Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyabiashara wagoma kuchangia CCM Kampeni Igunga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Sep 23, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    UPEPO wa kisiasa si shwari kwa Chama cha Mapinduzi (CCM) katika uchaguzi mdogo wa Igunga baada ya wafanyabiashara mashuhuri walioombwa na chama hicho kuchangia sh milioni 300 kugoma kutoa fedha hizo. Habari za uhakika kutoka kwa baadhi ya wafanyabiashara hao waliozungumza na gazeti hili kwa sharti la kutotajwa majina, zinasema wafanyabiashara hao wamegoma kwa sababu wamegundua CCM kinafuja pesa kwa anasa badala ya kampeni.

    Mmoja wa hao waliogoma, ambaye yuko ndani ya timu ya kampeni, amesema kikao cha CCM kuchangisha wafanyabiashara hao kilifanyika katika Hoteli ya Peak, Septemba 10, na kilihudhuriwa na Rais mstaafu Benjamin Mkapa, Katibu Mkuu wa CCM, Wilson Mukama, na viongozi wengine wa CCM. Kila mfanyabiashara alikubali kuchanga sh milioni 5. Hata hivyo, habari zimesema kuwa sasa wafanyabiashara hao wamegoma kutimiza ahadi zao na wengine waliokuwa wametoa kiasi cha fedha wamechukua fedha hizo.

    Mmoja wa wafanyabiashara hao aliliambia Tanzania Daima kuwa uamuzi wa wafanyabiashara hao umekuja baada ya kutoridhishwa na matumizi mabaya ya chama hicho, hasa baada ya mmoja wa viongozi wa kampeni za CCM kukabiliwa na tuhuma za ngono. “Ni kweli tulikutana na Mkapa na Mukama hapo hotelini, tarehe 10, kuanzia saa tatu asubuhi na tulikubali kuchangia. Lakini tumeamua kutoendelea na zoezi hili kwa sababu hatuwezi kutoa fedha zetu ambazo zinatumika hovyo,” alisema.

    Imedaiwa kwamba baada ya kudhihirika kwa tukio la fumanizi linalomhusisha kiongozi huyo na tuhuma kwamba baadhi ya viongozi wanagawa fedha kwa wananchi, wafanyabiashara hao waliamua kusitisha michango yao. Wengine waliamua kudai fedha zao kutoka kwa mtu waliyekuwa wakimkabidhi. Habari zinasema fumanizi hilo lililomkumba kigogo huyo, limekigharimu chama chao kiasi cha sh milioni 14 ili kumnyamazisha mume wa mwanamke huyo aliyefumaniwa.
     
  2. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    napita tu....
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Utakaporudi utakuwa umekusanya mawazo ya kutosha kuchangia, siyo?
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nafikiri wameanza kuona mbali kuwa the fall of magamba is inevitable na wanaanza kuweka Mazingira ya mbeleni sawa!
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mfanyabiashara kinyonga, anaangalia upepo unavyovuma na namna ya kuendana na nguvu ya upepo vinginevyo watabaki wenzangu mimi wanaosimamia kwenye mgongo wa Vasco da Gama na mambo yakiwaendea kombo ndo wasalaam.
     
  6. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Watahenya sana...zile zama zakuichangia ccm kwasababu ya nidhamu ya woga wakufilisiwa zimepitwa na wakati Magamba lazima walitambue hili.
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hahaa wanachanga hela za kupikia mapilau na akina mwigulu kulipia gesti wakiwa wanazini na wake za watu
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wafanyabiashara waendelee kususia michango isiyo na tija kwa maendeleo ya watanzania.

    Mtu anafanya ufuska halafu anatumia pesa kumhonga mume wa mke aliyefanyiwa ufuska ili kumfichia siri
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    wafanyabiashara lazima waamke sisimu ina ng'oka sasa wang'ang'anie kama kupekitawafia...
     
  10. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Wengi wao wafanyabiashara magumashi, wanatest kama wenye ndoa. Hawana guts za kugoma kutoa. Wengi hawajiamini wakitishwa kidogo tu watatoa hao.
     
  11. n

    nyabina Member

    #11
    Sep 23, 2011
    Joined: May 29, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wamechoshwa kuwa godoro la nyumba ya wageni,Chama kimekuwepo toka 1977,ni umri wa mtu mzima,hakina miradi endelevu,ambayo hata kikikwama namna ya kujikwamua ni ngumu.Kikitokea chama kingine kikachukua hatamu za nchi,tutashuhudia kifo cha chama tawala,mawazo ya viongozi walio wengi ndani ya chama ni kujaza matumbo yao,siasa bora ni kuanza na watu wako,kuwasikiliza na kutatua matatizo ya msingi yanayowakabili km maji,shule,afya na ustawi husika.Ila tutafika,maana hakuna mafanikio rahisi,ila bila CCM,tunaweza na zaidi ya hapo.
     
  12. kwempa

    kwempa Member

    #12
    Sep 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani CDM tuitishe changizo, ila sisi tusibague, uwe mlala hoi, uwe nazo, I think we can
     
  13. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siasa UCHWALA za CCM zinawaumbua.
     
  14. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    the time for revolution is very near,i just cant wait
     
  15. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna majibu mawili na yote ni sahihi kwa hili:
    1. Wafanyabiashara ni wajanja, kuna kitu kinaitwa "Cost benefit analysis" wameshapiga mahesabu hata wakitoa hizo hela Magamba hawatashinda, sasa kwa nini wapoteze hela zao.
    2. Hilo wazo kuwa wameona hela zao zinafujwa na vigogo kwa kufanyia anasa kama uzinzi etc. Lakini naona hii haina mashiko kwani CCM ikishinda wanaweza kupata msukosuko kwenye biashara yao.
     
  16. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mhhhhhhhhhhhhhh
     
  17. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,319
    Trophy Points: 280
    Wezi wanajuana.
     
  18. A

    AlamaZA NYAKATI JF-Expert Member

    #18
    Sep 23, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    N a bado watakimbiwa na wengi sana
     
  19. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #19
    Sep 23, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Inasemekana baadhi wana CCM wamekelwa sana na Tabia za ufuska wa viongozi wao na wameapa kutokukipigia kura chama hicho.
     
  20. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #20
    Sep 23, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Pia kuchangia hela kwa ajili ya jimbo la igunga ili ccm ishindi ni sawa na kumsaliti RA ambaye ni mfanyabiashara mwenzake ambaye alijiuzuru sio kwakupenda.
    Unajua wafanyabiashara wanachama chao nadhani baada ya kikao na ccm walikaa cha kwao nakuona hawawezi kumsaliti mfanya biashara mwenzao
     
Loading...