Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushirikina (chuma ulete) unawaangusha wafanyabiashara

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ruhazwe JR, Dec 5, 2011.

  1. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wasalaaam!

    Ni po kwa masikitiko juu ya aina hii ya uchaw kwenye biashara,nakumbuka siku moja jamaangu mmoja anafanya biashara ya duka la madawa na M-Pesa alikutwa na msala wa kupoteza laki nne katika mazingira tatanishi.

    Alikuja binti akiwa ma mama wa makamu wakiwa na elfu kumi wakanunua dawa za elfu mbili na kupewa chenji elfu nane, jamaa kachukua ile elfu kumi akachanganya na milion mbili za m-pesa, baada ya dk tano kaja mtu anataka kutoa laki tano kwenye m-pesa, jamaa kucheki tayari ana loss ya laki nne!

    Najaribu kufikilia dawa hasa ya huu mchezo wa chuma ulete nini?

    Kaka'angu ana ofisi ya stationery, haya yanamkuta kila mara, alishawahi kushauriwa na wenzake kwamba akimstukia mtu kama atahitaji huduma ambayo itahitaji chenji basi ni kumwambia chenji baadae, then akiondoka anaenda kuchenji sehemu nyingine, bila hivyo hesabu maumivu.

    Dawa hii ya chuma ulete itakomeshwa vipi? Isiwe kwa mganga.
     
  2. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aweke security kamera aone huwa anaibiwa kivipi?
     
  3. M

    Mzee Madoshi Senior Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Imani yako ndio kinga yako. Hakuna dawa kubwa kama imani inayopelekea wewe kujiamini. Kuna njia nyingi za kuongezea nguvu katika imani, mfano kutumia biblia au Quran.
     
  4. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    CCTV inanasa wachawi?
     
  5. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    teh,teh,teh,
    mkuu umeniacha hoi
     
  6. P

    Pungubern Member

    #6
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii nimeipenda kwani ni ushauri mzuri kwa condition aliyoweka jamaa ya kutoitaji mganga.
     
  7. H

    Haruna S Member

    #7
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si amini kama kuna uchawi bali ni "illusion".Kuna watu wanaamini uchawi mpaka wanafikia point wana "hallucinate".If your bro and friend are not one of them,can install cctv systems na watawona wachawi wa kweli
     
  8. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mwambie aje tabora nimpeleke kwa mtaalam.
    Amini usiamin hiyo technology ipo,na ulinzi pia upo....jaribu kuwaona watu wanaouza sokoni,wanajua wapi wanatoa ant-chuma ulete.
     
  9. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #9
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    duh... :A S embarassed:
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna mama wa kichina alishanifanyia huu mchezo mara mbili, kuna siku nilienda kwake nikamlipa hela yake niliporudi nyumbani nikakuta $25 zimeyeyuka mifuko ya suruali haijatoboka hela zingine zipo nikajipa moyo nimeidondosha, siku nyingine nikaenda tena kwa yule mama kupata huduma nilporudi nyumbani $25 tena hazipo hela nyingine mfukoni zipo.... ndio nikagundua mchezo wa mama wa kichina.

    Haya madudu yapo jamani, wewe angalia process ya muhindi anapokupa hela it's whether anakupa kwa mkono wa kushoto au anaweka mezani sijui ndio anti-chumaulete![hawa jamaa huwa ni wachafu sana]
     
  11. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,666
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    kwani hawa chuma ulete hawaibi ebay, itunes, kwenye giants companies.... Solution ni kwamba they are fake
     
  12. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    do pole sana mkuu,lakini watu wanakataa et hamna kitu cha hivyo nafikili haijawatokea
     
  13. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu wengine tunaogopa waganga itakuje?
     
  14. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu amini usiamini uchawi upo na hata vitabu vya dini vimeeleza kuwa uchawi upo
    mkuu sikuombei ikutokee lakini kama ni mfanya biashara mdomdogo utakua tayali umeshakumbana nayo au itakupata tu
     
  15. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #15
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    thax mkuu
     
  16. H

    Haruna S Member

    #16
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kitabu gani nani sehemu gani katika kitabu wame acknowledge existance of witchcraft?
     
  17. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    YESU ni JIBU
     
  18. M

    Malila JF-Expert Member

    #18
    Dec 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Biblia inasema Musa alishindana na wachawi walioletwa na Farao,
    Biblia inasema usimwache mwanamke mchawi akaishi. Unataka na aya mkuu?
     
  19. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #19
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    aka katabia kakujipatia fedha kirahisi tu kwa ushirikina kananikera kwerikweri
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    mi mwenyewe yalishanikuta tena kwa omba omba wa barabarani. Ingawa sikuliwa hela nyingi ila ilinifanya niprove kuwa haya mambo kweli yapo.
     
Loading...