Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wastaafu achaneni na Siasa...!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PakaJimmy, May 17, 2011.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Wakuu,
    Je hapa tunaweza kujifunza kitu?

    Nilikuwa namsikiliza Mzee Butiku kwenye kipindi cha This Week In Perspective juzi, alisema kuwa mtu yeyote mstaafu aliyekuwa Kiongozi Mwandamizi Serikalini asiingizwe kwenye NEC na Halmashauri Kuu Ya CCM, hapo akimaanisha akina Mwinyi, Mkapa, Lowassa, Warioba, Msuya, Malecela na wengineo.

    Alisema watu wa aina hii wametoa michango yao tayari kwa serikali na wamechoka, hivyo wawachie wengine wenye mawazo mapya ili waingie na mawazo mapya ya kukikwamua chama, wao wabaki kama 'wazee' tu, na wataheshimiwa na kuombwa ushauri.

    Kwa Mtazamo tu, je hawa wazee watakubaliana na wazo la Butiku?
    Na je wazo la namna hii ni 'viable' kwa uhai wa chama chochote, mbali ya ccm?

    My Take:
    Mzee huyu yuko sahihi. Ku'maintain wazee waliotumikia kwa miongo kwenye nafasi za maamuzi ya juu ya vyama kunaziba uwezekano wa mabadiliko na maamuzi magumu.
     
  2. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    Kuunda baraza la wazee (viongozi wastaafu) ni strategy ya kuwanyamazisha maana siku za karibuni imeonekana viongozi wastaafu wakipata ujasiri wa kukosoa baadhi ya maamuzi ya serikali (kuongea nje ya utaratibu wa chama). Wakiundiwa baraza lao, itawalazimu (watalazimika) kuongea mambo hayo behind closed doors, na hivyo hakuna atakayejua maoni yao, isipokuwa viongozi wa juu wa chama tu. Kwasasa serikali haiwezi kuvumilia makombora yanayoruka kutoka kila upande.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    Aksante!
    Hii approach ya kuwaundia baraza unayoongelea sidhani kama inaweza kuwa effective kwa 'era' hii...si umeona Umoja Wa Vijana (CCM)jinsi wanavyoibuka katika muda usiotarajiwa na kumwaga sumu ndani na nje ya chama?..The same is bound to happen kutoka Baraza la Wazee!
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Namuunga mkono Butiku kuwa hawa wazee waliokuwa viongozi wa juu wa chama na serikali si busara kuendelea kuwa wajumbe wa vikao vya chama vinavyotoa maamuzi kwani wakati mwingine wanakuwa na personal interests zao zinazowafanya wajumbe wasijadili kwa uwazi kwa sababu ya uwepo wao; mfano ni wakati wa uteuzi wa majina ya kugombea nafasi za uongozi kama vile urais hapo ndipo huweza kutumia influence zao ili watoto wao wapate nafasi za uongozi!! Kuwapo kwao kwenye vikao vya maamuzi vya chama kunaashiria kulea tabia za kisultani/kimangi!! Waundiwe baraza lao la ushauri na huko ndio watoe madukuduku yao kama yapo!!
     
  5. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Butiku anasema mambo hayo sababu ajapewa CHEO. Na akipewa Cheo basi kila kitu lala.
     
  6. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    At least Butiku has got guts kutoa adharani yale yanayomkera kwa manufaa ya taifa Kwani ni wangapi hawajapata vyeo na wako kimya si kwamba hawaoni kuwa mambo yanaenda halijojo. Kwa sababu ya woga wanasema bora liende.
     
Loading...