Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanyamwezi wa Urambo!

Discussion in 'Jamii Photos' started by Askari Kanzu, Nov 5, 2011.

  1. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Urambo enzi hizo (1951)!

    wanyamwezi.jpg Iyo staili ya nywele ya uyo jamaa wa kushoto ilikuwa inaitwa "way" yaani nywele ziachane kama za mzungu vile!

    wanyamwezi-enzi-hizo.jpg Hata enzi hizo miembe ilikuwa mingi. Waafrica wanachimbua tairi wakati wazungu wameshika mikono. Kama inavyokuwa sasa (historia inajirudia)!
     
  2. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Classic!!
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Gari hizi wakati huo hazikutumia ignition kuliwasha kama siku hizi, magari haya yalikuwa yanawashwa kwa kutumia mtalimbo (handle) kama baadhi ya engine za kuendeshea vinu vya kusaga zinavyowashwa. Handle ilikuwa mbele, hivyo unapowasha hakikisha umeweka kurungu cha gear (gear transfer) kwenye neutral, vinginevyo likishawaka linakuparamia. Tekinologia hadi kufikia tulipo imetoka mbali na wengine hata hatuju magari wakati wanapata uhuru waliwashaje kumbe ni kwa handle.
     
  4. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Yap, Candid Scope umenikumbusha mbalii!
     
  5. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    THis is one of the classics I have seen this year!!! Thanks Candid Scope
     
  6. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    huo mji nao hauchange! nimetoka huko juzi yaani upo vile vile.......
     
  7. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    huyo jamaa mwenye ''way'' atakuwa amesoma ndiye ameelimika...kavaa na saa mkononi amesimama kwa poz,mkono mfukoni tabasamu kwa mbali
     
  8. Maswi

    Maswi JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 897
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    inapendeza sana
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mambo land Rover 109 hilo
     
  10. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    kabisa mkuu, tena hii ni series one.
     
  11. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    No that should be LR 108 the first, tough and most effective landrovers ever produced.
     
  12. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ngoma-maswezi.jpg Hapo ni ngoma ya maswezi huko Urambo (1951). Kabla ya ngoma kwanza hao wa-maswezi wanakunywa pombe ya kienyeji kupandisha stimu. Khanga zilikuwepo hata kabla ya Uhuru.
    stesheni-urambo.jpg Stesheni ya treni ya Urambo (1951). Asali kwa wingii sehemu hizo!!!
     
  13. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Miafrika imezoea kutawaliwa kila siku tutakuwa Watu wa kutawaliwa mpaka mwisho wa dunia. MIAFRIKA BWANA NDIVYO ILIVYO
     
  14. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    OMG, Mkuu, umeibulia wapi hii picha?
     
  15. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135

    maskini wazee wetu, hapa ktk huu umati sijui ni wangapi mpaka sasa bado wapo duniani

    mkoloni alivyoiacha hii reli 1950s na mpaka sasa ipo hivyo hivyo hata hilo jengo, sema uchafu tu sasa hivi ndio umeongezeka
     
  16. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jamani wa kwanza kushoto kapiga mkono dizaini kaubetua ili saa ionekane,ndo ilikuwa za zamani zile. Askari Kanzu big up sana kwa hii kitu
     
  17. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo utagundua kuna maeneo Tanzania haipigia hatua. Mwaka jana nilipita hapo stesheni yaani panafanana hivihivi. Hakuna mabadiliko yeyote.

    Hata ndani bado mambo yaleyale ya zamani hata compyuta hamna
     
  18. o

    omy100 Member

    #18
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nice,pics,for our new generation to know,where are from
     
  19. MGAWARIZIKI

    MGAWARIZIKI JF-Expert Member

    #19
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna baadhi ya gari mpaka leo zipo japo zina ignition kama landrover 109 ikigoma kupiga unazungusha handle badala ya kuomba watu wakusukume
     
  20. Mwanyasi

    Mwanyasi JF-Expert Member

    #20
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 4,503
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Nmependa nyumba ilivyopauliwa wakati ina madirisha na milango classic
     
Loading...