Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanahabari wa Iringa kumuweka kitimoto Mbunge wa Iringa Mjini!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiganyi, May 2, 2012.

  1. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Na Francis Godwin-Iringa

    Wakati kesho mei 3 ni siku ya uhuru wa vyombo vya habari duniani ,wanahabari mkoa wa Iringa wamepanga kufanya maandamano makubwa kwa ajili ya kuadhimisha siku hiyo pamoja na kumweka kiti moto mbunge wa jimbo la Iringa mjini Mchungaji Peter Msigwa baada ya wananchi wengi kumlalamikia mbunge huyo .

    Mwenyekiti wa Klabu ya waandishi wa habari mkoa wa Iringa (IPC) Daud Mwangosi aliyasema hayo leo wakati akizunguza na waandishi wa habari juu ya maandalizi ya siku hiyo ya Uhuru wa Vyombo duniani .

    Alisema kuwa mdahalo huu katika ya wapiga kura wa jimbo la Iringa mjini na mbunge huyo wa jimbo la Iringa mjini Mchungaji Peter Msigwa utafanyika katika ukumbi wa Highlands ukumbi uliopo katikati ya mji Iringa kutoa nafasi kwa wananchi wote kufika.

    Hata hivyo alisema kuwa mdahalo huo ulipangwa kuwahusisha pia wabunge wa CCM akiwemo mbunge wa jimbo la Ludewa Deo Filikunjombe na mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringa Ritta Kabati (CCM) ambao wameonyesha kuwa na uzuru katika siku hiyo .

    Alisema kuwa wakati mbunge Kabati akiomba kutofika kutokana na kuwa katika vikao jijini Dar es Salaam mbunge Filikunjombe kwa siku hiyo atakuwa nje ya nchi hivyo kufika kwao itakuwa vigumu.

    Mwangosi alisema sherehe hizo za siku ya uhuru wa vyombo vya habari zitahusisha wanahabari wote bila kujali ni wanachama wa IPC ama si wanachama.

    katika hatua nyingine Mwangosi alisema kuwa IPC inasikitishwa na vitendo vitisho vinavyotolewa na wanafunzi wa chuo cha elimu Mkwawa Iringa kwa wanahabari wa vyombo mbali mbali wanaofika kusikiliza madai yao katika migomo mbali mbali.

    Alisema kuwa wanafunzi hao wamekuwa na tabia ya kuwaita wanahabari wakati wa migomo yao na mara baada ya kufika na kuripoti wamekuwa wakiwatishia kuwavunjia vifaa vyao vya kazi kwa madai kuwa kwanini wanahabari hao wamewafuata watuhumiwa katika madai hayo na kuwahoji kinyume na wao wanavyotaka kuzungumza wao pekee.

    Mwangosi alisema kuwa tayari wanahabari hao wamepata kutoa vitisho kwa mwandishi wa TBC Iringa , Chanel Ten, gazeti la Mtanania ,Habari leo , Radio Ebony Fm ,Radio Country Fm na wanahabari wengine wengi .

    Hivyo amesema kuwa iwapo wanafunzi hao wataendelea na tabia hiyo wanahabari hawatakuwa tayari kwenda kuwasikiliza pale wanapohitaji uwepo wa vyombo vya habari katika mambo yao.

    Kwa upande wake katibu wa IPC Frank Leonard alisema kuwa mbali ya kumweka mbunge Msigwa pia wanahabari hao watashiriki katika usafi Hospitali ya mkoa wa Iringa pamoja na shughuli nyingine za kijamii mjini Iringa .

     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Wananchi wengi wanamlalamikia msingwa?

    Waambieni lilikuwa kosa kubwa kumchagua, na bado maana wana miaka 3 mbele, kwa hiyo watalalamika kwa miaka 3

    ijayo. Wapinzani wengi ni makelele tu hawana uwezo wa kutekeleza wanapopewa nafasi za uongozi.

    Waambie warudi kundini kama wanataka ahadi zinazotekelezeka.
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kila la kheri waandishi, vipi mbona plasta nyingi kunani?
     
  4. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mambo ya Tanganyika yanakuwashia nini??
     
  5. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hii haina muunganiko wala flow wa lipi ni lipi
     
  6. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mtoa mada hujaeleweka na hautaeleweka milele na milele! Amin.
     
  7. Ishina

    Ishina Senior Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unajitahid kweli kweli! Hivi kwa kila post moja Mwenezi wa magamba anakulipa bei gani?! au umepangiwa post ngapi kwa siku?
     
  8. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu nimeikomba kama ilivyo toka blog moja hata mimi sikuielewa!!

    Ilinistua ndio maana nikaileta hapa tusaidiane kuperuz!!
     
  9. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ni ishara ya kupinga kuzibwa midomo kwenye taaluma yao
     
  10. Ishina

    Ishina Senior Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unge- acknowledge source basi, huo ndo ustarabu ndugu yangu!
     
  11. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    We mbona mbaguzi mkuu!

    Kwani kuna nchi inayoitwa tanganyika?
     
  12. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimepata habari kwamba unaliwa kama yai la kuchemshwa!!
    Eti kwamba unamenywa kwanza!!
    Hawa jamaa wanamaneno!!!!!!
     
  13. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    hii habari ya uwongo kabisa hizi picha zilipigwa katika maandamano wakatinpinda amekwenda Iringa. what a shame
     
  14. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,342
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    kama,maisha bora kwa kila mtz,train ya umeme mza dar,ajira ml5
     
  15. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,108
    Likes Received: 11,355
    Trophy Points: 280
    sijaelewa agenda ya kikao nini coz kichwa cha habari ni kumuweka mbunge kikao ila kilichoandikwa kwenye habari ni uadui baina ya waandishi na wanafunzi wa mkwawa.
    Habari haijakaa sawa.
     
  16. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,108
    Likes Received: 11,355
    Trophy Points: 280

    nadhani uandishi wa style hii usio na uhusiano kati ya heading na habari kusika ndiyo chanzo cha waandishi kutofautiana na hao wanafunzi wa mkwawa.
     
  17. v

    vangiling'ombe Senior Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu mbona heading yako haiko consistent na content uliyoiweka? Mkuu tafuta heading proper na sio hiyo. Umewatisha watu as if it is ernomous problem kati yenu na mbunge and na wananchi kwa ujumla. Umenikumbusha baadhi ya heading wana-habari huandika mfano: CCM YAIKAMATA VIBAYA CHADEMA ARUMERU,nk. Rudi upya.
     
  18. M

    Msayo Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kiganyi, sidhani kama kuna ukweli wowote kati ya heading, content na hizo picha. Ni vitu vitatu vinavyojitegemea kabisa. Sana sana naweza kusema kuna mchezo wa kisiasa hapo juu ya mch.Msigwa
     
  19. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Fortunately, moja ya kati ya ahadi "zinazotekelezeka" ni "maisha bora kwa kila Mtanzania" ambayo kila mwananchi wa kipato cha chini- na ndio wapiga kura walio wengi- ameiona! Naomba uendelee kuikazia ahadi hiyo kuwa imetekelezeka na Chama chako kitaendelea kutawala milele.
     
  20. Y

    Yabisi Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    labda kama hao waandishi wana maslahi ya kisiasa otherwise msigwa ni mchapakazi na kila anachofanya huwataarifu wapigakura wake kupitia mikutano ya hadhara au redio overcomers.
     
Loading...