Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakazi wa Dar es Salaam wanatia aibu, je maisha yetu wakazi wa dar ni mazuri kiasi hicho?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kasimba G, Apr 2, 2012.

  1. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,316
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Inasikitisha mji mkubwa kama Dar es Salaam, ambapo ilitakiwa kuwa kitovu cha mabadiriko ndiko haswa imekuwa ngome ya CCM, hivi ni kweli maisha ya wana Dar haswa eneo la Vijibweni maisha kwenu ni laini, hayawabani kama mbeya, Songea na sehemu nyingine nyingi hapa nchini?

    Kwakweli baada ya kupata matokeo ya udiwani vijibweni nimesikitishwa saana, watu wa mlo mmoja! bado watu wanaowasababishia hivyo mnawaunga mkono! Dar es salaam, kwa kweli inatia aibu, inasikitisha saana, tena saana. Maeneo ya vijibweni mimi nayafahamu vizuri, hivi ni kweli kabisa CCM wameshinda kwa aina ya maisha ambayo mnaishi nyie watu wa vijibweni?

    Yaani CCM is taking a very good care for you? Mnasikitisha!

    Nawasilisha
     
  2. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Dar es Salaam ingekuwa ndio kitovu cha mabadiliko nchini kama miji mingine maarufu inavokuwa. Hali ya Dar ya huduma za barabara na miundombinu mingine ni sababu moja tosha kutaka mabadiliko. Kama majimbo ya vijinini kama Meatu, Kigoma Vijijini, Kasulu (si katika kudharau majimbo hayo) wanafanya mabadiliko - inakuwaje Dar wasione umuhimu wa hayo kupitia kashfa za UDA, Machinjio na uchafu mwingine mwingi???

    Siku Dar ikibadilika, nchi yetu itakuwa na nafasi kubwa kubadilika pia. Ndio maana ni wazee wa Dar tu ndio wana maana katika uendeshaji wa nchi!!
     
  3. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mkuu! hawa jamaa wmeniudhi sana! yani sisi mikoani tumebadilika walio dar tulitegemea wawe msitari wa mbele kumbe hovyo! sawa sisi tumeamua kuchagua kilichochema! nyie komaeni na MAGAMBA YENU!
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    tatizo la watu wa dar wanajiona kama wanaish ulaya kwasbb wanaambiwa ni mji uliojengeka kuliko yote, nawapa miaka 10 km hawajabadilika watajikuta wameachwa mbali sana na miji iliyokubali mabadiliko ya kisiasa.
     
  5. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Achana na hao wapuuzi wa kigamboni wapiga mbizi wakubwa wameongwa biliani waache waendeleze usultani na kucheza bao watakuwa nyuma na wasindikizaji.
     
  6. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,316
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hivi kwanza wameshinda kwa kura ngapi?
     
  7. O

    Olookule Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM wanashinda huko kwa kina YAKHE NA KILA KITU HEWALA na ndio tatizo kubwa la DAR MISWAHILI MINGI NA WACHEZA BAO PIA NA UNAFIKI MWINGI
     
  8. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Vijibweni ni shamba kabisa mkuu usiskie Dar ukajua mjini. By the way, mabadiliko yanakuja taratibu. 2015 hatuwaangushi. Its a promise watu wamechoka sana huku!
     
  9. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu miaka kumi ni mingi mno! Kwa hesabu za haraka, tayari washaanza kuachwa!
     
  10. t

    torres0909 Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tatizo lililotea Vijibweni mgawanyiko wa kura baina ya CCM, CDM na CUF.

    CCM kama makadirio ya kura 1200
    CDm makadirio ya kura 800 na ushee
    CUF 700 na ushee kwa na pia watu wengi hawakupiga kura.
     
  11. Igabiro

    Igabiro JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yaani pamoja na kuambiwa wapige mbizi bado vichwa vyao vimejaa upofuuu.....lakini nadhani zile kura za CUF ndio zimeinyima CDM ushindi
     
  12. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hapa dar kuna MAKANJANJA pia. Akili wamezikalia badala ya kuzifanyia kazi!!
     
  13. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Suala linaloifanya CCM ishinde si jiographia bali aina ya ubongo na itikadi za wapiga kura wa eneo husika. Huko vijibweni kama lilivyo jina lake ni uswahilini. Binadamu wa huko wanaongozwa na manung'uniko badala ya kuchukua maamuzi. Ni hao hao ambao juzi tu waliambiwa wapige mbizi na wao wakajiapiza na kulia kama wameonewa. Hata maisha yao magumu ni matokeo ya akili zao hizo hizo, kinachokera ni kwamba, maamuzi yao yanatuponza na wengine.

    Au nani anataka kuniambia the so called wazee wa dar es salaam hawajui kuwa kuna wazee wa iliyokuwa EAC wanadai mpunga wao na yule mhutubiaji wa vikao vyao anajua hilo lkn hajachukua hatua yeyote kuona wanalipwa?

    Uswahili ni mzigo mzito kuliko kodi ya kichwa ya mkoloni.
     
  14. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Dar es salaam itakuwa ya mwisho katika kupigania ukombozi wa kweli.
     
  15. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,802
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    Dar kweli hamnazo, tatizo uswahili mwingi, angalia sehemu ambazo hakuna uswahili kama kawe, ubungo jinsi watu walivyofanya kweli, kilichobaki ni kuwanunua wazaramo wote popote tuwaonapo
     
  16. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #16
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Wenyeji wanaponzwa na umasikini wa fikra. Nilikuwa na jirani ccm wa kutupwa, alipewa T-shirt na doti ya kanga 2005 na akajisifia kweli kweli: "uchaguzi wa mwaka huu na mimi nimefaidi". Jioni hiyo hiyo mkewe akaja kwangu kuomba unga!
     
  17. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #17
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,600
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Pole pole na Waswahili mkubwa. Usinikumbushe machungu ya mikoa ya Tabora, Tanga na Pwani, ambayo haina mbunge mpinzani hata mmoja
     
  18. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #18
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nililalzimika kuichagua sisiem kwasababu tulitegemea Balozi Ngaiza angegombea bahati mbaya alifariki dunia RIP Balozi Ngaiza
     
  19. next

    next JF-Expert Member

    #19
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 588
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    dar haina historia ya kupinga, hapa kila kitu sawa tu, hata ukicheck historia utaona upinzani kwenye ukoloni ilikuwa mikoani,
    na hata ukisema uhuru ulipatikana dar ni baada ya watu toka upcountry kuja kichaji watu wa darisalama
     
  20. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #20
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    Watabadilika mdogo mdogo tu ccm bado kidogo itafutika ktk historia ya tz.
     
Loading...