Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapi pazuri kwa graduate

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Rosima, Jul 10, 2012.

  1. R

    Rosima Member

    #1
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Nina degree ya law,nimepata kazi ya Afisa mtendaji kata II, salary TGS D, pia leo nimepigiwa simu nikajiunge na JWTZ kwa kupitia JKT kwanza 6 month, naomba ushauri wapi pazuri zaidi. ile afisa mtendaji nimeripoti nikasign contract ila nkambiwa nirudi home hela ikitoka wataniita kuanza kazi, ila mpaka sasa nahesabika niko kazini.
     
  2. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    ambition zako za maisha ni zipi?
     
  3. CHIEF MP

    CHIEF MP JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 1,098
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Fanya oportunity cost ndg yang, mtaka yte kwa pupa hukosa yte!Chagua ile ki2 roho/moyo au nafsi yko inapenda ktk career yko!Hongera kwa kpata hata hyo nafas ya uafisa mkuu
     
  4. H

    Hute JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,485
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    mimi ni lawyer mwenzio, nenda zako jeshini, utapata raha, utadili na court martial tu kule....usichelewe, hiyo afisa mtendaji rafiki yangu na llb itakusaidia nini? kimbia yaani usichelewe nenda jkt.
     
  5. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    yahani wewe na degree yako ya law ukawe afisa mtendaji? mi nakushauri nenda JWTZ, kwa qualification hizo utaula muda si mrefu
     
  6. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    NENDA JESHINI...!ukanywe bia za cheee..!
     
  7. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Jaman jeshini ni moyo sio mshahara tu, kwanza jiulize uko tayari kwa mazoezi mazito plus kwata la jkt, na ukimaliza jkt unaingia jwtz kwenye kwata lingine nene, unaijua quarter guard wewe, uko tayari kwa kukaa bila kulala miezi mitatu mfululizo yaan hata usingiz wa dakika hakuna.

    Na mwisho vita vikitokea, je upo tayari kukaa mstari wa mbele kulitetea taifa wakati wenzako raia wamelele, maana tanzania vita muda si mrefu si umesikia al shabab wameanza na kenya, mara mmarekan kaanza nae chokochoko tunashirikiana na iran so muda wowote atakuja kutubomomoa, sasa upo tayari kupigana nae ukiwa mstari wa mbele?

    Kwa ushauri ni bora kula dagaa penye amani na furaha kuliko kula kuku na bia kwenye vita, so jiandae kuwekwa mstari wa mbele vitan he he he
     
  8. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 703
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    duu! ila unateseka mwaka mmoja, unaendelea kula maisha + nyota mbili begani aaah mtaani heshima. Mtendaji wa kata kutwa kufukuzana na wananchi na michango ya ujenz wa shule na kesi za wadaiwa sugu wa mikopo, mipaka ya ardhi,... e.t.c.
    CPA(T)
     
  9. galagaja mtoto

    galagaja mtoto Member

    #9
    Jul 10, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndugu yangu hebu2ambie hizo nafasi ulizopata za afisa mtendaji ni zipi na za lini ss 2sio na m2 wa kutupigia pande 2nazihitaji. mbona tangazo la kuitwa hatujaliona?:wacko:
     
  10. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,566
    Trophy Points: 280
    Hapa maamuzi ya busara yanahitajika; papara haihitajiki hata kidogo!! Let's first think of future development; napata kigugumizi kuita career development!! Jambo moja hapa lipo wazi; One post seems to be Completely Inferior Post (Ward Executive) wakati nyingine ni Superior Post (JWTZ)!! Sasa hebu tujaribu kuangalia at least five years to come (keeping other factors constant!). Haya ni maswali ya kujiuliza!

    1. How many graduates wapo JWTZ?!
    Hapa sina shaka kwamba kuna makumi kwa makumi ya graduates ambao ni wajeda! Na hii namba itaongezeka year after year. Sina shaka kwamba, over 80% watakaojiriwa kama wanajeshi wata-settle hapo!

    2. How many graduates wapo kama Ward Executives?!
    Hapa sina shaka kwamba, wapo wachache sana na wengi wao hapa watakuwa wameegesha tu wakati wanatafuta superior opportunity...hapa superiority na inferiority ipo zaidi katika social satsfaction! Most, if not all all graduates; at least kwa sasa hawawezi kujisikia fahari kuwa Maafisa Watendaji wa Kata!! Kutokana na hilo, kutakuwa na turnover ya hali ya juu kwa watu kuacha kazi ya Uafisa Mtendaji pindi watakapopata better opportunities which will satisfy their social need(respect)!

    Hivyo basi, kama hoja hizo mbili ni sahihi basi naiona clear and attractive growth path kwa Afisa Mtendaji in Five Years to come kuliko mjeda wa JWTZ! Afisa Mtendaji huyu atakuwa kwenye administration level ambayo majority shule yao ni ndogo. Ni mtu ambae can easily stand out of the public(administration crew). Let's say, mimi ni President ambae natakiwa kuteua DC wa District X, ambayo huko kuna Ward Executive Officer (WEO) mwenye sifa na uzoefu ktk utawala aliyepo hapo for the past five years.....!! WEO huyo ana significant performance katika utumishi wake (Na bila shaka atakuwa ni WEO wa ajabu atakayeshindwa kuonesha uwezo wake ktk utumishi wa ngazi ya kata pamoja na usomi wake!!). Katika mazingira ya kawaida; basi sina shaka yoyote kwamba Presdaa mimi nitampa nafasi huyo WEO!

    Good enough, WEO wasomi tayari mmeshapewa turufu ambazo atakayeitumia vizuri basi itamsaidia ku-stand out of the public (kujitofautisha na WEOs wengine).
    1. Turufu ya Utoaji wa Vitambulisho vya Uraia
    2. Sensa
    3. Maoni ya Katiba Mpya
    4. Kilimo Kwanza!!

    Yote hayo, yapo chini ya WEO. Na kwa atakayetumia turufu hizo vizuri basi zitakuwa ni tiketi tosha za kutofautisha uwezo wa WEO mmoja na mwingine!! Mjeda wa JWTZ hana kabisa fursa hiyo, kwani atabaki kambini huku akiwa tu anapokea amri ya fanya hiki, fanya kile wakati WEO yeye atakuwa ndio kila kitu na hivyo kumpa fursa ya kuonesha uwezo wake.

    To make story short, hapo kazi kwako sasa!! Kama unataka kazi ya heshima ya papo kwa papo, basi nenda jeshini! Lakini kama upo tayari kusubiri heshima itakayokuja after 5 years, then nenda kawe WEO! Watu watakung'ong'a sana....tena sana; BUT, LIVE WITH PURPOSE!
     
  11. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama wewe ni mkaka nenda JKT THEN JWTZ THEN 6 YEARZ AS BACHELOR, MSHAHARA MKUBWA PLUS MARUPURUPU...kama ni mdada usiende maana mpaka umalize kuli2mikia 6 yearz plus mayb 25 nw utakua 31 bado hujazaa, uyo mchumba na tayar utakuwa ume expire cz ume reach deadline ya ndoa..ningekuaga mwanaume ningeendaga.
     
  12. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    acha mazerau dogo.
     
  13. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kaka mimi sikufishi ni bora ukaendelea kubaki huko huko kuliko kwenda jeshi kwani wanavyosema jeshi sio kama tunavyosikia mtaan mtuanazungumzia bora ubaki huko huko mana hautakuwa unabanwa sana utakuwa nauwezo wa kupata kwengine na kufanya mengine.
    lakin jeshi utalitumikia nakwanza kupelekwa kwenye hichokitengo chako wataangalia kumejaa au vipi unaweza ukajikuta unapelekwa sehemu ambayo utaitumikia hujawahi kuona mji mzuli tena so kuwa makin na tamaa za ovyo hovyo
    ila mwisho nini wewe unataka kufanya ukiwa umepata kazi au malengo yako yalikuwa ni kazi ndio mwisho
     
  14. msweken

    msweken Senior Member

    #14
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mkuu!!! mi naomba unisaidie kunielezea imekuaje ukapigiwa cm JKT ukajiunge nao, walitoa tangazo la kuhitajika kwa professionals au unatabiri itakua ivyo???
     
  15. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    NasDas Aksante kwa Mchanganuo mrefu, lakini kumbuka kwamba Wakuu wa Wilaya na Wakuu wa Mikoa mwisho wao ni siku katiba mpya inaanza kazi, hivyo angalia prospects zingine za ma WEO utuwekee hapa.

    Pili sijakuelewa unatumia vigezo gani kusema kazi ya JWTZ ni superior post? nachokijua mimi wanajeshi na askari wengine ni sehemu ya wanajamii wenzetu ambao wanaishi maisha ya kitumwa sana, hakuna haki kwa askari yeyote wa ngazi ya chini ya kuuliza kitu cha namna yoyote ile zaidi ya kufuata amri za wakubwa, maisha ya namna hii ndio dhana halisi ya utumwa, hakuna uhuru wa kufikiri, you call this SUPERIOR POST?
     
  16. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umewasahau uamsho......
     
  17. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,747
    Likes Received: 722
    Trophy Points: 280
    Kwa watu Pro's hakuna hiyo kitu ya miaka 6.
     
  18. Hayajamani

    Hayajamani JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 885
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hongera sana, pia kama walivyokushauri wengine angalia ile kitu roho inapenda. Angalizo ni kuwa makini na hao waliokupigia simu labda wanataka kukupeleke mabwepande sababu ya JF!
     
  19. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kiukwel hata mi NIMEJISWALIKA ila sijapata majibu mana naona ANAZALI.
     
  20. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kumbe, ngoja namimi niombe.
     
Loading...