Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasira na fikra Nyume,potofu na pofu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Aaronium, Nov 25, 2011.

  1. Aaronium

    Aaronium Senior Member

    #1
    Nov 25, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapendwa leo nimepata nafasi ya kumuona phothi Wasira akizungumza kuhusu miaka hamsini ya uhuru,akagusia kuhusu sisi tunaotaka mabadiliko akimaanisha kubadili chama tawala akazingatia nchi ya Zambia jinsi ilivyo badili vyama tawala na kuwa na marais watatu ktk miaka ishirini,ambapo yeye anaona ni kitu kibaya! Ati km hao wapinzani wangekuwa bora wangeendelea kubaki madarakani!
    Upotovu ni kwamba,anafikiria kuwapa wananchi mfano huo ili waogope tu,km ilivyo kawaida ya magamba,anajifungia ndani yake na kushindwa kutambua kwamba;
    1. Kudumu kwa chama chochote madarakani kutategemea uwajibikaji na ufumbuzi wa matatizo ya miaka mingi ambayo magamba wanayatumia km kigezo ili wawadanganye wananchi! Na hata km upinzani-chama chochote kitakacho shinda kitajisahau km magamba basi hawatakuwa na ridhaa ya kuongoza hii nchi!
    2. Amesahau hata Kenya yenye uchumi mkubwa EA imebadili mno vyama tawala na na KANU-CCM ya kenya imepntea ktk ramani km ilivyopotea kile Kaunda!
    3. Phothi anasahau kwamba mara tu wagombea binafsi watakapo pata ridhaa kisheria hatutakuwa na haja ya ati kuvuana magamba kumbe wanamalengo tu xa kupangana ili kugawana urais wa 2015.
    Binafsi namuona sasa kusinzia kwake kama alivyofanya bungeni kunaendelea na siyo tu kwa sababu ati alitumia dawa za mafua!
     
  2. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,471
    Likes Received: 4,665
    Trophy Points: 280
    kama ulikuwa makini nadhani ulimuona jinsi alivyokaa kizembe equivalent to what he was talking, wenzie wote wamefunguka tofauti kabisa na yeye, ila ye shida yake ni wapinzani tu.....ni kuendelea kujishushia heshima ndogo aliyonayo....anasikia wapi harakati za makamanda bungeni wakati mda wote anapiga usingizi
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Zee toka GOMBE always halina point!
     
  4. iron finger

    iron finger JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mtoto wa anko wangu analia apa baada ya kuliona ilo jamaa alidhani ni sokwe
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    huwa anafikiria kama yuko misitu ya Congo.
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Old spies with their old, useless tricks! Hatuwezi kumsaidia. Huyu jamaa hakuwa minister in 70's? What do you expect to get from him? Troubles!!
     
Loading...