Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usafiri wa treni Dar watimia

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by armanisankara, Sep 11, 2012.

  1. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Adha ya msongamano wa foleni barabarani kwa wakazi wa Jiji la Dar es Salaam huenda ikapungua makali kuanzia mwezi ujao treni ya abiria kutoka Steshenni hadi Ubungo itakapoanza kutoa huduma.

    Uzinduzi wa usafiri wa njia ya reli kutoka Stesheni hadi Ubungo ulifanywa jana na Naibu Waziri wa Uchukuzi, Dk. Charles Tizeba.

    Treni hiyo yenye mabehewa sita itakuwa na uwezo wa kubeba jumla ya abiria 900. Kila behewa litakuwa na abiria 80 waliokaa na itakuwa ikifanya safari tatu asubuhi na tatu jioni.

    Kwa maana hiyo, treni hiyo itakuwa na uwezo wa kubeba abiria wanaobebwa na mabasi ya Toyota Coaster 22 kwa safari moja na kusafirisha abiria 5,400 kwa siku.

    Hata hivyo, nauli za usafiri huo zitajulikana baada ya kufanyika kwa kikao kati ya Kampuni ya Reli Tanzania (TRL) na Mamlaka ya Udhibiti Usafiri wa Nchi Kavu na Majini (Sumatra) na usafiri huo kuanza rasmi Oktoba.

    Katika uzinduzi huo, treni hiyo iliyoondoka Stesheni saa 6:00 mchana na kusimama katika vituo sita ilifika Ubungo saa 6:45, ilikuwa imebeba umati wa wakazi ambao walikuwa wakishangilia.

    Wakazi hao walisikika wakiimba nyimbo za kumsifu Waziri wa Uchukuzi, Dk. Harrison Mwakyembe, ambaye aliahidi kuanzishwa kwa usafuri wa treni jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kupunguza msongamano barabarani.

    Mmoja wa wakazi wa Buguruni, Juma Abdallah, alisema kuwa usafiri wa treni utakuwa mkombozi kwa wananchi wengi kutokana na kutumia muda mfupi.

    Hata hivyo, alisema serikali itapaswa kuangalia uwezekano wa kuhakikisha kuwa nauli treni inapangwa ambayo wengi wataimudu.

    Treni hiyo yenye namba TRL 6407 iliyobeba wananchi pamoja na wafanyakazi wa TRL katika mabehewa sita ilisimama katika vituo vya Kamata, Buguruni, Buguruni kwa Mnyamani, Tabata Matumbi, Tabata Relini, Mabibo na Ubungo.

    Akizungumza wakati wa uzinduzi wa safari hiyo, inayochukua dakika 45, Dk. Tizeba aliwataka wakazi waishio pembezoni mwa maeneo ya reli ya Stesheni na Ubungo kuondoka mara moja kabla nguvu ya serikali kutumika kuwahamisha katika maeneo hayo.

    Dk. Tizeba alisema wakazi wote waliojenga umbali wa mita moja kutoka reli hiyo inapopita waondoke mara moja na kwamba hawatalipwa fidia yoyote.

    “Wakati wa uzinduzi leo tumegundua kasoro kadhaa katika vituo, hivyo tunaanza kurekebisha kasoro hizo na mwezi Oktoba mwaka huu safari zitaanza,” alisema Dk. Tizeba.

    Ahadi ya kuanzishwa kwa usafiri wa treni ilitolewa na serikali miaka kadhaa iliyopita kwa ajili ya kupunguza msongamano katika barabara za Dar es Salaam.

    Hata hivyo, utekelezaji wake ulishindikana hadi baada ya Dk. Mwakyembe alipiteuliwa kuwa Waziri wa Uchukuzi.

    Mpango wa usafiri wa treni pia unakusudia kuanzisha usafiri wa kutoka Pugu hadi katikati ya Jiji.







    CHANZO: NIPASHE

     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Hebu tupiamo na mapicha basi...tuione hiyo treni yenyewe!
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Angalia kiambatanisho... aidha haina ubora wa HD
     

    Attached Files:

  4. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    ni hatua nzuri ingawa tumechelewa sana ukilinganisha na wenzetu
     
  5. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tuipongeze serikali kwa hili.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,071
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Mungu wangu weeee!

    Hiyo migari moshi ndiyo ile ya zamani iliyokuwa inatumika kwenye reli ya kati!
     
  7. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    YAP..UNAJUA TUWE tunajaji pande zote tusiwalaumu tu kwa mabaya ila wanapojitahidi tuwapongeze wasife moyo ingawa blunder walizofanya ni nyingi
     
  8. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Duh walau sasa tuna mawaziri wanaotoa ahadi na kuzitekeleza hongera sana waliofanikisha mipango yoe hadi leo tunaona treni ikijizatiti kutoa huduma za usafiri wa treni katikati ya jiji la Dar.
     
  9. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aisee babaangu watu wa dar mtakuwa na rahaa nawaombea nauli iwe 250 kwanzia stesheni hadi mbezi mwisho,,ila nawasiwasi na wamiliki wa daladala na madereva wanaweza ngowa vyuma ya reli kukwamisha usafirishaji
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Duh.....kazi ipo!

    [​IMG]
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,082
    Trophy Points: 280
    mmmmmmmmmmmmmh mie nasubiri nione jinsi itakavyoongeza msongamano wa magari..... Ila kamradi kazuri kuna watu wataotoka kimaisha hapo......full kuchakachua mapato
     
  12. m

    makeda JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 232
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ndo mana walitaka kumrestisha huyu baba,kwasababu ni jembe kweli,sio bla bla vitu vinaonekana.kwakweli mwakyembe na magufuli ni mfano mzuri.
     
Loading...