Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi watanzania wanyimwa vyeti vyao-urusi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Marunde, Jul 10, 2011.

  1. Marunde

    Marunde Senior Member

    #1
    Jul 10, 2011
    Joined: Jun 9, 2008
    Messages: 155
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    Wana jf taarifa nilizozipata kutoka Urusi ni,
    Wanafunzi watanzania waliohitimu shahada zao mwaka huu(june 2011) katika chuo kikuu cha urafiki(Lumumba)nchini Urusi chini ya udhamini wa serikali ya tanzania kupitia bodi ya mikopo ya elimu ya juu,wamenyimwa kupewa vyeti vyao kutokana na serikali ya tanzania kushindwakulipa ada zao za masomo,mpaka sasa wanadaiwa jumla zaidi ya dola za kimarekani $12000.
    Baada ya juhudi kadhaa kufanywa ktk kufuatilia fedha hizo serikalini,walikuwa wakipigwa chenga na kupewa majibu yasiyo ridhisha kabisa.
    Wanafunzi wanataka kuondoka na kurudi Tanzania na kuviacha vyeti vyao vikiwa vimeshikiliwa na chuo.kazi kwelikweli!.
     
  2. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Lile tawi la CCM Moscow vipi halijasaidia kuifikisha hoja hii kwa mtoto wa mkulima?
     
  3. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Watoto wa Wakulima au watoto wa Watawala wetu?
     
  4. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,046
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    Mwanangu Muna nae sijui atakuwa kanyimwa dah! bora angekomaa UD tu
     
  5. J

    Justine Kilasara Member

    #5
    Jul 11, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao ni wale watoto wenye uhusiano wa karibu na watawala, waliokwenda huko kifisadi, Bongo kuna vyuo kibao vinavyotambulika kimataifa, kwa nini hawakusoma huko? Vinginevyo wangechukua private sponsership waachane na hivi vimikopo vilivyotengwa kwa ajili ya wasio na uwezo.
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    urusi kila mtu anaenda kinachohitajika tu ni one au two yako unachukua mkopo heslb unapiga shule hata watoto wamasikini wapo huko swala hapa ni hawa jamaa wa heslb ndo (neno la sugu dhidi ya clouds fm) ndo wanaoharibu mipango ya wanafunzi wakitz..
     
  7. D

    Dillon Member

    #7
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 17, 2007
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si kweli watoto wa vigogo wanasoma urusi.....mimi ni mmoja wa watoto masikini niliyesoma huko tena kwa private sponsorship....watoto wa matajiri wanapelekwa Marekani na Uingereza.......issue hapa ni serikali haijapeleka hela....i feel bad najua jamii watakuwa wanateseka sana
     
  8. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,929
    Likes Received: 1,390
    Trophy Points: 280
    ndio maana nilichomoa kwenda huko nikakomaa na vyuo vya bongo,watoto wanawapa sponsorship za ulaya magharibi na america,sisi choka mbaya wanaishia kutupa za urusi,algeria na india,siku hizi hata za china hupati,si unajua uchumi wa china ulivyo juu
     
  9. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hawa jamaa nilishaona malalamiko yao ya allowance za kujikimu za kila mwezi ilikuwa wanapewa kwa mbinde. Nahisi watakuwa wameteseka sana kwa ajili ya watu wachache wasiopenda kuwajibika serikalini. Sijui lini tutabadilika kwenye swala zima la uwajibikaji wa kiuadilifu. Mungu ibariki Tanzania.
     
  10. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Wakirudi na kuviacha vyeti huko, that will be the end of it. Hawatavipata tena, b'se wakirudi bongo watasambaratika kiasi cha kutoweza kufuatilia malipo kwenye vyombo husika.
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Hapo kuna mgongano.
     
  12. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Poleni sana
     
  13. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Magamba hawana swaga, maneno mengi na wizi wa hela zetu tu. Uongozi wa chuo umefanya poa! Selikari ilipe hizo pesa!
     
  14. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Sasa kuna haja gani ya kuwa na tawi la chama chochote hapo Moscow kama halina msaada wowote japo hata kuipush serikali iwasaidie hawa jamaa? Ama ndio matawi ya kujipendekeza?
     
  15. J

    Johnson Ngallya Member

    #15
    Jul 12, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kwel kabisaa heslb haitimiz ipasavyo mahitaj ya hao wanafunz wasomao nje.lakn ushauri wangu kwa wengine,kwa facult zinazopatkana hapa bongo n bora mtu ukakomaa hapahapa na si kujivunia kutoka nje baadaye unashindw kumudu maisha ya huko.Kwa private sponsorshp ndo bora zaid kusomea nje..!!
     
  16. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sio kweli, huko wanasoma wenye uwezo kichwani na sio faranga, kama ndivyo kwetu tusingeweza na kwa taarifa yako watoto wa vigogo wanasoma marekani, australia na kwingineko
     
  17. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Poleni wakuu hii ndio gvt ya kitanzania lakn nawashauri wajaribu kuwasiliana na Barozi wa Tz aliyeko huko kama heslb wanazingua ili awa presentie swala lenu huku kwa hawa wazee walioko mbali na wananchi wao,polen sana na mrudi salama tuje tuendeleze mapambano dhidi ya hawa Magamba
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    we nawe ushakuwa biased. Kwani kwenda kusoma nje hadi uwe mtoto wa fisadi.!Kama wamechukua mikopo inawezekana na wenyewe ni miongoni mwa hao wasiokuwa na uwezo waliotengewa fungu.
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hiyo poa iliyofanywa na viongozi inaumiza watu wetu.
     
Loading...