Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vurugu Makambako

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mangandula, Apr 9, 2012.

  1. Mangandula

    Mangandula Senior Member

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 172
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Wafanyabiashara wa maduka yanayozunguka soko kuu Makambako, leo wameandamana na kuziba barabara zote kuu za songea, mbeya na Iringa. Tatizo ni walinzi waliowaweka wao wenyewe kwa ajili ya kulinda maduka usiku kukutwa na funguo bandia pia kuwafuma wakiwa ndani ya maduka yao usiku wa saa 8, hii ilitokana na mlinzi mwenzao kuwajulisha wenye mali! Vulugu zimeanza baada ya polisi kuwaachia watuhumiwa jioni hii na kumkamata m/kiti wa soko na kumsweka ndani, hapo ndipo peoples power ilipoanza, polisi wamelazimika kuita FFU kutoka Iringa na Njombe, hivi ninavyo andika post hii mabomu ya machozi yanapigwa hovyo na watu wanakimbia hovyo. Chanzo cha habari- wananchi Makambako.
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,550
    Likes Received: 2,550
    Trophy Points: 280
    Evaluation ya somo inaonyesha somo limeeleweka bado kidogo tu.
     
  3. Mangandula

    Mangandula Senior Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 172
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Wafanyabiashara wa maduka yanayozunguka soko kuu Makambako, leo wameandamana na kuziba barabara zote kuu za songea, mbeya na Iringa. Tatizo ni walinzi waliowaweka wao wenyewe kwa ajili ya kulinda maduka usiku kukutwa na funguo bandia pia kuwafuma wakiwa ndani ya maduka yao usiku wa saa 8, hii ilitokana na mlinzi mwenzao kuwajulisha wenye mali! Vulugu zimeanza baada ya polisi kuwaachia watuhumiwa jioni hii na kumkamata m/kiti wa soko na kumsweka ndani, hapo ndipo peoples power ilipoanza, polisi wamelazimika kuita FFU kutoka Iringa na Njombe, hivi ninavyo andika post hii mabomu ya machozi yanapigwa hovyo na watu wanakimbia hovyo. Chanzo cha habari- wananchi Makambako.
     
  4. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...pamoja tutafika, kila mmoja kwa nafasi yake.
     
  5. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Nongwa yipye
     
  6. Mangandula

    Mangandula Senior Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 172
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Wafanyabiashara wa maduka yanayozunguka soko kuu Makambako, leo wameandamana na kuziba barabara zote kuu za songea, mbeya na Iringa. Tatizo ni walinzi waliowaweka wao wenyewe kwa ajili ya kulinda maduka usiku kukutwa na funguo bandia pia kuwafuma wakiwa ndani ya maduka yao usiku wa saa 8, hii ilitokana na mlinzi mwenzao kuwajulisha wenye mali! Vulugu zimeanza baada ya polisi kuwaachia watuhumiwa jioni hii na kumkamata m/kiti wa soko na kumsweka ndani, hapo ndipo peoples power ilipoanza, polisi wamelazimika kuita FFU kutoka Iringa na Njombe, hivi ninavyo andika post hii mabomu ya machozi yanapigwa hovyo na watu wanakimbia hovyo. Chanzo cha habari- wananchi Makambako.
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    walinzi wawaweke wenyewe waandamane kwa serikali!
    Huu upuuzi wa maandamano ulioanzishwa na hawa jamaa bila elimu ya kutosha unaleta shida sana.
     
  8. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,550
    Likes Received: 2,550
    Trophy Points: 280
    Soma vizuri myopia.
     
  9. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,542
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Hivi polisi hawana jinsi nyingine ya kutuliza mambo zaidi ya kutumia nguvu kupita kiasi. mbona hapa dhana ya polisi jamii inaonekana kuyeyuka? Nina question elimu na uwezo wa polisi kushughulikia matatizo ya raia kwani matukio ya polisi kuwaachia wahalifu yanazidi kupamba moto licha ya backlash wanazopata kutoka kwa wananchi wanaoathirika.
     
  10. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe joka la kibisa.
     
  11. d

    dada jane JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Read between the line. Wameanza kuandamana baada ya police kuwaachia hao walinzi bila kulidhishwa kuachiliwa kwao. May be hao policcm ndo walikuwa wanawatumia hao walinzi.
     
  12. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    yawezekana polisi hufaidika na vitu vinavyoibwa ndiyo maana wameamua kuwachilia huru.
     
  13. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,815
    Trophy Points: 280
    Wanyalukolo tulieni tu, mlikubali kupokea rushwa mkamchagua yule jamaa aliyeishia darasa la pili kuwa mbunge na sasa hamna mtetezi. Tofautisheni kati ya kuchagua mbunge na kuchagua mfadhili. Lema fika hadi Makambako kuelimisha.

    Enzi Mwakipande yuko hai hao walinzi wasingethubutu kuingia dukani kuiba, kila duka lilikuwa na Self Defense
     
  14. p

    posa Member

    #14
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 25

    Unaonekana hujaelewa, wanaandamana kwa sababu watuhumiwa wameachiwa halafu viongozi wao wametiwa ndani

    Iinaonyesha
     
  15. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Hivi mabomu hayanaga exipiry date?
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Kumbe wewe ni mzenji Ngoja tuupige muungano chini tuanze kuwafakamia hayo masaburi yenu
     
  17. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hayo ndo matokeo ya kuwalipa walinzi mishahara midogo; hata hivyo JAH PEOPLE yupo atawasaidia.
     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kiongozi soma kwa makini. Watu wamewekwa ndani lakini kama kawaida polisi wanawaachia. Halafu kesho utawasikia Mwema na Chagonja wakiongea kihusu polisi jamii na utii wa sheria bila kushurutishwa!
     
  19. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    imenibidi niongee na rafiki yangu ambaye ni mfanyabiashara hapo nijue kulikoni? huu mchezo wa walinzi kuiba usiku baada ya wenye mali kuondoka ulikuwa unafanyika kwa muda mrefu ila baadhi ya walinzi hawakuufurahia na hivyo kutoshiriki. walichofanya ni kuwataarifu viongozi wa soko nini huendelea usiku na kuwaahidi kuwa punde wakiwabip usiku basi wajue kazi imeanza. Viongozi wa soko wakapata missed call na kwenda sokoni wakawakuta baadhi ya walinzi wakiwa na master keys wamefungua duka na wanaiba bidhaa. viongozi wa soko wakawashushia kipigo kizito walinzi wezi na kuwaita polisi. polisi walichofanya walipofika eneo la tukio waliwachukua wale walinzi pamoja na viongozi wa soko. walipofika kituoni wakawaweka ndani viongozi wa soko na wale walinzi wakapelekwa hospitali ambako wamelzwa mpaka sasa hali zao zikiwa mbaya. wafanyabiashara wengine wamekasirishwa na kitendo cha polisi kuwaweka ndani viongozi wao ndipo akapelekea kufungwa kwa barabara kushinikiza viongozi wao kuachiwa na hatimaye polisi ikatii kutokana na vurugu hizo. kwa sasa viongozi wametolewa na walinzi bado wapo hospitali wakiwa mahututi na pingu mkononi.
     
  20. l

    lutondwe Senior Member

    #20
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Askari wa tanzania ni janga lingine la taifa.Kila siku ya Mungu ni mabomu ya machozi.Kwa bahati mbaya mimi si mwanajeshi wala si polisi ila kwa umri wangu naamini hayo mabomu wanayotumia yananunuliwa kwa fedha nyingi za kitanzania,je,hakuna njia nyingine ya kutuliza gasia kama maandamano?Sidhani kama watanzania wamefikia kiwango cha kutulizwa kwa kutumia mabomu.Ni hatari kwa serikali kuwapa mafunzo ya kijeshi wananchi ambao hawana mpango wa kujifunza mafunzo hayo.Ipo siku mabomu yatazoeleka tu na hapo ndipo mambo ya Cossovo yatakapoanza nchini.
    Swala la muhimu kwa nchi yetu ni kuwa na maadili.Najua hapo Makambako mabomu yamepigwa na mwisho baadhi ya wananchi watakamatwa kwa kuwekwa ndani ya ulinzi wa polisi hapo ndipo biashara ya rushwa itakapoanza.Kwa njombe sasa ni fashion kuwaweka watu ndani kwa madai ya maandamano na kisha wanatolewa kwa fedha nyingi.Hakika rushwa ni aibu ya Taifa.tuwe wakweli nchi yetu inachungulia shimo la mauti.R.I.P CCM.Nguvu ya umma Makambako inatisha.
     
Loading...