Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vizuizi vinavyokufanya usioe ama kutoolewa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Jul 13, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    Ukiwa kama binadamu unaitaji kuwa na msaidizi wako ndio maana tunaona katika kitabu cha mwanzo mungu alimtafutia adamu msaidizi si kwamba adamu alikuwa hana uwezo la hasha alijua anaitaji kuwa na msaidizi wake wa karibu
    vivyo hivyo ukiwa kama binadamu wa leo uniataji kuwa na msaidizi wako wa karibu kihalali hapa na zungumzia kwenye ndoa

    ukisoma vitabu vya biblia utaona kwenye 1samweli 1;17-27, 1sam 18:2-26 utaona si zumuni la mungu kukupa mke asiesahihi
    unaona daudi alioa mke asie sahihi;;ukija kwe sauli unaona alioa delila mke asie sahihi uwezi kumsaliti mumeo unaempenda hata siku moja si hivyo tuupande wa wanaume utasoma 1samweli 25:34-36 juu ya mwanaume mwanamke mmoja abigaeli alieolewa na mume mppumbavu si mimi biblia inasema hivyo.. Swala la kupata mke /mume sahihi linaitaji maombi sana wandugu na si kufikiria kirahisi
    kuna watu wamekaa kwa wazazi na awafikirii kuondoka leo wala kesho na umri umeziidi kwenda si kwamba kuhama bali kufikiria kupata wenza wao na pengine sipendi sema vibaya juu yao..maana nina ndugu waathirika na nashukuru mungu atupe njia ya kushinda hili leo nimeona tujulishane jins gani ya kujitoa kwenye hii laana

    zab 84:11 inasema bwana hutoa kitu chema so mke ama mume bedui huyo sio mpango wa mungu..wakristo wengi tumeidhinisha ati kwa kuwa tumeingia mkenge tunadai huyo ndio alietoka kwa mungu no..soma mpango wa mungu kukupa kitu chema...kuna roho za mapepo ndizo zinatawala kwenye hili swala tuanze na yafuiatayo natumani ukisoma ukaelewa fanyia maombi mungu atakuinua na utapata mpenzi wako mzuri tu toka kwa mungu....

    1.jini mahaba
    2.urithi kwenye ndoa
    3.pito la mzao wakwanza
    4.laana ya kifedha
    5.majina tunayopewa na wazaz wetu
    6.roho za kukataliwa
    7.laana za wazazi
    8.changamoto ya afya
    9.changamoto ya kiroho
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    Ukiwa kama binadamu unaitaji kuwa na msaidizi wako ndio maana tunaona katika kitabu cha mwanzo mungu alimtafutia adamu msaidizi si kwamba adamu alikuwa hana uwezo la hasha alijua anaitaji kuwa na msaidizi wake wa karibu
    vivyo hivyo ukiwa kama binadamu wa leo uniataji kuwa na msaidizi wako wa karibu kihalali hapa na zungumzia kwenye ndoa

    ukisoma vitabu vya biblia utaona kwenye 1samweli 1;17-27, 1sam 18:2-26 utaona si zumuni la mungu kukupa mke asiesahihi
    unaona daudi alioa mke asie sahihi;;ukija kwe sauli unaona alioa delila mke asie sahihi uwezi kumsaliti mumeo unaempenda hata siku moja si hivyo tuupande wa wanaume utasoma 1samweli 25:34-36 juu ya mwanaume mwanamke mmoja abigaeli alieolewa na mume mppumbavu si mimi biblia inasema hivyo.. Swala la kupata mke /mume sahihi linaitaji maombi sana wandugu na si kufikiria kirahisi
    kuna watu wamekaa kwa wazazi na awafikirii kuondoka leo wala kesho na umri umeziidi kwenda si kwamba kuhama bali kufikiria kupata wenza wao na pengine sipendi sema vibaya juu yao..maana nina ndugu waathirika na nashukuru mungu atupe njia ya kushinda hili leo nimeona tujulishane jins gani ya kujitoa kwenye hii laana

    zab 84:11 inasema bwana hutoa kitu chema so mke ama mume bedui huyo sio mpango wa mungu..wakristo wengi tumeidhinisha ati kwa kuwa tumeingia mkenge tunadai huyo ndio alietoka kwa mungu no..soma mpango wa mungu kukupa kitu chema...kuna roho za mapepo ndizo zinatawala kwenye hili swala tuanze na yafuiatayo natumani ukisoma ukaelewa fanyia maombi mungu atakuinua na utapata mpenzi wako mzuri tu toka kwa mungu....

    1.jini mahaba
    2.urithi kwenye ndoa
    3.pito la mzao wakwanza
    4.laana ya kifedha
    5.majina tunayopewa na wazaz wetu
    6.roho za kukataliwa
    7.laana za wazazi
    8.changamoto ya afya
    9.changamoto ya kiroho
     
  3. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Asante ila sahihisho kidogo aliyemuoa delila ni Samsoni. Ubarikiwe!
     
  4. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pdidy we ndo unaandika hii na unakot biblia!!!!
    Bwana akubariki, duuh!.
    hapa kaka umenena. me hua naona kama katika suala la kuoa bwana hakuna chochote cha kibinadam
    ambacho tunaweza kufanya ili kuhakikisha tunaoa kwa usahihi zaidi ya kuomba sana kwa Mungu.
    Hua watu wanoa/olewa na binadam, namanisha mtu awezae kubadilika ndani ya sekunde.
    leo ni mwema sana, kesho ni mwingine.
     
  5. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    safi umeimasta biblia kwa zaidi ya 60%
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    Tuanze na
    1.jini mahaba:
    hawa ni mapepo ambao wamekuwa wakiingilia ndoa za watu na si tu hapo wakiona ndoa imesimama wako radhi kumuondoa dunian mmoja wa wanaowawekea kipingamizi...mahusiano mengi yameteswa namajini mahaba..majini haya huchukua kwanza ufahamu wa watu na hivyo kuingia kwao inakuwa rahisi...kivipi majini haya hufanya survey nakuona wapi palipo na udhaifu pengine umekuwa ukirudi usiku wa manane na kufanya mwenzako kuwa na hasira mara kwa mara kwenye ndoa basi hapa ndipo wanangangana na wewe mpaka wahakikishe ndoa yako imebaki historia...

    kwa upande wa ma bachela
    majini haya pia hufanya ngono na /wasio wana ndoa usiku pasipo kujijua ama kwa kujijua...kama umesikia wakati mwingine mtu anaota kavishwa pete ya uchumba lakini..hiini prophetic sign na kama hutoiondoa kwa maombi akika utabaki kuhudhuria engagement party/harusi za wenzio mpaka siku unaondoka dunian....kuna watu awana bwana wala awajaolewa wanaota wamezaa mapacha ..wewe ushtuki ukute mchumab wako amekukimbia huna mwezi leo unaota una mimba ujiulizi..sasa hawa unakuta wanawazalia majaini watoto..sikutishi kuna watu watu wengi wamezalishwa namajini kwenye ulimwengu wa dunia na roho...hili hukamata sehemu za siri kuhakikisha huna haamu kabisa na mwanaume ama mwanamke..kingereza wanaita spiritual husband/wife..kuna wengi ukiuliza watakwambia walishaota wanatoa ama kutolewa mahari lakini kila wakipata wachumba wanaishia kwenye kuvishana pete..sasa wewe ujuilizi utavishwa na wangapi??

    2.urithi kwenye ndoa za wazazi:

    hili nalo ni muhimu sana ndio maana tunashauriwa ukikua jitahdi kufanya familly mapping yenu..uwezi jua mama aliolewa akiwa na miaka 40 na baba labda akiwa na 45 ukazaliwa we unafurahia kuwepo tu dunian...hili ni somo wakakti mwingine ni laana za wazazi wako zinakufwata..ni kisasi ukiangalia unaweza kuta na bibi aliolewa na miaka kadhaa ukingoni...so ni wajibu wetu kufanya fammy mapping na kuanza kujitoa kwenye laana hii kwa maombi ya kufunga na kuomba na kukesha kumwambia mungu nakataa laana hii kisasi cha ukoo huu taja kwa baba na mama na kamaunajua babu wa babu wa babu yake taja jina ukimalize kabisa ...so utakuta mtu anapambana na hali hii kumbe ni yuko kwenye chain ya kisasi cha familia...aujaona familia baba anachana na mama ,watoto wanaachana na wake zao mapema..ukiangalia kwa bbibi na babu waliachana wakiwa na 45-50 leo wana 75-80 hii laana ..kuwa makini sana ..jivue gamba la laaana za familia zenu usiende kumtesa mwenzio kwa shda za baba na mamakomzazi

    3:pitio la uzao wa kwanza:

    Hapa naongelea uzao wakwanza..kuna ukisoma vitabu vya bibliautaona uzao wakwanza wengi walikuwa ndio mizigo ya laana za ukoona familia..hawa hubeba majukumu makubwa ya familia na kama we unaefwatia ujawa makini utakuta unasindikiza mustakabali wa maisha yake kwenye moto..sasa basi ukiwa kama mzao wakwanza unaitaji kumuomba mungu akupe ndoa sahihi...kama wwewe ni wapili nk..muhimu sana kumuombea huyu..kwa nini wakati mwingine asipooa hutoaa mpaka unaitwa nani sijui...na si hivyo hawa wazaliwa wa kwanza ni malango wakioa wakachika mapema nakwambia mlango wa wewe kumfwata alichofanya ni mkubwa ni wakati wa wewe kama uzao wakwanza kuomba mungu akupe mke sahihi ilindugu zako waweze kupata kilicho bora

    4.laana yakifedha:
    Hii nafikiri inajulikana watu wengi ukiliza kwa nini awaoi ama kuolewa watakwambia wanasubiri lifee iwe njema ni kweliakuna anaependa kuwa kwenye familia ilio namatatizo lakini kumbuka ni muhimu kujua wakati huwa aurudi nyuma..unaweza subiri ukakuta muda wako wa kuoa ama kuolewaumepitwa na wakati..ndugu zanguni ni wakati wako wa sasa ukiwakijana kuomba mungu akupe maisha yenye fedha za kutunza famailia yako..umaskini utajiri uko kwenye kinywa chako..tamka mwambie mungu unaitaji nini..nikupe mfano kakangu ajaoa ..mi wakati nafikiria kuoa ilinichukua muda unajua mambo ya wakaskazini usiulize kabila gani tfh....nikamwambia naitaji kuoa akaniambia nakwambia utarudi nyumban unaoa wakati pango la kulipia sinza shuguli kumbuka anaongea hivimi nimepanga yeye yuko kwa wazazi ..nikamwambia mungu ndie anaejua..nashukuru mke wangu tulipendana atuna kitu ila miujiza iliotokea ni mungu tu unamwachia..tulifunga wiki nzima kuomba mungu asimame na nda yetu nilipotoka kwenye ndoa ni sinza kwenye vyumba viwili vya kubanana..tukiwa pamoja huwa napenda kusalilunch time..nikaenda pale universal kanisa la wa brasil..nilipofika j3 kuna maombi ya baraka na kuvunja laana za mafanikio...nikiwa natoka akaja mamamoja akaniambia kaka sikujui unijui nikamwambia k akasema m ni dalali nimeokoka nampenda yesu kuna mtu ana kiwanja anauza mbezi beach ,,million 4.5 robotatu heka nikamwambia mmhh nipe namba yako nikarudi hme nikamkuta wife nikamweleza akasema nipe siku tatu tumulize mungu ..after 3 days tukamwona tukiwa na 3.7 m akasema achukui..akatushit baada ya siku 4 akapiga simu akadai twende tukamwombe anaetuuzia..tulipofika tukamwambia mungu kwanza hiki kiwanja tumekanyaga ni chetu by prophetic sign,yule mzee akakomaa mil 4 nikamwomba tuna 3.7 m akasema dalalimtmlipa nikamwomba dalali nimpe laki yake na nusu mwisho wa mwezi..leo niko mbezi beach ndani yanyumba kubwa tu na uwanja wa kumwaga..usiogope hilo ndilo ujumbe wangu mungu anauwazia mema anajua unapoeelekea kama si mwisho wako..ukifika wakati omba ndoa...
     
  7. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Kila andiko lenyepumzi ya mungu la faa kwa muamini!
     
  8. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    5.MAJINA TUNAYOPEWA NA WAZAZI WETU:

    Ni vigumu kujua lakini ni muhimu kuomba Mungu akupe jina la mtoto wako unaemzaa..kuna watu wamepewa majina ya laana
    kuna majina mpaka leo kilaukienda unasikia jamaa ataki hata kusikia kuoa ama kuolewa kuna majina mpaka leo ukiuliza ndoa zako zinaongoza kwenye vitabu vya guiness kutalikiana mapema..si dhumuni la Mungu kukupa jambo baya ila kwa kuwa atumuombi ndio maana tunaishia na majina ya shida ....ukipata shida unaanza kujiuliza mwanangu amelaniwa ama nini umelaaniwa wewe ulieshiriki kutoa jina la mama ama babako aliekufa kwa shida na tabu unamrithisha mtoto wako..lazima aishi maisha ya babu zake kama alivyopewa jina..ndio maana niliapa kutotoa jina la mama wala baba wala babu na kuanza kusoma majina ya kwenye baibo waliotoka kimaisha...sitaki kubebeshwa mzigo mtotoa kifika miaka kadhaa akaishi kwake...hilo ndio kusudi la Mungu jamani
    Ukijua una jina la ajabu anza kuchomoa faiti nenda RITA fasta wanakurekebishia usiogope kubadili passport.kisa jina
    Kuna watu wengi wemtumia vyeti vya watu maofisini bila kujua maisha yawaliochukua cyeti cyao leo hii wanabaki kuwa fukara wa maisha kisa jina..so shtuka usiogope kuhamia ukiona wazazi walichemka jipe jina sahihi usiende kumtesa mkeo mtarajiwa kama utaoa

    6.ROHO ZA KUKATALIWA:
    HIZ NI ROHO AMBAZO MOTO WAKE NI MKUBWA ..UNAITAJI KUACHANA KABISA NA UOVU UWEZE KUZISHINDA...KUNA WATU TANGU KIZAZI CHA BABU WA BABU ZAO WAO WANAISHI MAISHA YA SHIDA IKIWEMO KUTOKAA NA WAKE AMA WAUME ZAO AMA KUTOOA KABISA AMA KUOLEWA..NI ROHO AMBAZO ZIKO KAMA BINADAMU ZINASIKIA NA ZINATII UNACHOSEMA INATEGEMEA NGUVU YA MUNGU ULIONAYO JUU YAKO...SASA BASI KILA USALIPO PENGINE UMEKAA SAN KUTOOA AMA KUOLEWA USIJIPE MOYO NASUBIRI KUTOKA KWA MUNGU WE UTAKUTA LIST YA MUNGU IMEISHA SIKU UNAITAJI KUOA NA MIAKA YAKO 50...ONA MBALI SASA MUDA NDIO HUU MWOMBE MUNGU MKE SAHIHI USIKUBALI KUKIMBILIA MANUNGAYEPE UKATESEKE NAKUISHIA KUJIPIGA KITANZI ATUHUDHURIII MAZISHI YA WALIOJIUA NA NDOA HATA SIKU MOJA UNABEBA IMPERTATION ZA LAAANA...SALI FUNGA NA KUOMBA JITOE KWENYE MATATIZO YANAYOWWEZEKANA AKUNA KINACHOSHINDIKANA KWA MUNGU JAMANI ..WENGINE TUKIHESABU WACHUMBA TULIOWATARAJIA TUMEPIGIKA SO USIOGOPE KUPIGWA PAMBANA UTAPATA SAHIHI NA MUNGU AKAKUOKOE KWENYE JANGA LA USEJA IN JESUS NAME

    7..;LAANA ZA WAZAZI:
    Pengine umekuwa ukiteseka kufikiria kuoa ama kuolewa pengine umejaza wachumba mia moja akuna wa kukufaa sikiliza kuna swala moja ambalo nakushauri ukisali omba Mungu akusamehe laana na maneno yote ya wazee wako waliokutolea ukiwa ukubwani ama utotoni..kuna watu wanateseka kutokana na laanza za wazazi wao wakiwa watoto ama kubwa pengine ulimkosea mzazi pasipojua ujui aliongea nini juu yako unaishia kuwa houseboy wake na kufagia mavi ya ngombe kila asbh..no kataa hii anza kuwa serious kama umeona muda wa ndoa umekaribia pangua laana za ukoo familia akuna kitu MUNGU asichokiweza jamani wengine kusimama kama hapa tumepigika sana historia tunajaza thread za wakubwa watoto wadogo mpka siasa...
    take your time jikomboe na Laana hizi
    Mungu akubariki kwenye wanandoa ukawe Mmmoja wapo in jesus name
     
  9. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    8.CHANGAMOTO YA AFYA:
    SHETANI NI MBAYA SANA PALE ANAPOONA NDOA INAANZA KUMEREEMETA BASI ANATAFUTA KILA MNS YA KULITEKA NA KUWASAMBARATISHA
    PENGINE NI WAKATI WAKO USIONE UMEAMKA ASBH NA KUNYWA CHAIUNALALA USIKU USHUKURU MUNGU NI MUHIMU KILAUAMKAPO NA KULALA SALI MSHUKURU MUNGU NI WAKATI WAKO KILA UNAPOKUWA MWENYE MWOMBE MUNGU AIMARISHE VYOMBO VYAKO VYA DOLA(SEHEMU ZA SIRI);;;PENGINE NI MMOJA WAPO LAKINI NAKWAMBIA MUNGU ALIE HAI UKIMWOMBA NA KUACHA DHAMBI WALIOSEMA AISIMAMI WATAKUITA KIBEBERU UKIWA HAI....WENGI NAJUA WANAOGOPA KUOA AMA KUOLEWA SABBABU YA AFYA ZA DOLA WANAZOIMILIKI..IMEKUWA NGUMU KUKUBALI KUTANGAZA SERIKALI YA UTAWALA WAKATIHUNAJESHI IMARA NA HILI NDILO SABABU WENGINE AWATAKI KABISA....UKIACHA AFYA YAKAWAIDA KUNA MAMBO 2 KAMA YAMEKUTOKEA HAYA

    1..BOYFRIENDS/GIRLFRIENDS ULIOWAPITIA/waliokupitia
    HAWA NI MUHIMU SANA KUWAFYEKA KWENYE ULIMWNGU WA ROHO UKIWA NJIANI KUOA AMA KUOLEWA WANA PLAY BIG PART KTK MAISHA YAKO KAMA UAMINI ULIZA WALIOOA BILA MAOMBI NA KUKWAMBIA ZAWADI WALIZOZIKUTA ..EG NAZI MBOVU;;KHANGA MBICHI IMETOKA KUFULIWA NA MENGINEYO UNAWEZA ONA KICHEKESHO LAKINI KITENDO CHA KUZIFUNGUA WEWE NDUGU IMEKULA KWAKO...ANZA KULAANI KILA AINA YA UCHAFU ULIOFANYA KWENYE MAISHA YAKO YAKILA SIKU ....KUNA WALIOKUTANA NA WANAWKE WANAWAPENDA WAKALAZIMISHWA KUFANYA MAPENZI KINYUME CHA MAUMBILE ..UJATUBU MPAKA LEO UNAOA ALAFU UNASIKIA MKEO ANASULUBIWA SAME UNAANZA KUPIGA MAKELELE YA NINI SUBIRI SHURUBA KWENYE UZAO WA MWANAO UKAONE MATESO...HATA KAMA UMEFANYA DHAMBI GANI WAPENDWA MWOMBE MUNGU AKUSAMEHE AKUREKEBISHE UACHANE NA DHAMBI..KATIKA KITU NINACHOMBA MUNGU KILA SIKU NI KUONA TUNAKUTANA WANA JF WOTE MBINGUNI...SWALAL LA KUCHAT NA WENGINE ATUJUI WANAELEKEA WAPI SIO DILI SANA...

    9.CHANGAMOTO YAKIROHO:

    HII NDIO KEY POWER YA YOTE HAPO JUU..UKIWA UNA UFAHAMU WA KIROHO UNAJUA DHAMBI NIN NIN UNAJUA UNAIAJI KUMWOMBA MUNGU VIPI AKUPE MUME SAHIHI NA SI MUME MKE SAHIHI NA SI MKE BASI NAKWAMBIA HAYO YOTE HAPO JUU YANABAKI HISTORIA NA KUANZA KUCHEKA NA WATOTONA FAMILLIA YAKO KAMA BRO DIDY
    MUNGU AKUPE UFAHAMU WA KUONA MBALI NA KUSOMA NYAKATI..WAPENDWA MUDA NI MUHIMU SANA SANA KWENYE MAISHAUSISUBIRI KAMA HUOUWAHI UTAKUWAHI WEWE NA SHURUBA YAKE NI NDEFU

    WAKO
    Pdidy
     
  10. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Dahhhh.

    Amen..
    Na shikamoo..
    Sijasoma yote..sorry
     
  11. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #11
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shukrani sana, leo nimejifunza kitu kutoka hapa.
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    pole pole afro
    Ni lazima ukumbane nayo yakubane ndio uelewe kuyapata yote kwa sasa muda upo...
     
  13. nemic4u

    nemic4u JF-Expert Member

    #13
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Thanx lot bro!
     
  14. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hongera kwa educative thread. inaingia kichwani na nafsini na kukuacha ukitafakari. ndio lengo la michango ya JF. asante tena na Big Up
     
  15. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    U hv blecd me with ths thread! May almight God blec u too mtumishi.
     
  16. M

    Malipo kwamungu JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 571
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Nakutafuta tuongee kwa simu Pdidy
     
  17. N

    Neylu JF-Expert Member

    #17
    May 29, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mmmmmh...Hili darasa zito kidogo..Asante kwa kutufahamisha ndugu.
     
  18. Chokochoko

    Chokochoko JF-Expert Member

    #18
    May 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    mungu akubariki pdidy mh umegtusa mambo mazito na yamewagusa wenye ndoa na wasio na ndoa. God bless u
     
  19. Pendael24

    Pendael24 JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2015
    Joined: Feb 13, 2014
    Messages: 1,415
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160

    1..BOYFRIENDS/GIRLFRIENDS ULIOWAPITIA/waliokupitia
    HAWA NI MUHIMU SANA KUWAFYEKA KWENYE ULIMWNGU WA ROHO UKIWA NJIANI KUOA AMA KUOLEWA WANA PLAY BIG PART KTK MAISHA YAKO KAMA UAMINI ULIZA WALIOOA BILA MAOMBI NA KUKWA
    Nimependa sana hiki kipengele kwani kuna mahali tuliitwa mume/mke kwa asie husika, yaani mpenzi wako anakuita mume wangu au mke wangu angali hujamuoa/olewa nae usipo futa maneno hayo utajikuta meunganishwa kwenye ndoa feki nyingi na ile ya halali inayumba vibaya. Pongezi mleta mada japo niya muda mrefu lakini itabaki kuwa funzo kwa walio wengi watakayokutana nayo.
     
  20. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2015
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 646
    Trophy Points: 280
    A gud way to start the Day...
     
Loading...