Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujumbe wa Sabodo Nyerere Day unatisha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamura, Oct 14, 2011.

  1. K

    Kamura JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kada wa CCM na muumini wa falsafa za Baba wa Taifa, Mwl. JUlius Kambarage Nyerere, amechapisha matangazo ya kurasa mbili katika gazeti la Daily News la leo yakiwa na ujumbe mkali na kuonyesha kuchoshwa na baadhi ya mambo. Nina nukuu baadhi ya mambo aliyochapisha:
    1. Corruption is an Ocean in Tanzania
    2. Poor people are becoming poorest
    3. I advise the Government to take more tough and prompt decisions
    4. Unless we export atleast 59% of import value we always devalue our currrency
    5. May I kill myself by fasting because I love my country?
     
  2. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #2
    Oct 14, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu mzee ana mapenzi ya dhati na hii Nchi wakuu, Mtu anatambuliwa kwa matendo yake.
     
  3. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #3
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwana CCM halafu tena anakipinga CCM, mbona sielewi?
     
  4. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    MJ Sabodo ni mmoja wa unsung heros wa nji hii, huyu ni mzalendo hasa wa Tanzania!!!!!!! Long live Sabodo
     
  5. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ukiwa CCM hivi hauruhusiwi kuhoji au kushauri chochote cha maana.
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,721
    Likes Received: 1,292
    Trophy Points: 280
    Zena T vipi! Butiku,Msuya,Kitine wote ni wana ccm na bado wanaikosoa ccm tena waziwazi iweje sasa umshangae Sabbodo kuikosoa ccm??
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hayo madudu ya ccm kaanza kuyaona leo?.
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    CCM kila kona kinalaumiwa sasa ushindi wanaupataje majimboni!
    No wonder turn up ya watu igunga ilikuwa ndogo as wananchi wanassume kuwa wazee wa kijani wanashinda!
     
  9. apolycaripto

    apolycaripto JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni mwanasiasa pia, kuna sehemu CCM na serikali yake walimuuzi hasa kufifisha harakati zake za kujijengea taasisi ya kumuenzi Mwl Nyerere (hili ni kubwa hasa).Pia hili vugu vugu la kuwanyanyasa wahindi wenzie katika nyumba za NHC nalo kwake linamkera.

    Mwisho Marais waliopita hawa kumjali na kumuona mtu muhimu katika Taifa hili zaidi ya kuwakumbatia Mengi,Manji na Rostam.Anatabia ya kupenda kutambulika sana na hasa Viongozi kujipendekeza kwake ni furaha kubwa kwake.Hawa wa CCM na Serikali baada ya kupata mrija mwingine (EPA, Richmond,BAE etc) wa kufyonza wamemtupa mkono.Sasa Mhindi kaamua kuonyesha jeuri yake japo hajatangaza kujivua uanachama wa CCM kama alivyo Rwaitama.
     
  10. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Pengine tutazinduka kutoka kwenye huu usingizi mzito. Next time tusichague wagombea washirikina maana nahisi watu badala ya kutumia brain, tumezama katika kutumia technologia za kalumanzila tunasahau mambo ya muhimu kabisa
     
  11. K

    Kamura JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndivyo anavyojiita kwamba ni kada wa CCM, lakini katika ujumbe wake anazungumzia Serikali si CCM.
     
  12. only83

    only83 JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ........Ukombozi wa hii nchi si mbali,nimefatilia hii wiki nzima mijadala,midahalo na kauli mbalimbali za viongozi wa nchi na serikali,hakuna aliyekubaliana na uchafu wa CCM isipokuwa NAPE ambaye kwangu mimi sio kiongozi isipokuwa ni secretary wa Mukama......
     
  13. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,348
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Ni mwiko.Katu huruhusiwi kuhoji wala kushauri.
     
  14. K

    Kamura JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wasiwasi wangu ni kwamba anaweza kufanya kama yule mzee wa India aliyegoma kula akishinikiza vita dhidi ya rushwa.
     
  15. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145

    huyu mdingi namkubali sana, maana akiamua kufanya jambo hafanyi ajizi, wala unafiki BIG UP Sabodo.
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,218
    Likes Received: 5,780
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo ccm wote wanakubaliana na kupenda ufisadi..thats what you want?
     
  17. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Leo umechukua muda mrefu ukiandika pumba,tuambie wewe umeyaona lini?
     
  18. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kinapata ushindi kwa kuiba kura, kuua watu na kuhonga wapiga kura fedha na manguo ya kijani na njano
     
  19. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #19
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    long lve sabodo
     
  20. 3squere

    3squere JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 929
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    ofrey Nyang’oro
    KADA wa CCM, Mustafa Sabodo ameahidi
    kuchimba visima 200 katika majimbo yote ya
    wabunge wa Chadema nchini, huku akieleza
    kuwa angependa kuona upinzani unachukua
    nchi mwaka 2015.Sabodo ambaye ni kada wa
    CCM tangu enzi za Baba wa Taifa, Mwalimu
    Julius Nyarere, alitoa kauli hiyo jana alipokuwa
    akipokea mpango wa uchimbaji visima hivyo
    kutoka kwa Katibu wa Chadema, Dk Willibrod
    Slaa.Kauli hiyo ya Sabodo ambaye tayari katika
    Uchaguzi Mkuu wa mwaka jana aliisaidia
    Chadema Sh100 milioni za kampeni, imekuja
    kipindi ambacho CCM, inakabiliwa na
    mpasuko kutokana na siasa za makundi.
    Wakati CCM ikikabiliwa na kipindi hicho
    kigumu kisiasa, jana Sabodo ambaye aliahidi
    kuendelea kukisaidia Chadema, alisema
    “Ningependa kuona upinzani ukichukua nchi
    mwaka 2015”.
    Jana Saa 4:00 asubuhi, Dk Slaa akiongozana na
    Mkurugenzi wa Mambo ya Bunge wa
    Chadema, John Mrema walifika nyumbani kwa
    Sabodo kwa lengo la kukabidhi mchakato wa
    utekelezaji wa mradi huo wa visima na pia
    kumshukuru kada huyo wa CCM kwa
    misaada yake kwa chama hicho.
    Katika mazungumzo hayo, Sabodo
    alimhakikishia Dk Slaa kwamba ataendelea
    kusaidia chama hicho katika miradi mbalimbali,
    inayohusu wananchi hususani suala la maji na
    elimu.
    Sabodo alisema elimu ni muhimu katika
    maisha ya binadamu, lakini maji pia ni uhai,
    kwakuwa bila maji hakuna mtu anayeweza
    kufanya chochote.
    Mradi wa Sh2.5 bilioni
    Sabodo alisema ametenga Sh2.5 bilioni kwa ajili
    ya kuchimba visima vya maji virefu na vifupi
    700 katika maeneo yenye ukame, huku visima
    200 kati ya hivyo vikielekezwa katika
    majimbo 23 wanakotoka wabunge wa
    Chadema na Jimbo la Igunga. Chadema kina
    jumla ya wabunge 48 na 25 kati yao ni wa Viti
    Maalum.
    Alifafanua kwamba anatoa msaada wa maji
    kwa sababu anatambua umuhimu wa huduma
    hiyo kwa jamii huku akisisitiza kwamba maji
    siyo anasa bali ni hitaji la lazima.
    Kuhusu sababu ya kujenga urafiki na Dk Slaa
    Sabodo alisema: “Mimi siyo kwamba navutiwa
    na wewe Dk Slaa hata nikaona umuhimu wa
    kutoa msaada kwa Chadema, ninavutiwa na
    Principle (Kanuni) zako na chama
    chako,”alisema Sabodo.
    Michango hiyo ya Sabodo kwa Chadema
    iliwahi kuibua manung'uniko kwa baadhi ya
    makada wa CCM, lakini aliyekuwa Katibu
    Mkuu, Yusuph Makamba, aliwahi kuliambia
    gazeti hili kwamba, "Siyo vibaya Mkristo
    kumsaidia Mwislam, ndiyo ubinadamu," hivyo
    haoni tatizo kwa Sabodo kusaidia upinzani.
    Dk Slaa anena
    Kwa upande wake, Dk Slaa alisema chama
    hicho kinatarajia kuchimba visima vya maji 11
    katika Wilaya ya Igunga mkoani Tabora ikiwa
    ni wiki takriban mbili tangu kumalizika kwa
    uchaguzi mdogo wa jimbo hilo uliofanyika
    Oktoba 2.
    Dk Slaa alitoa kauli hiyo muda mfupi baada ya
    kukabidhi mchanganuo wa namna
    walivyogawa mradi wa utekelezaji wa visima
    200, vilivyotolewa na Sabodo kwa lengo la
    kuchimbwa katika majimbo tofuati
    wanakotoka wabunge wa Chadema.
    Alisema lengo la kutekeleza mradi huo wa maji
    katika Jimbo la Igunga limetokana na ziara
    aliyoifanya katika vijiji 98, vilivyopo katika
    jimbo hilo na kugundua wananchi wake
    wanakabiliwa na tatizo kubwa la maji.
    “Katika mpango kazi wetu, tumepanga
    kuchimba visima 11 katika Wilaya ya Igunga
    mkoani Tabora, hii imetokana na ziara yangu
    katika vijiji 98 ambapo niligundua kuwa
    wakazi hao wanakabiliwa na tatizo kubwa la
    maji,”alifafanua Dk Slaa.
    Chadema kilishika nafasi ya pili katika
    uchaguzi mdogo wa jimbo hilo, kwa aliyekuwa
    mgombea wake, Joseph Kashindye kupata
    kura 23,260 sawa na asilimia 44.3, nyuma ya
    mgombea wa CCM, Dalaly Kafumu aliyeshinda
    kwa kura 26,484 kati ya 52,487 halali
    zilizopigwa, sawa na asilimia 50.4.
    Dk Slaa alimshukuru Sabodo kwa msaada
    wake wa kukusudia kuchimba visima vya
    maji katika maeneo mbalimbali nchini,
    yanayokabiliwa na uhaba akisema kitendo
    hicho ni cha utu kwa kuwa maji ni uhai.
    “Nitoe shukrani kwa niaba ya wabunge
    ninaowawakilisha kufuatuia msaada wako wa
    kukusudia kuchimba visima 200 vya maji
    katika majimbo yao, ni maelfu ya watu
    watanufaika na msaada huu,”alisema Dk Slaa
    na kuongeza:,
    “Sisi tumekuja kukushukuru kwa niaba ya
    wabunge wetu na wananchi, lakini pia
    wabunge wangu watakuja mmoja mmoja
    kukushukru wewe ni baba yao. Ushindi
    walioupata ulitokana pia na msaada wako
    mkubwa wa kifedha wakati wa
    kampeni,”alisema Dk Slaa.
    Kwa upande wake, mchumba wa Dk Slaa,
    Mushumbushi, alishukuru msaada huo wa maji
    kutoka kwa Sabodo akisema utawasaidia
    wanawake na watoto.
    “Watu wanaopatwana athari nyingi kutokana
    na tatizo la maji ni wanawake na watoto, ni
    wanawake ndio hupatwa na matatizo ya
    kubakwa wanapokwenda umbali mrefu
    kuteka maji. Pia ukame wa maji umevunja
    hzbaadhi ya ndoa,”alisema Mush
     
Loading...