Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Urembo, Michezo na Usafi - Vipaumbele vya Watanzania

Discussion in 'Entertainment' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 27, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 27, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Nimesoma habari kuwa Vodacom wamejitolea tena kudhamini mashindano ya urembo kwa mwaka huu na wametenga Shs; milioni 600 kwa ajili ya mashindano hayo ya kuonesha jinsi gani kina dada zetu wamejaliwa kwa kila hali ili hatimaye tuwe na binti mrembo kuliko wote walioshindana.

    Sasa tulikuwa tunazungumzia mambo ya uchafu on the other thread na huko nyuma tuliwahi kuzungumzia ushindi wa Taifa Stars dhidi ya Burkinabe na watu wakachangiana Shs milioni 400 na upuuzi!

    Sasa nilitaka kuhoji mambo mengi lakini hivi ni njia ipi ambayo Vodacom ingeweza kujitangaza kama kuwekeza hizo milioni 600 kwenye kampeni za Usafi kama vile "Safisha Tanzania na Vodacom"; "Kampeni ya Kusafisha Jijina Vodacom"

    Tuna vipaumbele? Sekta binafsi na serikali na wananchi? Tunawezaje kuchagua vipaumbele vya Taifa...
     
  2. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    MKJJ,

    At the end of the day this is about marketing and sales.

    Kuna psychology ya branding inatumika hapo, Voda waki sponsor urembo brand yao inakuwa automatically associated na uzuri, kuwa hip, kuwa cool, kuwa modern.

    Michezo pia, kuwa tough, kuwa popular na hata kuwa victoriuos and at least resilient.

    Kusafisha mji? Mitaro, uchafu, nzi na uchafu wote.nani anataka hilo.

    Marketing is not that altruistic and prudent, if they can poison you to sell they will you know.
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    Nadhani kwa kuwa RA kachafuka na mdau mwenzake ni dhahiri kwamba wako wachafu kaa mitaro na makapi wangalianzia huko pia wangaliweza kujitangaza zaidi maana mwisho wa siku walengwa ni ni Watanzania so bora wadhamini mambo ambayo hayafikiriwi
     
  4. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wakati Vodacom south Africa wanasifika kwa kudhamini researches mbali mbali za technologia na kuhakikisha vyuo vinabakiza wanafunzi wote wa mawasiliano na computers, economics nk ili baadaye wawe wasomi wazuri katika kuchangia maendeleo ya taifa, naona wamefika tanzania nchi ambayo naona imedhalaulika kweli kweli.

    Lakini kwani Vodacom Tanzania ni akina nani?

    Ni vizuri wajinga ndio waliwao.
     
  5. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Tumuulize Ephraim Mafuru ..... meneja masoko wa voda maana naona priority zake ziko mbali kabisaaaaaaa!
     
  6. K

    Koba JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...at the end of the day,its all about profit na nani kawaambia vodacom wako pale kufanya charity work,wako responsible to there shareholder na kama tax wanalipa na ajira wanatoa thats enough,acha waweke advertising machine yao kwenye urembo maana ndio panapolipa,in economics its all good maana money spent,hiyo miji michafu imekosa hizo 600m lakini kumbuka waliopata ni sector ya urembo which is part of our total economy!
     
  7. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mafuru Atakutolea siasa nyingi. Sana sana unajua hii ni kwa sababu hata viongozi wetu wamekaa sana kimashindano shindano, kiulimbende ulimbwende, lakini yote hayo ni katika kuficha wanayoyafanya. Wanaacha watanzania wakishangilia kwenye ulimbwende, na michezo wakati wao wakiFanya UFISADi.

    Hizo zote nafikiri ziko katika strategy za makampuni kama VodaCom(TZ) ambayo kwa Tanzania imekamatwa na MAFISADI.
     
  8. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
     
  9. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0

    Tatizo wala si Vodacom, ni sisi Watanzania wenyewe.

    Kama nchi ina muamko wa kisiasa na elimu Vodacom watajua tu na wataleta hayo mambo ya researches.Lakini sasa hivi wanaona watu wanaokuwa katika income bracket wanayoityaka wako zaidi katika urembo na michezo.

    Socially responsible marketing is a very hot idea right now na kama kweli kuna market hawawezi ku i ignore.Tatizo sisi tunataka Vodacom ifanye kazi ya serikali kuwahimiza watu kuhusu elimu na usafi, hawawezi kufanya hivyo kama alivyosema best hapo juu kwa sababu hii si charity work au kazi ya serikali.

    Hata unapomuona Reginald Mengi anapanda miti au kuhimiza vita dhidi ya ukimwi usifikiri anafanya charity work, mahesabu kibao katika biashara hata unapogawa una invest pia katika ioyo ya watu wakuone mzalendo na wazidi kununua bidhaa zako wakijifariji part inaenda kwenye mazingira.

    Sasa Vodacom tumeshindwa kuwabana wenyewe, hata mimi ningekuwa marketing manager nimepewa bottom line halafu watu wa Chuo Kikuu/ Wizara ya Elimu hawaleti proposals ila watu wa Miss Tanzania wanajaa kila siku ningekuwa na wakati mgumu kuwapa watu wa Chuo Kikuu au Jiji priority.
     
  10. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2008
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mwanakijiji nani alikuambia tatizo la uchafu kwenye miji yetu ni hela? Mbona hata hao wanaoingoza hiyo miji hawajui kama ni michafu? Uchafu huko kwenye vichwa vya viongozi wetu na ndio tunatakiwa kuuondoa huko kwanza kabla ya kuanza kuisafisha hiyo miji. Otherwise nawaunga mkono Vodacom!
     
  11. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Vodacom kama wana nia Nzuri hawana haja ya kuiga mifano hii. Siku hizi nasikia hata mazoezi kwa vitendo kwa watanzania walipiga marufuku.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Mar 28, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    This could be the best quote of the week! yaani imekaa kiukweli ukweli kichizi! shukurani. You just made my day.
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Mar 28, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,096
    Trophy Points: 280
    Hao viongozi wetu tunawachagua wenyewe tukijua uchafu ulioko kwenye vichwa vyao. Swali, je yawezekana na sisi wananchi vichwa vyetu vimejaa uchafu? Nauliza kwa sababu hawa viongozi wachafu tunawachagua kila chaguzi huku tukijua uchafu wao.....labda uchafu wa vichwa vyao ni reflection ya jamii inayowachagua....just thinking
     
  14. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #14
    Mar 28, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    wewe bwana mzee unapiga hadi ikulu kwa kweli .Ndiyo hivyo wachafu wanashiriki uchafu so figure out
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Mar 28, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,096
    Trophy Points: 280
    Ninapiga hadi ikulu....hapo umeniacha solemba kidogo mkuu....
     
  16. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #16
    Mar 28, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Makodi na maushuru kedekede tunayolipa yanatosha kusafisha miji yetu, mbona miaka ya nyuma kulikuwa hamna Vodacom wala TIGO na jiji lilikuwa linang'ara? Viongozi wetu hawalioni suala la usafi kama priority. Makampuni yanapeleka pesa zao kwenye masuala ambayo kuna interest za wengi and Im afraid Usafi siyo moja ya mambo hayo.
     
  17. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #17
    Mar 28, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Huko sawa mkuu

    Hata kule South Africa kuna kitu sheria za nchi ndizo zinazosaidia. Baada ya utawala wa kibaguzi waliweka kitu kimoja walioko huko watanikosoa.

    Walisema Makampuni hata yakilipa mishahara kiasi gani hayawezi kuwalipa watu kadri wanavyo taka(according to their investments in knowledge) bado vipato ni vidogo walicho hamua ni kwamba kunatakiwa Elimu, lazima pamoja na makampuni kulipa kodi yawekeze katika kuwasomesha wananchi.

    Kwa hiyo mwisho wa mwaka unapeleka mahesabu umesomesha wangapi mwaka huu? Hiyo inaweza kukusaidia hata kupewa some insentive kwenye maswala ya kodi(tatizo hili ukiliweka kwetu itakuwaje). kuna kipindi Vijana hata walikuwa wanagomabiwa katika kupewa udhamini. Hasa hasa target ilikuwa katika makampuni ya madini yanayokuwa yanawaachia mashimo.
     
  18. Bin Maryam

    Bin Maryam JF-Expert Member

    #18
    Mar 28, 2008
    Joined: Oct 22, 2007
    Messages: 685
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwakjj:

    Sasa wao watakuwa wanafanya biashara au wanaongoza miji? Kumbuka michango yote ya makampuni ya biashara ni kwenye Brand Awareness na Brand value.

    Kwa kutumia mashindano ya Urembo au Timu ya Taifa, brand yao inatangazwa nchi nzima na kuendelea. Kwa usafi, brand inabaki local.
     
  19. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #19
    Mar 28, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    warembo wengi hawana kazi, kupitia fani ya urembo wanaweza kujikimu na maisha hivyo kutojiingiza katika shughuli zingine chafu ambazo zinaweza hata kuhatarisha maisha yao na ya wengi.

    Inapotokea kampuni ya kudhamini fani ya urembo ni vema kutoibeza kwani wanawezesha wengine ambao wanaona urembo ni fani yao.
     
  20. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #20
    Mar 28, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kakindo,

    Capitalistic businesses main objective is to make profit for shareholders. All this other business about giving back to the community must be enforced, they will not hand it to you on a silver plate, you have to take it.

    Ninachosema ni kuwa, kama Vodacom hawatoi kwa worthy causes kwa sababu hatuwabani huwezi kuwalaumu Vodacom, laumu sisi ambao hatuwabani.

    Businesses will always try to get away with what they can, pay as little taxes as possible and maximize profit.Sielewi tunailaumu vipi kampuni ya kigeni inayofanya kazi kwetu chini ya sheria na statutes zetu, enforce the law and lobby for a more socially responsible and meaningful contribution.
     
Loading...