Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu watangaza mgomo nchi nzima

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by John W. Mlacha, Dec 2, 2011.

  1. J

    John W. Mlacha Verified User

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,497
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Walimu watangaza mgomo nchi nzima
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Thursday, 01 December 2011 20:42 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    [​IMG]Rais wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT), Gratian Mukoba akizungumza na Waandishi wa Habari jijini Dar es Salaam jana , kuhusu mgomo wa walimu nchi nzima utakaoanza mwezi Januari kama Serikali haitatimiza makubaliano yaliyofikiwa ya kuwalipa madai yao. Picha na Venance Nestory

    Raymond Kaminyoge
    CHAMA Cha Walimu Tanzania (CWT), kimetangaza mgomo wa walimu nchi nzima kuanzia Januari mwakani ikiwa ni hatua ya kuishinikiza Serikali iwalipe walimu deni la malimbikizo ya stahili zao mbalimbali, linalofikia Sh49.6 bilioni.

    Hatua hiyo imekuja baada ya Serikali kushindwa kutimiza ahadi yake ya kuanza kuwalipa walimu fedha hizo tangu Novemba mwaka huu. Rais wa CWT, Gratian Mukoba alisema jana jijini Dar es Salaam alipozungumza na wandishi wa habari kuwa Serikali iliahidi kuwalipa walimu Novemba hadi Desemba mwaka huu ili kumaliza deni hilo.

    “Natangaza kuwa shule zitakapofunguliwa mwezi Januari 2012, sisi walimu tutaendelea kuwa likizo mpaka kero zetu zitakapotatuliwa,” alisema Mukoba. Alisema tangu Juni mwaka huu, CWT na Serikali wamekuwa na vikao kadhaa kuhusu madai hayo na ikafikia uamuzi wa kuwalipa walimu katika kipindi cha miezi miwili ambayo ni Novemba na Desemba mwaka huu.

    “Kumbe Serikali haikuwa na nia ya kweli kutaka kutulipa, waliona tunaweza kugoma katika kipindi cha mitihani ya taifa wakatudanganya,” alisema. Alisema kwa kuwa Serikali haina nia ya dhati katika kulipa madai hayo, wameamua kufikia uamuzi wa kutoendelea kufundisha.

    Mukoba alisema wakati mishahara na posho za wabunge zikizidi kuongezeka, walimu wanashindwa kulipwa madai yao ya msingi. “Tunawaomba wazazi watuunge mkono katika mgomo huu ili watoto wenu wapate elimu sahihi,” alisema Mukoba. Kwa mujibu wa Mukoba, madai hayo yanayowahusu zaidi ya walimu 3,000 ni ya kuanzia mwaka 2008.

    Alisema kero nyingine inayowafanya walimu wagome ni waraka kandamizi uliotolewa na Serikali mwaka 2007 unaowashusha vyeo walimu wanaojiendeleza kielimu. “Serikali ilikubali kuufuta waraka huo baada ya kuridhika kwamba ulikuwa unawakandamiza walimu, lakini hadi sasa unaendelea kutumika, haujafutwa,” alisema. Mukoba alisema waraka huo umelenga kuwakatisha tamaa walimu ili wasijiendeleze kielimu.

    Aidha, Mukoba alisema walimu wanakaa kwa muda mrefu bila kupandishwa vyeo ingawa wanastahili kulingana na sifa zao. “Walimu tumekosa nini, kwa nini kilio chetu hakisikiki na Serikali? Iweje tunadanganywa kila siku? Sasa ni lazima tuchukue hatua,” alisema Mukoba. Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Dk Shukuru Kawamba hakupatikana jana kuzungumzia tishio hilo la mgomo baada ya simu yake ya mkononi kutopatikana kabisa.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. J

    John W. Mlacha Verified User

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,497
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    hawa mbayu wayu wameammka?
     
  3. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tabaka kubla linalonyonywa huku fisi wachache pale mjengoni dodoma wakijilipa mabilioni
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Wabunge wamejiongezeantoka 70,000 hadi 200,000
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wangekuwa ni madaktari na manesi ningeamini lakini hawa no....
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Kwa nini?
     
  7. n

    nyangasese Senior Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Viongozi wa chama cha walimu ni wanafiki wakubwa.Hamna uwezo kufanya maamuzi magumu.serikali hii legelege inayomlipa mbunge kwa siku sawa na mshahara wa mwalimu graduate wa mwezi1.kumbukeni kuwa hata kama hayo mabilioni yatalipwa bado ni kazi bure.mfano hapa mwanza jiji walimu zaidi ya 1,000 waliopanda madaraja mwaka mmoja na nusu uliopita bado hawajarekebishiwa mishahara.Hii ina maana kuwa ktk zoezi hili hawatalipwa malimbikizo yao kwa kua mishahara yao haijarekebishwa.Hii ni kwamba leo selikali km watalipa bil 40,watakuta kesho wanadaiwa bil100. Ni ajabu kwa raisi wa nchi kulidanganya Taifa kuwa kuwa suala la malimbikizo kwa watumishi wa umma halitatokea tena.kwa upungufu wa mishahara walimu wanalazimika kukopa kny mabenki si kw lengo la kujenga bali kufidia mapungufu ya mshahara.kibaya zaidi ili upate mkopo ni lazima uhonge 50,000 tabia hii iko ktk tawi la Nmb kenyata usipotoa utazungushwa zaidi ya miezi 2 kwani kwa hp Mza unaruhusiwa kukopa nmb tu
     
  8. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    anatafuta hela ya kula tu huyu
    sheria za kuanzisha mgomo anazijua je amezifuata au anatafuta kujitangaza
    CWT siwaamni ndiyo maana Kigoma walitaka kujitoa
     
  9. G

    Godwine JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    naona anataka kupata umashuhuri kwani amesikia madai yao yanashughulikiwa ndio anapiga kelele za mgomo, huyu ni kibaraka wa serikali nadhani imefika wakati walimu waanze kimfukuza kwenye cheo hiki, anaendesha chama cha walimu kama CCM
     
  10. Lawkeys

    Lawkeys JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 1,108
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Teachers diserves no pay as a price for their irresponsibity, as they don't teach sons a lesson that there is no hope in green and yellow...

    Shikaaaamoooooo! Mwalimu

    Natania tu Sir
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,453
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja
     
  12. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #12
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,453
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    ndo take home ya mwalimu, askari polisi, magereza, na idara nyingine kibao kama malipo ya kazi yao ya mwezi mzima
     
  13. H

    Haika JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hv ugumu wa kuwalipa uko wapi? Manake hii ni fedheha nyingine
     
  14. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #14
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hawana uwezo wa kugoma hawa....wanatishia kujamba wakati wana tumbo la kuhara. Hw comes umwambie mwl wa primary school mwenye div 4 ya point 28 agome ataenda wapi? Afadhali wenye diploma na degrees wanaweza coz wanaweza kwnda private bt wao ni wachache hawataweza kuongoza mgomo....so i ts better wakae kimya!
     
  15. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #15
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    hawa nao, kila siku mgomo mgomo, muda ukifika utasikia ooooooooh, tumeahirisha. Mimi nadhan njai nzuri ya mgomo ni kutofundisha tu badala ya kutoingia darasani kwani matokeo ya njia hii ndo serikali itatia akili
     
  16. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #16
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mi nadhani wafundishe topic za ahera, itasaidia serikali kuamka pindi idadi ya watakaofeli iongezeke kushinda ya mwaka juzi. Hili litasaidia kuitia akili serikali adabu.
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Dec 2, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hawana jeuri
     
  18. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hawa viongozi wa CWT wanataka pesa za krismass wakipewa tu kimyaaaaaaaaaaa
     
  19. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Halafu watu wanapowatetea kitu chenye maslahi kwao(POLISI),wanawapiga mabomu na maji ya kuwasha.Mi Polisi ya Tanzania MIPUUZI sana.
     
  20. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hao nimeshawazoea kupiga kelele kama hizo halafu muda ukifika hakuna anayegoma.
     
Loading...