Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wanasemaje kuhusu Maji ya ziwa victoria kutokana na msimamo wa Misri?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mwana wa Mungu, Apr 22, 2010.

  1. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wakubwa, sisi wengine hatupo hapo bongo kwa sasa, kutokana na kazi zetu. Nilikuwa naomba kuuliza, hivi bunge la tz linakaa lini? na kama tayari, WABUNGE WANALIONGELEAJE SUALA LA TZ KUTUMIA MAJI YA ZIWA VICTORIA, kutokana na msimamo wa Misri? tunataka kuwasikia wabunge wakiongea hili. na tunataka waliongelee bungeni. nimesoma baadhi ya threads humu, nimeona inauma. kwamba watz singinda, shinyanga, Dodoma na maeneo mengine ya Arusha etc, wanakunywa maji ya topa, wakati kulikuwa na uwezekano wa kuwavutia maji wakanywa, wakauza wakamwagilia hadi kwenye vitalu vya mashamba yao.....hivi anayetunza ziwa victoria ni nani? ni Misri au tz, hivi ziwa victoria liko Misri?hivi mbona wanatuchezea hivi? rais wetu yuko wapi, na ajitokeze basi kuliongelea hili, tunamtaka aliongelee, au ndo kama wengine wanavyosema, anawaabudu hao watoto wa mamdogo....kwa hili asipoangalia, litagawa wengi. ujumbe kwa vyama vya upinzani, tunaoma chukueni hili kama silaha nzito juu ya kikwete kwenye kampeni za uchaguzi mwaka huu, mtwangeni nayo hadi atoe maelezo kuhusu msimamo wake, kwasababu kama yeye anaenda kwenye birthday za kina Gadafi, si wote tz tunamfagilia huyu gaidi wa Libya, pamoja na rafiki zake wa Sudan na misri. la sivyo, aachie ngazi, kuna wengi tu tunaweza kuongoza nchi na kutetea maslahi ya nchi. period. inaudhi sana.
     
  2. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hili jambo hata mimi nimeliwazia sana, nikitamani serikali itoe tamko rasmi lakini inaelekea se3rikali ya Kikwete ina uhusiano wa karibu sana na hizi nchi za kaskazini mwa Afrika. Lakini sasa hata wabunge hawalizungumzii?
     
  3. M

    Magezi JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tunahitaji Rais kama Vladmil Putin....lakini kwa mkwere....mh hakuna lolote hapo akienda libya anapewa tende anakula anajiona kama vile watanzania ni matajiri kuliko hata libya.......ovyo!!!
     
  4. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,482
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Jamani hili jambo linazungumzwa. Misri haiwezi kutukataza kutumia maji ya Victoria. Mikataba wanayoishuparia waliingia na Waingereza siyo na Tanzania huru. Nakumbuka Lowassa akiwa bado WM aliliweka wazi hilo Misri ilipolalamikia mradi wa kupeleka maji ya Victoria huko Shinyanga/Kahama. Huu mradi umeishakamilika na maji yameishaanza kutumika lakini kama ada kuna matatizo ya hapa na pale. Katika majadiliano ya kimataifa mara nyingi kila nchi huanza na msimamo mkali lakini hii huwa inalenga kupata muafaka unaoridhisha pande zote mbili - acceptable middle ground. Victoria ni chanzo cha Mto Nile na ndio life blood ya Misri. Wana haki ya kuwa concerned lakini hawawezi kuzipa nchi nyingine masharti magumu.
     
  5. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Wizara apewe Pombe Magufuli uone kazi
     
  6. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    pole ndugu yangu, ndio viongozi wetu hao, ni heri tunywe matope kuliko kukosa hizo tende, ndo ya kikwete hayo absolutely useless!
     
  7. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    the issue sio kujadili, kujadili na nani? tuanze kujadili na mtu wakati maji yapo kwetu na watu wetu wanakunywa matope, na chaajabu zaidi, badala ya kuja kwa heshima, wanakuja kwa kututisha, hivi watz tunatishika kirahisi tu hivi ehee, yaani wamisri wanatoa vitisho na sisi tumenyamaza tu. viongozi wetu wanatuwakilisha nini sasa, hivi kikwete yupo kweli, au amesafiri. nimeona picha zake zingine akiwa amepiga na Gadafi, hivi hawa waarabu wanatusaidia nini? mnataka kuigawa nchi ninyi CCM, mi sitaki kusema hapa, mbona inakera kutawaliwa na mwarabuuuuu,
     
Loading...