Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge Wengi Wakosea Viapo Vyao!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Buchanan, Nov 13, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Nov 13, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka Rais Obama aliapishwa mara mbili kwa sababu alikosea kiapo chake kwa sababu ya kuweka neno "faithfully" mahali ambapo si pake! Kiapo chake kilikuwa kama ifuatavyo:
    ROBERTS: I, Barack Hussein Obama...
    OBAMA: I, Barack...
    ROBERTS: ... do solemnly swear...
    OBAMA: I, Barack Hussein Obama, do solemnly swear...
    ROBERTS: ... that I will execute the office of president to the United States faithfully...
    OBAMA: ... that I will execute...
    ROBERTS: ... faithfully the office of president of the United States...
    OBAMA: ... the office of president of the United States faithfully...


    [​IMG]
    Chief Justice administers oath of office again to President Barack Obama at the White House

    Kwa upande wa Wabunge wetu walioapa leo, naona wengi wamekosea viapo vyao, aidha kwa kuongeza maneno au kuyaruka au kuyabadilisha, lakini Mheshimiwa Spika, Anne Semamba Makinda amekubali viapo vyao bila matatizo yoyote.

    Kiapo chenyewe kina maneno yafuatayo:

    "Mimi......................................................, naapa kwamba, nitakuwa mwaminifu kwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kuitumikia kwa moyo wangu wote na kwamba, nitaihifadhi, nitailinda na kuitetea Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mujibu wa Sheria iliyowekwa. Ewe Mwenyezi Mungu, nisaidie."

    Wafuatao ni Wabunge waliokosea kuapa:

    1. Peter Joseph Serukamba: hakutaja neno "wa Tanzania" ie alisema nitailinda na kuitetea Katiba ya Jamhuri ya Muungano (bila kutaja wa Tanzania)...
    2. Haroub Mohamed Shamis: alisema Ewe Mwenyezi Mungu naomba unisaidie. Hilo neno "naomba" halipo kwenye kiapo.
    3. Said Musa Zuberi: alisema "na nitaitumikia" badala ya "na kuitumikia," pia alisema Ewe Mwenyezi Mungu, "unisaidie" badala ya "nisaidie."
    4. Ayoub Jacob Hashim: alianza na maneno "Bismillah Rahman Rahim" ambayo hayapo kwenye kiapo na alimalizia kwa maneno "inshallah" ambayo hayapo pia kwenye viapo.
    5. Asa Osman Hamad: alisema kwa mujibu wa Sheria "iliyoweka" badala ya "iliyowekwa."
    6. Hamad Zahara Ally: alisema Ewe Mwenyezi Mungu "naomba" nisaidie. Hilo neno "naomba" halipo kwenye kiapo.
    7. Shawalla Azan: alisema "nitahifadhi" badala ya "nitaihifadhi," pia alisema "nitalinda" badala ya "nitailinda."
    8. Silima Musa Hamis: alitaja neno "sharia" badala ya "Sheria" ambalo lipo kwenye kiapo. Pia aliongeza neno "amin" ambalo halipo kwenye kiapo.
    8. Salim Hassan Turkey: huyu alisema kwa mujibu wa Sheria, hakutaja neno "iliyowekwa."


    Hayo ndio makosa niliyoyaona kwa leo, sikufuatilia viapo vya Waheshimiwa Wabunge jana, labda makosa hayo yalikuwepo pia.

    Mimi naamini, nikiwa Mwanasheria, Waheshimiwa Wabunge waliokosea viapo vyao wanatakiwa warudie kuapa kwa mujibu wa Kanuni ya 24, Fasili ya 1 ya Kanuni za Kudumu za Bunge, Toleo la Mwaka 2007, kama alivyorudia kuapa Rais Obama kwa Sheria za Marekani.


    Tujadili.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    wabunge wa kuchakachuliwa utawaona tu hata kiapo wanakosea...dahhh kazi kweli kweli
     
  3. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    mkuu buchanan nimekukubali kwa attention yako to details,nafikiri kama kanuni inataka aliyekosea arudie kiapo basi kanuni zinapaswa kuheshimiwa.
     
  4. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yap... hata jana... yalikuwepo mengi mfano "Naomba Mungu Unisaidie"
     
  5. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa bahati mbaya hili lilitokea kwa wabunge wa kambi na vyama vyote.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuu ulirekodi nini ukawa unasikiliza taratibu!!
    Mimi naona kama vile ni makosa minor sana, je yanaweza kuwa na implication huko mbele ya safari katika suala zima la kiutendaji?
     
  7. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Anyway heri wale waliokosea viapo maana at least wameapa! Kuna wabunge wengi sana hawakuwa wana-concentrate kwenye kiapo... wengine focus kubwa ilikuwa kwenye Kamera, wengine wakifiria wapendwa wao nyumbani (baba, mama, mchumba, mke, mume).... inasikitishwa unaona kabisa mbunge mteule ana haraka utadhani amekimbizwa.

    Otherwise... it is okay... maana wamesaini viapo vyenyewe vile ndio binding.
     
  8. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mh.Halima Mdee aliapa na Kurani badala ya Biblia ikabidi arudie...
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Anayesema hapa jf wote ni mbumbumbu basi atakuwa mwenyewe ndo mbumbumbu. Najaribu kutatakari mkuu ulivyoyapata haya. Nimekukubali bwamkubwa. Kama mwanasheria nilijua ungeyapata tu kwani niwajuavyo wanasheria u r very exact and to the point. Thanx. Ila kwa Bongo hawa jamaa hawawezi kuapa tena labda ingekuwa kwa wenzetu!
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Oh my God, sikujua kuwa Halima ni Mkristo (but to me it makes no difference for all people are equal before God and Justice) Basi tawabidi hawa jamaa walokosea warudie!
     
  11. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Jamani Hivi Wa bunge wengi ni Ngumbalu???
     
  12. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kazi kweli kweli. Hizi ni signs tu za kukosa umakini kwa Bunge la 10 na serikali ya JK. Mwanasheria alipashwa kurekebisha hilo lakini ndio hivyo tena.
     
  13. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Typical Tanzanians....
     
  14. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    kama ni wageni labda walikuwa nervous kidogo
     
  15. 1

    1954 JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2010
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 3,965
    Likes Received: 1,876
    Trophy Points: 280
    Hii ndiyo aina ya mijadala yenye tija kwa taifa hili. Nakupongeza ndugu yangu Buchanan kwa 'post' hii. Binafsi nimeelimika sana. Thank you very much.
     
  16. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #16
    Nov 13, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mkuu,

    Hii haikuwa kwa wabunge wageni tu, Cheyo (UDP) alikosea pia, alitamka maneno yake tu mradi kiapo kimefanyika.

    Umakini wa wabunge wetu wengi ni mdogo, interview yao kabla ya kuajiriwa ni 60days, kidogo sana I may say!
     
  17. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #17
    Nov 13, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kwa bahati mbaya kwenye Sheria huwa hakuna dogo, nijuavyo! Kama umewahi kuhudhuria na kusikiliza kesi utakubaliana na mimi!
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hakuna kosa minor hasa ukichukulia mtu ana tamka 'sharia' badala ya 'sheria' wakati kimsingi wa lugha ya kiswahili hivi vitu vina maana tofauti mno.

    Japo kuwa kwa lahaja ya visiwani sheria na sharia hazina tofauti, lakini by law lazima litamkwe lile lililotakiwa kutamkwa na si vinginevyo.
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Nov 13, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Hii ni kweli aisee. Mi nshawahi kuona watu wakiachiwa huru kwa vile tu tahajia ya jina lao ilikosewa.....
     
  20. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #20
    Nov 13, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    thanks!
     
Loading...