Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi Chuo cha Mahakama watiwa mbaroni na vyeti feki

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Feb 10, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    10th February 2010
    Baraza la Mitihani la Taifa (Necta)
    Wanafunzi tisa wa Chuo cha Uongozi wa Mahakama Lushoto (IJA) wanashikiliwa na Polisi wilayani Lushoto mkoani Tanga, baada ya kubainika waliwasilisha vyeti vya kughushi wakati walipojiunga na chuo hicho Septemba, mwaka jana.
    Hatua ya kukamatwa kwa wanachuo hao inatokana na utaratibu ulioanzishwa na Uongozi wa chuo wa kuvifikisha vyeti vya wanafunzi kwenye Baraza la Mitihani la Taifa (Necta) kwa ajili ya uhakiki kufuatia kuwepo kwa tatizo sugu la kughushi vyeti kwenye maeneo mbalimbali nchini.
    Makamu Mkuu wa chuo hicho, Ntemi Kilekamajenga, amesema jumla ya wanachuo 413 walijiunga na chuo hicho Septemba mwaka jana ambapo 248 walikuwa wa kozi ya Stashahada ya Sheria na 165 walikuwa wa ngazi ya Cheti na kueleza kuwa kati ya hao tisa ndio waliothibitishwa na Necta kuwa walighushi vyeti.
    Kilekamajenga aliwataja watuhumiwa hao kuwa ni Faida Mulunga, Esther Said, Sofia Mjembe, Gideon Mgombela, Mohamed Said, Bastian Risso, Joyce Joseph, Ally Mganga na Victoria Shomari.
    Alisema miongoni mwa wanachuo hao wanaotuhumiwa kughushi vyeti wengine walidanganya matokeo ya ufaulu, wengine walitaja vituo vya mitihani ambaavyo kwa wakati huo havikuwepo sambamba na kubadili majina kwa kutumia majina yasiyo ya kwao kwenye vyeti hivyo.
    Kabla ya kukamatwa kwa wanachuo hao, Afisa Upelelezi wa Wilaya ya Lushoto, Mrakibu Msaidizi wa Polisi Madafu Abdallah, aliwafeleza watuhumiwa hao sababu za kukamatwa kwao.
    CHANZO: NIPASHE
     
  2. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona elimu ya bongo yaelekea kuzimu?? Sasa na mahakimu.............
     
  3. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Sasa kama mpaka wakili/hakimu mtarajiwa anadiriki kufoji cheti mnategemea nini huko tuendako?
     
Loading...