Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujenzi wa daraja la Kigamboni sasa kuanza mwakani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Raia Mwema, Nov 9, 2011.

  1. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatimaye ujenzi wa daraja la Kigamboni lililokuwa likisubiriwa na wakazi wengi wa jiji la Dar es Salaam, unatarajia kuanza mapema mwakani.
    Daraja hilo linatarajia kujengwa eneo la Kurasini ambapo litaunganisha mji wa Kigamboni na sehemu zingine za jiji la Dar es Salaam.
    Akizungumza katika maonyesho ya wiki Mashirika ya Hifadhi za Jamii, yanayofanyika katika viwanja vya Mnazi Mmoja, Ofisa Mkuu wa miradi wa Shirika la Hifadhi ya Jamii (NSSF), John Ndazi, alisema tenda zilizotangazwa kwa ajili ya kupata kampuni itakayojenga daraja hilo zitafunguliwa mwezi ujao.
    Ndazi alisema baada ya kupata kampuni moja, kazi ya ujenzi itaanza mapema mwaka ujao ambao utagharimu dola za Marekani milioni 130. Alisema serikali itatoa asilimia 40 ya fedha hizo na NSSF itatoa asilimia 60 na kwamba baada ya ujenzi wake kukamilika, magari yatakayokuwa yanapita katika daraja hilo yatakuwa yanalipia.
    “Magari yote yatakuwa yanalipia wakati yanapita katika daraja hilo kwa kipindi cha miaka 25 na baada ya hapo daraja litakuwa mali ya serikali,” alisema. Daraja hilo ni miongoni mwa miradi mikubwa ya NSSF ambayo imekuwa ikisubiriwa kwa hamu na wananchi wengi lakini kwa bahati mbaya uanzishwaji wake umekuwa kitendawili.
    Aidha, NSSF imesema inatarajia kujenga nyumba 18,000 za bei nafuu ambazo itaziuza kwa wanachama wake.
    Maonyesho hayo ya wiki ya mifuko ya hifadhi yalifunguliwa jana jijini Dar es Salaam na Waziri wa Kazi na Ajira, Gaudentia Kabaka na kuhudhuriwa na wananchi mbalimbali.
     
  2. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Politics zikizidi hata mambo yenye ukweli yanaonekana ni uwongo. Binafsi siamini bila kuona kwa macho yangu mambo yanaanza.
     
  3. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    yani after a decade of longolongo....! je hizo flyovers si zitajengwa baada ya yesu kurudi...!
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nje ya muda coz ile project ilikuwa ianze mwaka huu 2011 bt sidhan hata mwakani kama litajengwa hilo daraja!
     
  5. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yetu macho, hili daraja limekuwa kwenye midomo ya viongozi wa Tanzania kwa miaka mingi, lakini hakuna kitu kimeonekana mpaka sasa.
     
  6. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mwakani tena kuwa mwakani
     
  7. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ah tumeshawazoea hao,vya uongo kwao ni 80% na vya ukweli 20%.Nasikia ktk kampeni za 2010 waliahidi Meli kubwa Morogoro,sasa sijui itakua pale MINDU....Tehe...tehee...teheee....!
     
  8. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    daraja likijengwa Kurasini,kama awakupanua barabara ile ya pale BP ni kazi Bure.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Kekundu kekundu alitokea rais m1 akawaidi wananchi wake atawajengea madraja na kuwaletea meli na machinga complex kumbe ni kekundukekunduuuuu
     
  10. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,658
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Politics, kwa nini watangaze kweny manyesho, au ni kwasababu wangekosa cha kusema? Mpaka waanze ndo nitaamini. vinginevyo ni uhuni tu/
     
  11. F

    FUSO JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,749
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    watanzania tunaishi kwa njozi.
     
  12. s

    sawabho JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Miaka yote ina namba zake......2011,2012, 2013.......... hakuna mwaka unaitwa "Mwakani" maana huo hauatafika. Lakini vipi kuhusu Mabasi yaendayo kasi? Mbona kimya?
     
  13. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    longo longo tupu, halafu wanchofanya ni ujinga wa mwisho, hivi na hizo gari zitapita kwenye ile barabara ya BP? Au wanataka kuongeza msongamano wa magari?
    Kwanini hiyo pesa isitumike kuleta vivuko vipya na vya kisasa kabisa au hiyo pesa ipelelekwe kwenye miradi ya umeme itasaidia.
     
  14. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,388
    Trophy Points: 280
    regime change haiwezi kufanya haya mambo kwa usiku mmoja lakini inaweza kupunguza hii mida yao kwa zaidi ya asilimia 95%, kwa hiyo pale waliposema miaka 10 yaweza kuwa miezi sita!
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,254
    Likes Received: 8,832
    Trophy Points: 280
    Kwani Mbowe alisharudisha zile fedha za NSSF, yeye ndiye anaechelewesha huu ujenzi kachota mamillioni ya mkopo hataki kuyarudisha, au ilikuwa ni mabillioni?
     
  16. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,793
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Kila mwaka huwa linaanza kujengwa mwakani kwa hiyo hata wakianza kulijenga mwakani ya mwakani ni sawa tu.
     
  17. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2011
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    serikali hii magirini kweli,fix kibao je mnakumbuka mradi wa mji wa kisasa pale kibamba uko wapi?
     
  18. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    nasikia kizunguzungu bin kichefuchefu! watu kulipia kuvuka daraja ndani ya nchi yao? kwani hilo daraja ni ferry? linatumia mafuta kiasi gani? kwa hiyo mtu anaekaa kigamboni na shughuli zake zipo kariakoo akiwa na gari lake itabidi agharamie mafuta kwa ajili ya gari lake na pia itabidi alipie
    kuvuka daraja, na yule anaekaa ubungo na shughuli zake zipo kariakoo akiwa na gari lake atagharamia mafuta kwa gari lake tu! sasa hapo usawa uko wapi? kosa ni kukaa kigamboni? mbona daraja la mtambaswala linalounganisha TZ na Msumbiji watu hawalipii kuvuka? madaraja is just part ya miundombinu ya barabara kuna nini cha ajabu? daladala zipitazo njia hiyo nazo zitaongeza nauli kufidia gharama hizo! kulipia kuvuka daraja kwa miaka 25 ni aibu! madaraja mangapi magari yanapita bila kulipia iwe la kigamboni tu! au kwa kuwa linavuka bahari? vipi kuhusu madaraja yanayovuka mito n.k mbona hayalipiwi!?
     
  19. L

    LAT JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Jairo amerudisha?
     
  20. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mabilion wanapewa hata kina mbunge wa Nzega Hamisi Kigwangwala au vipi mbona humsemi huyo?????????
     
Loading...