Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vodacom, tigo na Zantel tuwape adhabu gani ili iwe mfano?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by lifeofmshaba, Aug 28, 2011.

  1. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Baada ya kusoma makampuni bora kwa ulipaji kodi

    Kutokana na vodacom kusema kila siku wao ni kampuni kubwa/mama ya mawasilino ya simu na internet nchi , inapokuja kwenye suhara la kodi wanakuwa sio kampuni mama/kubwa nchini, hapa wananchi tunakila sababu ya kuwa wajibisha hawa watu maana uwezo tunao.

    Tutoe mfano kwa haya makamuni ya simu na tuipe support Airtel kwa uzalendo wao na hii itaijengea nchi heshima, sisi sio shamba la bibi tukubaliane chakufanya dhidi ya haya makapuni au waje hapa watueleze TATIZO ni nini?

    Nawasilisha
    .
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Napita nitarud.
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,033
    Likes Received: 1,332
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono mimi tangu siku nyingi nilishaona Vodacon tunamchangia Rostam tuuu!!!si kwa faida ya taifa letu
     
  4. V

    Vakwavwe JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kukwepa kodi wazawa ni noma!voda ina mkono wa wazawa sana ikiongozwa na gwiji RA,
     
  5. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2011
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wakati sehemu hiyo inasomwa nilitegemea kusikia Vodacom ndio inaongoza kwa kulipa kodi kwa sababu ina wateja zaidi ya milioni 10 kumbe ndio hivyo . TRA wafuatilieni hawa jamaa. Tena ndio kampuni ya simu inayoongoza kwa kuwa na wateja wengi.
     
  6. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Nyinyi munadhani kwa nini hawataki kupeleka list kamili ya wateja wao? Kwa sababu hawataki kupigiwa mahesabu ya kulipa kodi.

    Lakini kweli ni lazima watupatie maelezo ya kueleweka KODI ZETU HUWA ZINAKWENDA WAPI?

    Na siku hizi mpesa inawaingizia faida kama utani na haipo kwenye kodi zao.
     
  7. m

    matawi JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    We vodacom walikuambia wanaongoza kwa kulipa kodi? Mtu akifanya marketing bila kuvunja sheria sioni

    Shida hapo
     
  8. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    nina hakika kila vocha ina VAT sasa nayo awapeleki, na azam naye ana udhuru gani? bidhaa zake zimejaa kila kona
    ya masoko hapa nchi.

    dawa kugomea bidhaa za makapuni kama haya itasaidia kuinua uchumi wa nchi, twende kwa wanaolipa kodi
     
  9. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    sio issue ya marketing to ni kweli kitakwimu wana wateja wengi hiyo haipingi,
    na kama wanafanya uongo kwenye marketing zao huo nao ni ukweli ninataka kuujua
    mkuu najua marketing kuliko unavyoweza ku image hakuna marketing hapo kuna ukwepaji kodi
    full stop
    VODA wa huduma ngapi wanatoa katika nchi hii ukiweka na bahati na sibu wanazochezecha kila kukicha
     
  10. luckyperc

    luckyperc JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 496
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mkuu wanafanya REPATRIATION OF INCOME, mambo yote RA anapokelea bondeniiiiiii.......!
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    cha kushangaza huyo waziri wa fedha kivuli yuko kimyaa kabisa
     
  12. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kwamba kodi nyingi zinazolipwa zinaishia mifukoni mwa wachache na si kwa masilahi ya uma.<br />
    tuna matatizo lukuki ndani ya nchi yetu. Umeme wa uhakika hatuna, dawa hospitali hakuna kitanda kimoja wagonjwa wawili na wengine wanalala chini, elimu duni madawati hakuna waalimu wa voda fasta, maji ya uhakika hakuna miundo mbinu duni na mambo mengine mengi. hivi katika mazingira kama hayo hata kama ungekuwa wewe ni hamasa ipi ambayo ingekusukuma kulipa kodi!<br />
    <br />
     
  13. BABA JUICE

    BABA JUICE JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kuna mswada uliletwa bungeni i think in 2009 kwa hisia ya makampuni ya simu yawelisted kwenye soko la hisa ili wananchi waweze nao kunufaika kwani wanachangia kwa kiasi kikubwa makamuni haya....wajanja chini chini wakaizima na huo mswada ukazimwa lakini wabunge wachache walioshtukia wakatulizwa...mswada huu hasa ulikuwa unailenga campuni ya vodacom kwani mapato mengi yanopatikana yananufaisha makaburu na wajanja wa mjini(wahuni wa nchii hii).
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Huo mswada umepigwa vita sana na Vodacom. Kuna kitu kinaitwa CONSUMER POWER - Na nadhani kama watanzania tunataka nchi hii ielekee kwenye mstari sahihi hatuna budi kuchukua hatua. Hama. Vodacom wanatamba kila siku na kauli ya 'Tanzania leading cellular network' sasa wanaongoza nini? Na kumbuka hawa Voda wana-corporate clients wengi sana ambao wanalipa vizuri mno. Haiwezekani under the sun Airtel walipe kodi kubwa kuliko Vodacom. Hapa kuna wizi wa mchana kweupe.
     
  15. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mnauliza kodi ya Vodacom iko wapi ? wakati wa uchaguzi mliona bango la Voda ? mabango yao yote yalishushwa na kupandishwa ya mgombea mmoja hivi,halafu zile kofia,fulana na kanga mnadhani zilitoka wapi ? TRA wana ubavu wa ku-deal na Voda ?
     
  16. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    una maana jk, sasa kama ndio mpango wenyewe wamepingwa bao , sisi wananchi tutawachukulia hatua ili akili iwakae sawa
     
  17. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kuwa kampuni kubwa haina maana kupata faida kubwa.
     
  18. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Tugomee huduma zao, nimesha hamia'
     
  19. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nafikiri watu wakijua majority share zinamilikiwa na nani, na composition ya bodi ya wakurugenzi wanamuelekeo wa chama gani, utapata jibu kwanini hawakutokea ktk top five na huku wanapata faida kubwa
     
  20. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hii ni biashara gani unaongerea? Tunaongea biashara ya simu ambayo kuna kampuni imepata faidi wao kama wanapata hasara wanamudu vipi ushindani?

    Wewe sema wamejificha kwenye udhamini wa matamasha kisha kusema wametumia mabilioni huko na hivyo kuiba kodi ya nchi hakuna kingine wanatumia udhamini kuiba kodi
     
Loading...