Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wadau! Hebu tulitazame kama ni kweli ni tabia ama desturi wetu! Sijawahi kuona!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by LiverpoolFC, Jan 2, 2012.

  1. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Je? Ni sahihi kwa tabia na desturi yetu Watanzania kwa Mwanamke kumhalalisha mnyama yeyote na hata kuku? Hili nimeliona jana katika pilikapili ya kuufurahia mwaka mpya kwa jirani zangu mwanamke akilazimishwa na mumewe kuhalalisha kuku kwa ajili ya kitoweo na mwanamke alikataa katukatu na akidai tangu azaliwe hajawahi ona mwanamke akitenda hili.

    Wadau! Je? Huyu mama alikuwa sahihi kukataa??
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kwa wakristo ni halali kwani kinachotakiwa na kilichoandikwa ni mnyama achinjwe lakini kwa waislamu hairuhusiwi mwanamke kuchinja lbd ikibidi km hakuna jins.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kumhalalisha sijui unamaanisha nini?

    Ila kama ni kuchinja, ukija kwangu ukala kuku
    100% jua nimechinja mwenyewe

    Mwanamme haitwi kuchinja kuku
    Labda ng'ombe, mbuzi, kondoo ndo vyachinjwa na waume.

    Tangu utotoni nachinja kama kawa, tna na kumkimbiza nakimbiza mwenyewe.

    Hiyo ni tamaduni za ulikotoka tu.
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Kwako Kongosho:

    Kuhalalisha & Kuchinja,kuna tofauti ktk uwelewa wako? Naomba ufafanuzi angalau!
     
  5. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    FF uko wapi leo? Kwamba 100%...?
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ningekuwa naelewa, nisingeuliza tangu mwanzo
    Ndo maana nimetoa tafsiri yangu kabla ya kujibu swali lako

     
  7. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #7
    Jan 2, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    nilikuwa naioshi arusha nikapata tenda ya kusupply kuku EA HOTEL YAANI WALE WASOMALI WALIKUWA WANAHESABU PINGILI KWENYE SHINGO KUCHEKI KAMA NIMENJINJA MWENYEWE
    YAANI KUKU MIA NNE ANAHESABU MMOJA MMOJA JAMANI
    WAISLAMU WANACOMPLICATISHA SANA HII MAMBO
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Jan 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Mashauzi tu!
    Mbona soseji wanakula, wana uhakika kama hao ng'ombe wamechinjwa na Waislaam?
     
  9. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Naona leo hajaingia humu! Karibu jamani!
    Ada yako FF ni muhimu kwetu!
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    andare,
    Pale Arusha meat hakika ninasema ukweli maana pale nimeshafanya kazi takrban miaka 6
    Pale kuna Mashehe zaidi ya watatu ambao bodi ya Arusha meat imekaa na kuwachagua kuhakikisha wanahalalisha chochote kiitwacho mnyama atakechinjwa pale.
    Na hili limefikiwa na bodi yote baada ya Wakirsto na Waislamu kukaa na kuafiki ya kwamba iwe hivyo,na Wakirsto walikubali iwe hivyo kwa sababu wao hawafungamani hata kidogo na wakiwa na IMANI ya kwamba yote ni Kheri tu na walitakiwa kuwepo na mchanganyiko ktk wahalalishaji Wakirsto wakasema wao wana Imani na waachiwe Waislamu wawe wanahalali kusudi wajue ya kwamba Wakirsto wao wana Imani waweze kula bila ya hofu yeyote.

    Na siyo kwmb unaonaga mtaani tunamtafuta Muislam atuhalalishie ukafikiri Wakirsto hawawezi ni kwmb tunataka hata akifika kwako muda ule aweze kushiriki nawe kwa chochote ulichoandaa.
    Hbr ndiyo hiyo.
     
  11. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #11
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wadau mie nafikiri labda ni baadhi ya makabila ndiyo yana desturi hiyo
     
  12. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #12
    Jan 2, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145

    ha ha ha mwanamke mjeiri wew sijapata kuona!! kah
     
  13. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    thanks kwa maelezo mkuu.
    Nilikuwa sifahamu hayo...
     
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Kamata hiyo na uiweke mfuko Mkubwa wangu!
     
Loading...