Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanataka kuvunja ndoa; tuwasaidiaje?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Polisi, Mar 6, 2011.

  1. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Wakuu, mdogo wangu amefikia makubaliano na mke wake wa ndoa kuwa wapeane talaka. Walifunga ndoa mwaka 2007 huko kigoma lakini baada ya mwezi mmoja tu mke wake aliomba arudi dar es salaam akaendelee na kazi yake kwa madai kuwa maisha ya mshahara mmoja yasingewezekana. Mume alikataa na kupelekea ugomvi wa kutisha huku mke akimwita mume ni mchawi, muuaji na amemwibia hela zake kwenye kabati. Mume akaridhia maana ndani mke akawa mtu wa kununa, hapiki hafui. Wakiwa mbalimbali ugomvi haukwisha, kila kukicha ktk cm ni kesi tu. Mume akienda dar kama alipanga kukaa wiki, anaishia siku tatu au mbili.. Kesi zao zimeongelewa sana kifamilia na kushindikana. Mwaka juzi disemba mke alikwenda kgm na ndani ya wiki moja ukazuka ugomvi wa kufa mtu. Ndipo majirani walipowakalisha na kuwaomba watengane wasije wakajeruhiana. Mwaka sasa umepita mke yuko dar na mdogo wangu kahamia mwanza kikazi. Wamefikia maamuzi wapeane talaka ili kila mmoja awe huru.

    kinachotupa shida hapa wana ndugu ni nani aanze kufungua kesi. Mdogo wangu tayari amezaa na msichana mwingine na yuko confortable tu. Pili kama mdogo wangu ataamua kufungua kesi, afungulie wapi? Ndoa ilikofungwa (kigoma), anakoishi mke (dar) au anakoishi mdogo wangu (mza) na kwa utaratibu upi.

    nimesoma thread karibu zote za talaka humu jf. Nimejifunza mengi ila utata umekuja kwa kuwa wanaishi mbalimbali mno.

    nisaidieni nimsaidie dogo
     
  2. A

    Anold JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,010
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    suala la kufungua kesi za namna hiyo huwa linaanzia chini kwenye mabaraza kama mabaraza ya kata n.k, ila kama imefikia hatua ya kufungua kesi mahakamani nafikiri kitu cha kwanza kuzingatia ni eneo ambalo ndoa hiyo imefungwa ambapo kwa maelezo yako ni kigoma. Suala la pili la kufikiria mahali ambapo mmoja wenu anaishi .tatu nilazima uzingatie eneo ambalo litakuwa rahisi kati yenu kupatikana mara mtakapohitajika mahakamani. Kwa mawazo yangu kwa kuwa mpaka sasa mdogo wako amevunja agano/mkataba wa ndoa kwa kuoa/kuzaa na mke mwingine nje ya ndoa halali (japo hujatueleza ndoa hiyo ni ya aina gani) ila tuchukulie ni ya mke mmoja, naamini mahakama inaweza kuvunja ndoa hiyo, kitu cha msingi ni wewe kufungua kesi eneo ambalo mke wako wa ndoa ndiyo makazi yake ya kudumu, hata hivyo kabla hatua hizo hazijafikiwa nafikiri ni vema kujaribu kutafuta muafaka au kumjulisha mkewe kusudio la kuvunja ndoa hiyo kutokana na abc zilizofikia kama mkewe atakuwa radhi wanaweza kukubaliana sehemu ambayo kesi ifunguliwe. (haya ni mawazo yangu tafadhali usije ukayachukulia kama msimamo wa kisheria, aidha siungi mkono watu kuachana maana mungu hapendi kuachana)
     
  3. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    pole sana kwa matatizo ya mdogo wako kama wao 2 wamekubaliana na wameridhia kabisa kuachana wanaweza kwenda kwa mwanasheria akawatengenezea hayo makubaliano yenu nafikiri kuna namna wanafanya then mnakwenda ustawi wa jamii kisha mahakamani kwa vile akuna mabisahano kati yenu wala madai kunakuwa akuna longo longo mahakama inavunja huo ni mtazamo wangu base to what i have hear bfore mkuu
     
  4. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,561
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mtafute Mzee Butiku, yeye na mke wake waliondoka mgu kwa mguu mpaka Mahakamani kuomba talaka bila kupigiana kelele wala manung'uniko. Mahakama ilitoa talaka. Hawakwenda baraza la usuluhishi wala ustawi wa jamii. Wanasheria huwa wana-cite ndoa hiyo kwenye kesi wanazoendesha
     
  5. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    eti nini mkuu yani akuna shoti kati mh inawezekana cunajua wenye nchi yao hawa
     
  6. L

    Leornado JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
  7. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #7
    Mar 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu nakushukuru sana
     
  8. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #8
    Mar 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Asante sana mkuu
     
  9. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Butiku huyu wa nyerere foundation? sisi watu wa chini kuwaona hao ni ngumu sana amewaweza babu wa loliondo tu. Nashukuru kwa mchango wako
     
  10. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
  11. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #11
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    mbona suala ni dogo sana sa ka dogo keshapata mtu mwingine na wako safi tu tatizo liko wapy umetake trouble hadi ya kuleta habariyako huku jamvini kutusumbua tu hebu waambie wapelekane kwenye tribunals huko.
     
  12. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #12
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Siyo hivyo mkuu. Hata kama wao wamefikia uamuzi wa kuachana nadhani bado sheria zinatakiwa kufuatwa. Nilichotaka mimi ni JINSI YA KUFUATA SHERIA
     
  13. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Sasa wakishapata baraka za ustawi wa jamii na suala likaenda mahakamani itaendeshwa kesi kama kesi nyingine (yaani kuleta mashahidi, kesi kupigwa kalenda n,k) au ni mara moja tu inavunjwa?
     
  14. K

    Kacharimbe JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkuu, mahakama ina base sana kwenye recommendations za baraza la usuluhishi la taifa ambayo hupokea recommendations kutoka ustawi wa jamii n.k. Kama kesi imepelekwa mahakamani ina maana usuluhishi umeshindikana. Mahakama haiwezi kuplay role ya kusuluhisha. Itachukua muda tu kama kutakuwa na ubishani katika matunzo na malezi ya watoto na mgawanyo wa mali. Hata hivyo ikidhibitika kuwa mdogo wako ameoa kabla hajampa talaka huyo mwingine, anaweza kutakiwa kulipa fidia kubwa tu kutegemea na kipato chake au kwenda jela akishindwa kulipa. Kwa sasa aendelee kumtunza huyo mke wake wa zamani kama kumlipia kodi ya nyumba, nguo n.k hadi hapo ndoa yao itakapotenguliwa. Huu ni uzoefu wangu based on hukumu nilizopata kuzisikia
     
  15. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hilo la fidia na jela sidhani kama ni applicable. Otherwise hii sheria ya ndoa itakuwa ipo upande wa wanawake tu
     
Loading...