Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uko wapi uzalendo wa viongozi wa kanda ya kusini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilago, Feb 18, 2012.

  1. k

    kilago New Member

    #1
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kanda ya Kusini imependelewa kwa kuwa na Wabunge ambao wengi wao ni Mawaziri ambapo kwa Mkoa wa Mtwara: Mtwara Vijijini Mbunge wake ni Mh: Hawa Ghasia ambaye ni Waziri wa Nchi Ofisi ya Raisi Menejimenti ya Utumishi wa Umma; Newala Mbunge wake ni Mh: Capt Mstaafu George Mkuchika ambaye ni Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. Kwa Mkoa wa Lindi kuna jimbo la Mtama ambalo mbunge wake ni Mh: Benard Membe Waziri wa Mambo ya Nje na ushirikiano wa Kimataifa; Ruangwa Mbunge wake ni Kassim Majaliwa ambaye ni Naibu Waziri TAMISEMI; Nachingwea mbunge wake ni Mathias Chikawe ambaye ni Waziri Ofisi ya Raisi Utawala Bora.


    Kwa nini viongozi hawa si wazalendo; Uchumi wa wananchi wa kanda ya Kusini kwa mikoa ya Lindi na Mtwara unategemea sana zao la korosho ambalo kwa mwaka wa uchaguzi wa mwaka 2010 bei ya korosho ilifika mpaka shilingi 2300/=kwa kilo moja ambapo mfumo wa stakabadhi ghalani unatumika ambapo malipo yaweza kufanyika mara tatu; Msimu wa mwaka 2010 wakulima wapata malipo ya kwanza sh.850/= malipo ya pili sh.350/= na malipo ya tatu ambayo ni ya majaliwa mpaka sh.850/= makato mengine ni ya ushuru wa halmashauri, vyama vikuu, usafirishaji, ushaufu.

    Msimu wa mwaka jana wakulima walivutiwa sana na soko la mwaka 2010 na kuzalisha kwa wingi sana korosho lakini mpaka sasa kuna mwingiliano wa viongozi wakubwa kwa mkoa wa Mtwara na Lindi kiasi kwamba mpaka sasa wakulima hawajapata kabisa malipo ya kwanza ya sh.850/=. Mpaka sasa si wabunge wala madiwani wa Chama cha Mapinduzi ambao wamethubutu kuwaeleza wananchi tatizo liko wapi, kitu ambacho kimepelekea wananchi kukata tamaa ya maisha maana pesa zilitumika ktk kuandaa mashamba ya korosho, kiasi kwamba sasa imekuwa ngumu hata kulipia ada watoto wa shule. Mbaya zaidi Mwenyekiti wa Bodi ya Korosho ni Mh: Mama Anna Abdallah ambaye ni mkazi wa Kijiji cha Nagaga Wilaya ya Masasi. Kuna haja ya wananchi kubadili viongozi kwa chaguzi zijazo ili wananchi wapate viongozi watakaowatumikia. Naomba michango yenu wana JF
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kama ilo jopo lingekuwa latoka kanda fulani apa ungeona mabadiliko faster
     
  3. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo wewe unapenda kila waziri apendelee kwenye jimbo lake? Waziri anaongoza wizara. Wizara haina jimbo moja. Ni nchi nzima inategemea wizara hiyo moja. Badala ya kuwalaumu viongozi hao hapo juu, ulitakiwa uwapongeze kwa kutokuwa na upendeleo.
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Alitaka wafanye kama anavyofanya mkweree kila kitu Bagamoyo!!
     
  5. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,133
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Najiandaa kugombea Jimbo la Mtama au Mtwara vijijini!!!mnipe sapoti tubadilishe kusin yetu,tuwaweke pemben wazee wote
     
  6. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hoja yako ni nzuri kiongozi,
    Si lazima watumie raslimali za wizara zao kujinufaisha, lakini wanaweza kuwekeza huko majimboni kwao,
    Maana utaona watu kama hao zaidi ya nyumba yake ya kuishi hana uwekezaji wowote labda kashamba ka kuzugia wakati anaomba kura!
     
  7. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,638
    Likes Received: 1,225
    Trophy Points: 280
    Najaa.
     
  8. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndio asili yetu watu wa kusini hatuna umoja,uzalendo wala kubebana.tofauti na watu wa maeneo mengine.wakusini akipata hana muda tena na watu wake wala jamaa zake.
     
Loading...