliiba. Mwizi wa kuku hufungwa miaka kadhaa jela hata kama amemrudisha kuku aliyemkwiba, hawa mafisadi adhabu yao inatakiwa iwe mara 100 ya mwizi wa kuku. Yaani kama mwizi wa kuku anafungwa miaka 2 basi mafisadi wahukumiwe kifungo cha maisha kwa jinsi ambavyo ufisadi wao umegharimu maisha ya watanzania wengi(Kufa kwa magonjwa yanayotibika), ajali nyingi kwa ubovu wa barabara na watanzania kuendelea kupata elimu duni.
     
  14. M

    Malila JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2008
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    kuwazuia kutoka nje peke yake haitoshi,warudishe fedha halafu waende kwa pilato. Kama muungwana JK unapitia hapa jf, hiki ni kilio cha Watanzania wote sio sisi tu tunaotoa kilio hiki hapa jf,tunakuomba muungwana JK wajibika kwa nafasi ulipewa na umma.
     
  15. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #15
    Feb 26, 2008
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa watu hata kama watarudisha bado wana kesi kama sita za kujibu.

    1. Wizi wa kuaminiwa
    2. Forgery (walitoa viambatanisho hewa)
    3. Walihujumu uchumi na kuisababishia serikali na watu wake hasara ya mabilion ya pesa Ikiwa ni pamoja na kuporomoka kwa shilling ya Tanzania kwa 30%

    4. Kukwepa kulipa kodi maana hakuna hata company moja iliyolipa fedha kutokana na malipo ya fedha walizopata
    5. n.k
     
  16. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2008
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndg Dar,

    Ninavyoelewa pesa za accounts za EPA si za mikopo bali ni uwizi na udanganyifu.
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Feb 26, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kama vile tupondavyo maovu kwa haraka haraka na ndivyo tutoavyo pongezi kwa kila jema kwa haraka haraka, jee kuna tatizo hapo?
     
  18. S

    Semanao JF-Expert Member

    #18
    Feb 26, 2008
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 208
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Yaani kama hakuna riba kweli ni wajinga waliwao. Sio marejesho tu bali na kodi pia bila kusahau kuzimama kizimbani na kuwa declared kuwa ni watu hatari kwa jamii.
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Feb 26, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Akishalipa inakuwaje? ndio swali lililopo. Kuiba na kukopa ni vitu tofauti na mahakama zipo. Nani uliemsikia akaiba halafu akarudisha?
    Tuwache unazi kama kuna wizi umefanyika kwenye hizo account basi huu wizi ni wandani ukishirikisha watu wa nje, hawezi kukurupuka tu mtu wa nje kwenda kuchota benki? wenye bank walikuwa wapi? wamelala?
     
  20. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #20
    Feb 26, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwanza, fedha iliyoibiwa iwekewe na riba.
    pili, irudishwe yote pamoja na riba yake
    tatu, wafikishwe mahakamani.
    nne, sio wa epa tu bali wa richmond na wabadhirifu wamali ya umma wote
     
Loading...