Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri tafadhari!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sinai, Jan 24, 2011.

  1. Sinai

    Sinai JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 289
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna rafiki yangu wa karibu sana, jana mida ya saa 10 hivi jioni aliniomba ushauri, yeye anataka kufuga kuku kwa kuwa amekuwa mtu mzima sasa! Anaomba ushauri, atafute kuku wa aina gani? Je aende kwao kijijini huko Songea kutafuta kuku wa kienyeji au abebe kuku wa kisasa hapa hapa mjini? Je kuku wa kisasa na kuku wa kienyeji yupi anafugika kirahisi? Na niyupi mtamu kwa kumla zaidi ya mwingine?


    Nawasilisha wadau!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
     
  2. elimumali

    elimumali Senior Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mshauri kwamba cha muhimu hapa ni kuangalia TABIA (uvumilivu, upendo, uchamungu, ukarimu, ucheshi nk.) ndipo atakuwa amepata kitu bora cha kudumu. Haijalishi awe wa shamba au wa mjini. Wa shamba ukimleta mjini akiujua mji kama ana macho juu na hana tabia nzuri, anakushinda. Wa mjini anakuwa kaishaujua mji na mikiki yake, hivyo akiwa na sifa hizo hapo juu pia anafaa.
     
  3. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unaposema kuku wa kisasa : hatembei ( hukaa ndani tu na kusubiria kuletewa), legegele, hawajui ulimwengu ilivyo, swali wadada wa mjini wapo hivyo? kuku wa kienyeji - wajanja, vitembezi, vinakula kila kitu kilichopo mbeye yao! swali wadada wa kijijini wako hivyo? Sasa cjui kwa nini unatumia kufananisha wasichana wa mjini na kuku wa kisasa, na wavijijini na kuku wa kienyeji! Basi kwa mfano huu bora wa kisasa coz hatakusumbua kwenda kwa majirani kutafuta msosi.
     
  4. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180

    Kijijini atakutana na wale waliokwisha tumika sana mjini ndo wakarudi huko. Au wale ambao wanahudumia mtendaji wa kata, headmaster, mfanyabiashara na yeyote anayetoka mjini.

    Vitu genuine siku iz viko mjini...
     
  5. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuku kuku tu, aaah si aende Kitunda :shock: :shock:
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ningechangia ila umeniboa kumwita mwanamke kuku!
     
Loading...