Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabara kuorodheshwa kama wageni visiwani!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngida1, Oct 17, 2012.

  1. Ngida1

    Ngida1 JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 555
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    ZANZIBAR NI KWETU: MAINLANDERS & OTHER EAST AFRICANS ARE ALL FOREIGNERS IN ZANZIBAR!


    "Sambamba na hilo alisema kuwa sheria hiyo inalenga kuwapatia vitambulisho wakaazi wote waliopo Zanzibar wakiwemo wageni wote sio kutoka Bara peke yake lakini hata kutoka nje ya nchi kama vile Italy,Marekani,Ufaransa,Uingereza,Kenya,Uganda,Ghana, hivyo sheria ina nia nzuri na kuwaomba kwa wale wenye fikra potofu au kupotoshwa kuachana na fikra hizo wajue kuwa lengo ni kuwatambua wote."

    ZANZIBAR NI KWETU: WAZANZIBARI WAISHIO NJE KUTAMBULIWA RASMI!
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    One word.

    Unconstitutional.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Wapitishe halafu waone kama itasimama kwenye constitutional challenge! Watu wa bara ni raia wa Tanzania na Tanzania ni yote!!!
     
  4. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi naona hiyo kama haina shida labda kama wewe ni Magamba maana magamba wanakomalia muungano ambao sisi wenyewe hatuutaki...Na hawa mbuzi mawe wa zenji waombee M4C isiingie madarakani manaake kabla raisi hajaapishwa tunavunja kwanza muungano maana zanzibar ni mke mvivu mchafu mkorofi hajui mapenzi wala kupendwa bora arudi kwa baba yake Omani mimi nimemshindwa ugomvi wake anachoma mpaka nyumba ya mungu!!Sitaki laana mimi aende hukohuko kwenye mapenzi ya kiarabu
     
  5. mtwana

    mtwana JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 393
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Mimi nimeikubali kua wabara watambulike kama wageni kwani hiyo sheria ipo tokea uhai wa karume na nyerere mwenyewe anajua kila kituu
     
  6. Codon

    Codon JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwakweli sijui tunaubembelezea nini huu muungano wenye manung'uniko kibao toka kwawananchi wapande zote!Tulianza kujadili katiba mpya tukaambiwa marufuku kujadili swala lamuungano-sijui niuoga au wanaelewa mjadala wamuungano matokeo yake niyapi ndio maana wanauogopa kuujadili?Tunawezaje kujadili katiba tuache muungano?Inamaana si swala lakikatiba?Kwahi naamini muungano siswala la Watanganyika na wanzanzibari nilawatu fulani kwafaida yao!
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Oct 17, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Yaani hivi vijamaa....
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nini?.....!
     
  9. Abou merlin

    Abou merlin Member

    #9
    Oct 17, 2012
    Joined: Jun 22, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kijana, ww jipapatue, tukandamize tuite wake zenu, vyovyote vile mnavosema. Lakini ss wa znz hatutaki kutawaliwa na mkoloni mweusi (mtanganyika) boro tutawaliwe na mkoloni mweupe (muarabu) kuliko nyinyi wakoloni weusi msojua hata kula na kipofu
    TUACHIWE TUPUMUWEEEE
     
  10. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Gwakisa... mbona bara nako makanisa yamechomwa? unajua sababu ya kuchomwa makanisa huku bara na visiwani? Ni sababu ya maneno na matendo ya watu kama wewe!!
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Oct 17, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    maini...
     
  12. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    na hawa wazanzibari wanaoishi huku bara watatambulikaje?wageni au? imani yenu ni janga la dunia maana mnajilazimisha kusimama wakati hamjatambaa schlechte offenen Geist
     
  13. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,623
    Likes Received: 9,199
    Trophy Points: 280
    Maelezo ya kijinga sijapata kuona. Unadhani kuchoma kanisa ni ufahari? Ona mlivyo jidharaulisha, viongozi wa hayo makanisa wametoa tamko la kulalamikia kitendo hicho na kuhitimisha KUTANGAZA MSAMAHA.
    Hamjiulizi tuu kuwa hawa ni jamaa wa namna gani wasioweka visasi?
     
  14. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hivi moslems ol over the world wana tatizo gani hasa?? Hawakai chini wakajiuliza walikosea wapi?? They r so sturbon, arrrggghhhhh!! Na wao ndio wanarudisha nyuma maendeleo duniani, nonsense!!!
     
  15. C

    COMRADE CHRIS HANI Member

    #15
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .....hakika ni jambo zuri...na ni somo zuri kwa bara (tanzania/tanganyika)..lkn nani anatetea maslahi ya "yatima" tanganyika ktk mfumo huu wa muungano? Tumeshapigwa bao...bakhresa na wazanzibar wengine tayari wanamiliki ardhi na nyumba bara wanawezaje kuwekwa ktk kapu moja na wakenya warundi, waganda na warwanda? Nyumba za serikali (za bara) ambazo ziliuzwa kwa maofisa wa serikali wa asili ya zanzibar....? Ardhi ya bara inayomilikiwa na wenye asili ya zanzibar...?....hapa ni wakati wa kusimama juu ya tofauti zetu za kisiasa na zingine zote...tusikubali upuuzi wa ati baniani mbaya kilemba chake dawa...muungano mbaya lkn sheria zake zinazowapa wa visiwani haki kwa sababu ni watanzania, na huku wabara wakinyimwa baadhi ya haki sababu si wazanzibar...zitazamwe upya...! Na yale wanayolalamikia wazanzibar pia yatazamwe.....!
     
  16. A

    ADK JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    masaburi @ work mbona wazenji walioko bara hawabaguliwi kwa namna yeyote.
     
  17. A

    ADK JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ama kweli mdebwedo ni mdebwedo tu kwa taarifa yako muungano ukivunjika wabara ndio watakaopumua na sio wewe mla urojo
     
Loading...