Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wajanja ni sisi wa mjini au wao wa vijijini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtazamaji, Feb 25, 2010.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0


    Kwa nini wana nchi wa majimbo yaliyo nje na miji ndio wamekuwa wepesi kuwachagua wabunge wa upinzani wakati sisi wa darisalama au tulipo tunaojiita wasomi wengi na miji mingine kama arusha mwanza,Mbeya mjini haina wabunge wa upinzani.

    Ukiondoa jimbo la Moshi mjini na Bukoba mjini kipindi fulani na temeke enzi za mrema sijui ni ni jimbo gani limewai kuonyesha wakazi wa mujini tunahitaji mabadiliko.

    -tuko busy kiasi tunshinwa kupiga kura za kuleta mabadliko?
    - Tumekubali ule msemo wa zimwi likujualo
    -Tumeridhika na mambo yalivyo ?
    - kwa kuwa tunakula tunakunywa we have nothing to loose ?

    Pendekezo
    Kuliko kuchagua Mbunge mbovu wa CCM bora tuchahge mbunge mbovu wa upinzani litakuwa fundisho.
     
  2. tgeofrey

    tgeofrey JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 526
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamaa ni wapinzani wa njaa yao wala sio ccm
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwa mtazamo wako bora tuendelee na style ya zimwi likujualo?

    Nidhamu ya woga na kuogopa ku take risk ni baadhi ya sababu za msingi zinazotufanya tuwe hapa tulipo. Kuogopa kutake risk ni riks by itself.

    Ni vema watu tujitahidi kuweka wabunge wengi wa upinzani acha wa CCM iwe na rais Daima.
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sio lazima umchague mpinzani hata kama hana sifa kwa vile ni mpinzani.Tunaangalia sifa ya mtu na uwezo alio nao kama yupo CCM,CCJ au mgombea mbinafsi yote haijalishi.Ishu hapa ni je ATATUFAA?
     
  5. tgeofrey

    tgeofrey JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 526
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inabidi lipumba aingie bungeni being underdog is not a deal
     
  6. tgeofrey

    tgeofrey JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 526
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    maskini point yako nzuri ila kakura cha kamoja tuu
     
  7. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sore to bother.wat do you mean ,hapo kwenye red?
     
  8. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,679
    Trophy Points: 280
    .............:eek::eek:
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ni kweli lakini Hoja kwa nn Majimbo ya mjini yamekuwa hayana wabunge wa upinzani. Sidhani kam ni kweli wagombea wote waichaguliwa majimbo ya mjini wa CCMwanafaa zaidi ya wale walioshindwa. Kuna issue ya wapiga kura hapa tunaongea sana siku ya kupiga kura tunaona usumbufu kwenda kusimama masaa mawili eti kumpa mtu mlo.

    Suala lingine ukiwa na wabunge 400 wanaofaa wa CCM ni sawa na 2-2 =0. Bora uwe na 200 wa CCM wanofaa na 200 wasiofaa wa vyama vingine . Kuna kitu watachangia hawa. CCM imeshalemaa
     
Loading...