Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri wa nishati na madini na mgawo wa umeme wa kimya kimya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by T2015CCM, Oct 7, 2012.

  1. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Ni zaidi ya wiki sasa.mgawo wa umeme unaendelea lakini hakuna taarifa yoyote toka tanesco au mamlaka yoyote ya serikali. Hivi karibuni prof muhongo alikuja na mkwara na mbwembwe za hali ya juu na kutuaminisha kuwa sasa mgawo ni historia. Kazi imemshinda?ameshindwa kutembea kauli zake?ni jambo la dharura? Au ni tatizo lililo nje ya uwezo wake.
     
  2. Atabase Agaya

    Atabase Agaya Senior Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ooops!
     
  3. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Wanachokifanya waziri Muhongo na Tanesco ni diplomasia kali ya mgao. Umeme haupo wa kutosha, kwa hiyo visingizio
    vya upungufu wa umeme vinatafutwa. Kwanza walikuja na gia ya kutengeneza nguzo mbovu ili kuepusha zisianguke pindi mvua zilizotabiriwa zitakapoanza. Walisema zoezi hili lingechukua wiki mbili kuanzia septemba 12. Kwa hiyo kukatikakatika kwa umeme kipindi hicho kilikuwa ni kwa ajili ya ukarabati wa nguzo. Baada ya muda huo kwisha, ikaundwa diplomasia nyingine kwa mikoa ya arusha, kilimanjaro na tanga: kwamba kuna kazi ya kutengeneza nguzo kwenye njia za msongo mkubwa. Kwa mikoa hiyo, umeme ulikatwa Jumamosi tarehe 6/10 na jumapili tarehe 7/10 kuanzia saa 2 asubuhi mpaka saa moja jioni. Hatujui jumatatu 8/10 itakuwaje. Huenda diplomasia hii ya mgawo ikaendelea na kuhusisha mikoa mingi zaidi.
    Hayo ni mawazo yangu tu- nionavyo hali iliivyo ndani ya tanesco na wizarani - hawapendi kusema ukweli wa mambo!
     
  4. N

    Ndole JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Watasema tu we subiri kidogo
     
  5. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,403
    Likes Received: 2,530
    Trophy Points: 280
    Huku Mbezi hakuna umeme kuanzia saa 8:00am mpaka sasa hivi nivyoandika hii post..
     
  6. ABEDNEGO CHARLES

    ABEDNEGO CHARLES JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Dodoma si rahisi sana kuwa na migao ya umeme na ikiwapo huwa ni kwa muda mfupi sana tofauti na mikoa mingine, lakini naona mambo magumu. Karibu siku nzima YA JANA HAKUKUWA NA UMEME KABISA. Maji shingoni Prof Muhongo.
     
  7. K

    K.Msese JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,362
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Nafikiri Prof Muhongo, Maswi na timu yao wanajitahidi sana kwa kadri ya uwezo wao.......!Tegemea watakumbana na kukatishwa tamaa na wale aliowazibia kamuhogo kao...!

    Sasa hivi Tanesco wanachokiomba ni mvua inyeshe, kwani maji yanayotumika kusukuma mitambo yapo chini ya kiasi kinachotakiwa....hapa ni pamoja na kutumia mitambo yote ya dharura kutoa umeme uliopo kwa sasa. Watangulizi wao, nchi ingekuwa gizani kwa zaidi ya masaa 14 kwa hali hii....!

    Kibanga Msese
     
  8. SoNotorious

    SoNotorious JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 2,427
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    tell people the truth, a lie is just a quick and short fix wont help you in the long run, mr profesa.
     
  9. BJBM

    BJBM JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 480
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Mhh...! huku boko umeme wamekata kuanzia saa mbili asubuhi mpka saa nne na nusu usiku. Kweli tanesco kazi imewashnda.
     
  10. m

    mokti Member

    #10
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Laiti wakubwa wangejua kuwa watanzania siyo rahisi kudanyanga namna hiyo. Matatizo ya sekta hii yanajulikana na mikakati ya kuitanzua ipo kama viongozi wangetumia wataalam wetu ambao wanaujuzi na ueledi wa kutosha. Badala ya kufanya hivyo wenye taaluma za mawe na stashahada za uhasibu wanaamini wanamajibu ya changamoto zilizopo. I thought most of technical problems have a technical solutions but to these guys a political solutions appeared to be better. Well lets not forget that it is always very funny how pride goes before a fall. Kwa bahati mbaya sana madhara ya kuchemsha kwa viongozi katika sekta hii yanaweza kuwa makubwa sana kwa uchumi wa nchi hii na hii inadhihirishwa na kauli ya hivi karibuni ya IMF ambao walishauri kuwa uchumi wa nchi bado ni mzuri isipokuwa upo wasi wasi mkubwa kwenye sekta ya umeme. Ni vyema ieleweke kuwa masuala ya kitaalamu hayahitaji ubabaishaji.
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,163
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Vijana msikilize radio jamani mbona tanesco walishatoa taarifa kwamba mbezi yote hakutokua na umeme! Fuatilieni habari kwanza!!
     
  12. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    nilimsikia kwa masikio yangu, meneja mmoja wa mkoa akilumbana na bosi wake kuwa megawat 15 alizopewa kama magao kwa mkoa wake hazitoshi, tena akasema kwa mkazo kwenye simu "haya mambo ya kudanganya wanachi yanatupa shida sana,...mwenzake akamwonya kuwa akisema siku nyingine hivyo atafukuzwa kazi
     
Loading...