Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waarusha na mila zao za kijinga!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Feb 8, 2012.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hiki kituko kimetokea juzi Kiteto.

    Eti walimkamata mwenzao wakataka kwenda nae porini kumuadhibu, kisa kawatahiri watoto wake hospitali kwa kutumia ganzi, badala ya ile mila yao-ambayo ni kama ya wamasai-ya kuwatahiri watoto wao porini bila ganzi. Wananchi walipowakataza wasimuadhibu huyo muarusha mwenzao, wakagoma eti mila zao serikali haiwezi kuingilia maamuz yao yanayohusiana na mila zao. Polisi ilibidi waingilie kati na kumuokoa huyo muarusha na kuwakamata baadhi ya waarusha wengine na kuwaweka ndani.

    Kasheshe ni pale waarusha wengine walipoamua kwenda kuvamia kituo cha polisi-idadi yao ilikuwa zaidi ya 200. Polisi walifanya kile ambacho wengi wetu tunakijua, na kupelekea waarusha 21 kuwekwa ndani hadi sasa. Jana walienda kuomba kuwawekea dhamana hao wenzao, polisi imechomoa na kuwaambia lazima wakae ndani walau kwa siku zisizopungua 21 ili watie adabu ya kufuta sheria za nchi.

    Jamani, kumbe kuna makabila mengine hadi leo bado yanaishi maisha ya mwaka 47. Jamani waarusha mliosoma wabadilisheni akili wenzenu ambao shule imewapitia mbali. Kuna ubaya gani mtu akitahiriwa hospitali then aende huko porini mkale hizo nyama zenu zinazoambatana na sherehe?

    Badilikeni bwana, acheni ujinga wa kizamani!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wasumbufu sana hawa watu..
    Miezi hii, tokea Januari ni miezi ya hizo tohara, kila ukipita mahali, iwe mjini au mitaani unakutana na makundi ya hawa jamaa wapatao 50 na kuendelea, wamevaa makaniki meusi na fimbo, wakiwa wanazunguka majumbani kuwasaka watu wa kabila lao ili wawaadhibu, andapo watakuwa hawajatahiriwa kwa rika lao!
    Hakika wanaboa sana na mila yao ya kizamani....
    Nashauri serikali wawatie adabu waporipori hawa, maana wanaondoa amani mitaani na fimbo na sime kila mahali!
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Unaona ujinga kwa sababu umnepata aceess ya shule
    Ni bora hao waarusha wanaosimamia kile wanachokiamini na walishofunzwa kukishika tangu utoto

    hawa waliosoma na wanaacha taifa linaangamia tuwaelimisheje??

    Madhara ya wakieteto ni jumuisho la uelewa wao. Sasa huoni ni jukumu la hawa walioelimika na wenye access ya kulata maendeleo kuwaelimisha wanakiteto na taifa zima??

    Vipi kuhusu albino, kuua vikongwe??
    System nzima ibadilike
     
  4. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo perception yenu inaitwa culture ethnocentrism, na nyie ndio wajinga na wapumbavu maana naningilia mila za watu yakwenu yamewasndia ndio maana mumeanza ushoga
     
  5. B'REAL

    B'REAL JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 3,040
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    akaoshiiii nanu...??
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    si mila za kijinga ni mila zilizopitwa na wakati,ni kama kuwa na sh kumikumi hata zikifika milioni sokoni hununui kitu,huwezi kuziita hela za kijinga(ndyoko vipi?)
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Haya kaka nimekuelewa tena kwa sana mkuu!
     
  8. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Wacheni undezi nyie . Mngejua vijana wanavyofundishwa ujasiri msingeongea . Haiwahusu nyie kama inawauma fateni mila zenu za kule kwa malkia . Ingekuta ni kukeketwa hapo ningepinga , kwahili wacha vijana watolewe uwoga . Matumoki nanu .
     
Loading...