Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake wa kabila la Wasafwa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Abbasy, Dec 20, 2011.

  1. Abbasy

    Abbasy Senior Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    naombeni msaada jamani kabila la wasafwa wenyeji wa mkoa wa Mbeya,wanawake wa kabila hilo wana sifa gani,ni muhimu kwangu naomba msaada wana JF nawasilisha
     
  2. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Achana na makabila..binadamu kaumbwa unique kila mtu na sifa yake.hasa wakti huu kuna maendele na vile watu wamejichanganya sana.Ukibase kwenye makabila unawezaa mhukumu au overpraise mtu isipostahili.
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Unataka kutambikia juu ya miungu yao au?!, tafuta jukwaa husika kisha wahabarishe kuwa untaka kujua mambo gani- ya chumbani?, ya mahanjumati? Au elimu?!, utajibiwa.
     
  4. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 754
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mama yako kwani ni kabila gani?
     
  5. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi namsaidia swala lake. Wanawake wa Kisafwa wana umbile la kike, wanamatiti wakitimiza miaka 18 huchumbiwa, huolewa na hupata mimba, huzaa na hunyonyesha. Yaani kama hawa hawa wengine unaowaona. Asante
     
  6. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wapole, waoga, wenye upendo, wazuri, zamani ilizoeleka kuwa ni wachafu jambo ambalo sidhani kama ni kweli kweli.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Wana heshima sana, wanafanya kazi, na ni non-dependants on men, ni ma'beutiful sana pia
    Yapo mapokeo mengi ya tabia za kila kabila nchini, ambapo binafsi nasema kuwa kwa miaka hii ya social migrations na inter-mingling huwezi kusema kwa uhakika juu ya tabia za kabila fulani...reference labda ifanywe kabla ya 1970!
     
  8. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    pole ndg, wanawake wa kisafwa ni wachawi, wanaua wanaume, hawazai (wagumba), wachoyo, wazinzi, waongo, wavivu, wachafu, roho mbaya, wagomvi, matusi kwao ni salamu, wananuna, wanapenda hela kuliko mme na sifa zingine zoote mbaya unanazozijua wanazo! mkabila umeridhika eh?

    ... nyambafu!
     
  9. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    wachapa kazi sana, hata akiwa na mtoto wa siku 7 anaenda shamba,
    siyo wachoyo, na nyingi sifa kibao nitarudi kwako.
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    NImesimuliwa kuwa kuna precedents nyingi tu ambapo wanawake wa kabila hili wamezalia shambani, kwa maana kuwa mama mjamzito anafanya kazi hadi siku ya kujifungua.
     
  11. k

    keke Senior Member

    #11
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ye ni kweli ni wachapa kazi sana sana.... ila kama unataka chumbia usiwe na ukabila, utakuja kuwa disappointed
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Ni ukweli mkuu,
    na akijifungua hajui kulala ndani,
    kitovu cha mtoto kikipona tu yeye na mtoto wake mgongoni anakwenda mzigoni mkuu.
    na hao watoto wanakuwa na afya nzuri sana mkuu.
     
  13. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,455
    Likes Received: 3,314
    Trophy Points: 280
    hizo sifa zote ulizotaja ni sifa za mwanadamu.
    Sioni cha kuita ukabila hapo, ni sawa kinachotakiwa kuangaliwa ni wasifu wa mtu binafsi lakini asili na tamaduni ni muhimu kuangalia hasa kama unayemlenga amekuzwa katika misingi ya kimila na kitamaduni, else mtashindwana tu.
    Kuna makabila wanawezana wenyewe kwa wenyewe tu.
     
  14. justin mwanshinga

    justin mwanshinga Member

    #14
    Jun 22, 2016
    Joined: May 22, 2014
    Messages: 30
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 15
    Kwani wee kabila gani ??
     
  15. u

    utatani Member

    #15
    Nov 13, 2016
    Joined: Sep 24, 2014
    Messages: 7
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Wanawake wakisafwa kwanza ni wachapa kazi, waoga,warembo, si wacha mungu sana,asilimia kubwa hutumia pombe za asiri hasa dadii, pia ni waaminifu sana na wengi wao huanzia mapenzi kwenye ndoa, shughuri yao kuu ni kilimo cha mahindi ,viazi mviringo na maharage.
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2016
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Wambi Sijabaje na Rebecca Mpayo hebu njooni fasta huku
     
  17. kiumbe kipya

    kiumbe kipya JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2016
    Joined: Sep 30, 2016
    Messages: 411
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    Kuna kama kaukweli flani hivi,TPC moshi wpo wengi kweli
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2016
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    MSAFWA WA ARUSHA..... UMEADIMIKA SANA
     
  19. peru

    peru Member

    #19
    Nov 13, 2016
    Joined: Nov 11, 2016
    Messages: 10
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Ni wachafu, tena wachoyo ila niwachapa Kazi sana..
     
  20. g

    gatekeepertz Member

    #20
    Nov 13, 2016
    Joined: Aug 14, 2016
    Messages: 18
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 15
    Weee ombaomba ndo maana wawaona wachoyo. Bila Shaka mnyakyusa wewe
     
Loading...