Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania tunajifunza nini kwa wenzetu wa Kenya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pax, Aug 27, 2010.

  1. P

    Pax JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kenya hatimaye imeandika ukurasa mpya katika historia yake, wenyewe wanasema new republic imezaliwa. Pamoja na mambo mengine wameondoa mikoa na kuleta majimbo ambayo yana madaraka ya kujiamulia mambo yake. Zaidi ni kuwa katiba yao imegusa mambo mengi ya msingi. Jambo kubwa nililojifunza ni kuwa wenzetu wa Kenya wanajua katiba yao. Je ni watanzania wangapi angalao wamewahi kuiona katiba yetu? Nimeshaisoma mara kadhaa katiba yetu na hakika pamoja na kwamba haikidhi mahitaji, ni kuwa haifuatwi. Inafuatwa pale tu viongozi wapotumia madaraka yao lakini yale wanayotakiwa kuwafanyia wananchi wao hawafanyi. Na kwa kuwa wananchi hawaijui katiba na hawajui hata haki zao basi ndio maana viongozi wetu wanawekaga viraka tu wakitaka.

    Wakenya wametuonyesha nini maana ya katiba kuwa ndio kioo cha kuleta maendeleo, bila katiba nzuri kuendelea ni ndoto.
     
  2. e

    ezechuku Member

    #2
    Aug 27, 2010
    Joined: Feb 2, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tunatakiwa kujifunza kenya ni kwamba wenzetu wakenya wanajua maana ya kupiga kura na umuhimu wa kura so watanzania tujaribu kubadilika
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Watanzania wengi ni sikio la kufa, halisikii dawa.
     
  4. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Haki haijileti lazima idaiwe. Na kufanya hivyo kuna gharama.
     
  5. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Afadhali tumesema wenyewe, wao wakituambia hivyo tunahamaki eti wametutukana!
     
  6. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    kama tunataka katiba mpya Tanzania cha kwanza ni kuing'oa CCM itoke. Kenya wamefanikiwa kwa sababu hatua ya kwanza waliing'oa KANU, lakini chini ya utawala kandamizi wa CCM katiba mpya tusahau hadi kiama.
     
Loading...