Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu waliokataa kuunga mkono wenzao katika mgomo hawa hapa!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Olesambai, Aug 1, 2012.

  1. O

    Olesambai Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Katika utafiti nilioufanya kuanzia Julai 31 hadi sasa nimegundua makundi matatu ya walimu waliokataa kuunga mkono mgomo na sababu zao. KUNDI la kwanza ni la walimu walioajiriwa Februari 2012. Hawa wanaogopa kugoma kwa sababu wengi wao bado hawana uzoefu na bado si wanachama wa CWT. KUNDI la pili ni la wale wanaokaribia kustaafu. Hawa wanahofia kupoteza mafao ya kustaafu(pension) endapo serikali itawafukuza waliogoma. KUNDI la tatu ni la wale wanaopandishwa vyeo kiholela. Hawa wanatafuta kupanda madaraja hivyo mishahara ya kuongezeka.
     
  2. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni sawa kuna kundi lingine la baadhi yao kwenda shuleni wakifikiri kuwa watachaguliwa kwenye sensa. Hata hivyo hapa shuleni kwangu walimu wanaokaribia kustafu wamekuwa wajasiri sana kwa vile tu wanajitambua. Kuna mwalimu jirani yangu amebakiza mwaka mmoja tu lakini hana mpango wa kurudi nyuma katika mgomo huu. yuko tayari kufukuzwa, hata hivyo walimu wanapaswa kufahamu mgomo upo kisheria hafukuzwi mtu nchi hii ni watanzania wote. Walimu acha kutishiwa nyau. someni angalau kidogo sheria inayosimamia migomo.


    Hata wanaoenda kusaini na kurudi nyumbani ni wasaliti kama wasaliti wengine, maafisa elimu wakamateni hao ndo wanafiki unasaini nini wakati hufundishi. SHAME ON THEM!
     
  3. Chomsky

    Chomsky Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja yako ya kwamba makundi hayo matatu ni wasaliti tu. Hawana mpango wala nini kwani haki stahiki zikipatikana wao hawatahusika? Waache mambo ya kujipendekeza!
     
  4. M

    Mgalatia JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mgomo huu hauna tija kwa TAIFA.
     
  5. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Lakini una tija kwa walimu wa nchi hii
     
  6. d

    dada jane JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taifa lipi?
     
  7. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni halali waalimu walio kataa kuunga mkono mgomo. Kila njiwa huruka kwa bawa lake mwenyewe. tusifuate mkumbo. wengine kesho wanahamia ofisi nyingine!! shauri yao wanao goma.
     
  8. mzamifu

    mzamifu JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 2,925
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    mgomo wa walimu haupimwi kwa kwenda au kutokwena kazini pekee. mgomo unaanzia rohoni na kisha katika akili hatimaye inakuwa kama imani. cha msingi ni kuongea na walimu vizuri na kwapa hali halisi si maneno ya hovyo hovyo ubabe na vitisho. teaching is really not a mechanical work like digging or sweeping, it is a work that is deep rooteted inside somebody: more psychological, philosophical and to some extent religious. ni sawa na yaya ukimpuuza naye atampuuza mwanao naye mtoto aweza kukua kiajabuajabu kama yaya anapuuzwa. walimu wamegubikwa na umasikini mkubwa na dharau miongoni mwa watumishi wa umma. mtu huingia kazi hii kama last solution. THE FUNDAMETAL QUESTION MUST BE " KWA NINI WALIMU HAWANA HADHI SASA NA NJIA GANI INAWEZA KUTUMIWA KUREJESHA HADHI YA UALIMU?" MTU ANAYEPENDA TAIFA HILI NI LAZIMA AJUE KUWA UALIMU NI MUHIMU SANA KUSHAPE TAIFA LA SASA NA LA KESHO!
     
  9. Kibada

    Kibada Senior Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonesha wewe ni mmoja wa hao wasaliti... Jitambue!
     
  10. josefast

    josefast JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Asee wewe unaonekana kutumia kichwa chako kufuga nywele tu, emancipate your self from mental slavery
     
  11. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,200
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    ...na wenye vyeti vya kuchonga je?...hahahaaaaah...
     
  12. C

    Cognitivist JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 579
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 60
    Hakuna wa kuwakomboa walimu zaidi ya walimu wenyewe. But politician bana wanaharibu kabisa tasinia hii ya ualimu.
     
  13. K

    Karumba New Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wengine hamjui walimu wanapata mishahara kiwango kipi.jamani ni aibu.mke wangu mshahara wote ni nauli tu kwa mwezi.kaamua akae nyumbani hata akifukuzwa sawa tu.tujadili kwa kuangalia uhalisia.
     
  14. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,434
    Likes Received: 13,443
    Trophy Points: 280
    Mkuu umesahau wake za wakuu wa wilaya.
     
  15. M

    MAGUNJA JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 376
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Hili ni kundi kubwa tu la wake wa viongozi wa serikali mkoani na wilayani. Mfano Mkuu wa Mkoa/Wilaya, Afisa tawala Mkoa/Wilaya, Maafisa Elimu/Kilimo/Biashara wa Mikoa/Wilaya na wateule wengine. Hili kundi linaathiri hata walimu wengine kwenye hizo shule na ninadhani huwa hawana madai ya muda mrefu maana waume zao huwashughulikia kwa kutumia madaraka yao.
     
  16. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Dawa ya migomo ni kushusha mishahara ya wabunge kwa asilimia 55 ,hili linawezekana ikiwa kutaitishwa mgomo wa Nchi nzima , mbunge kulipwa milioni 15 kwa mwezi sio mchezo,wakati mwalimu mshahara wake kwa mbinde !atakubali nani ? Wacha wabunge waongezewe mishahara ili wafundishe mashule.
     
  17. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ilo kundi la kwanza---- hapana nduguyangu! Tena hao ndio vichaa nusu kwa sasa na mimi mmoja wao.
     
Loading...