Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujauzito umenivunja nguvu na je pilipili ni salama kwa mwanamke mjamzito?

Discussion in 'JF Doctor' started by Pretty, May 20, 2010.

  1. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ............Mwenzenu Mungu amenishushia baraka za ujauzito, lakini imenivunja nguvu sana. Yaani muda wote naishiwa nguvu na njaa kuuma kila wakati. Kila baada ya nusu saa nahisi njaa kali sana.........hata nikila vp lakini muda mfupi tu njaa.Huu ndio ujauzito wangu wa kwanza basi naogopa huko kula kula nisije kunenepa bure.
    ..........3 weeks ago nilikuwa hoi, chakula changu kilikuwa ni drip tu, maana nilikuwa nasikia njaa lakini chakula hakiliki hadi ikabidi niwe admitted hospital.Nashukuru nimeshatoka hospital lakini sasa hivi ni njaa kwenda mbele. Nimeanza second trimester sasa lakini bado tu naishiwa nguvu, sijui hata nifanyeje?
    Mimba kumbe ni shughuli jamani...........watu tumetolewa mbali kumbe.Na hivi nimenasa huku nipo masomoni mhhhhhhh!!

    Hivi pilipili ni salama kwa kwa mwanamke mjamzito? Kuna wadada hapa ambao labda kipindi cha ujauzito mlikula pilipili vipi hazikuwadhuru? Mie mwenzenu mpenzi sana wa pili pili na katika hali hii bado nakula, nakatazwa kula lakini wala siachi.Je pili pili ina madhara yoyote kwa unborn child?
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Hongera sana dadangu,
    ndio kwa mara ya kwanza kuona mtu hapa JF akijielezea yeye mwenyewe na wala sio MDOGOANGU, DADANGU, RAFIKIANGU
     
  3. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pretty! Wanawake wengi sana huheshimu mama zao zaidi pale wapitiapo haya! Sasa mrembo acha huo wasiwasi wa kunenepa...kwa sasa kula na hasa vyakula vinavyojenga huo mwili, mboga za majani kwa wingi na matunda. By the way nashangaa bado una wasiwasi wa kunenepa huku unasema chakula hakiliki! Unahitaji vyakula vinavyojenga mwili na hasa vile vinavyohakikisha damu ipo ya kutosha. Kumbuka wakati huu ni hatari sana kwako kupata malaria kwani mwili ni dhaifu. Ikikupitia moja ya nguvu hali itakuwa ni mashaka zaidi.

    Hiyo njaa ya kila saa unaweza kuhakikisha unakuwa na matunda jirani ya kuituliza. Usiendekeze chips mayai, urojo, ice cream, mishikaki na yanayofanana na hayo. Hivi ndio vitauvuruga mwili by the time unajifungua umevimba kila upande. Kula proper meals kwa wakati na njaa za katikati kula healthy snacks.

    Pilipili inaweza kukusababishia kiungulia (heartbun), Ningekuwa wewe ningejitahidi kuiepuka lakini kama haikusumbui na inakusaidia kula basi iwe ya kiasi.
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Pole mama mtarajiwa. Haidhuru ndio kibin'adamu tangia Hawa alipokula tunda alilokwatazwa shurba shurti zitupate.
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    May 20, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Pole na hongera, nadhani haya matatizo huwa ya kawaida hasa kama mimba ni ya kwanza, vumilia dada miezi tisa si mingi sana! Jipe moyo utashinda!
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    usione tabu kunenepa ukamdhulumu mtoto ...........kula mpenzi, ukishajifungua utafanya mazowezi kupunguza unene kama utanenepa.

    pilipili ni chanzo kizuri sana cha vitamin c ila sijui kama ina matatizo kwa ujauzito au la......lkn sidhani. tusubiri madaktari waje watoe maelezo
     
  7. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Pole na Hongera dear.Mungu akujalie kujifungua salama wakati utakapofika.
     
  8. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Vumila Pretty mimba sio ugonjwa itapita na shukurur Mungu sana amekujalia baraka ya pekee kuna watu wanasafiri dunia yote kutafuta hio hali yako. Bora wewe unakula pilipili rafiki yangu alioa mke wa miraba minne na yeye alikuwa mwembamba sana alipopata ujauzito alikuwa anampiga kila arudipo kutoka kazini anamvizia anampiga na chuma kichwani mpaka akalazwa hospital siku 1 kwa kushonwa nyuzi 8 kisogoni. alivyozaa tu wa kwanza kumuulizia ni mume wake ilihali alikuwa ataki hata kumwona na mpaka huyo rafiki angu atamani tena mtoto wa 2.
     
  9. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hongera sana Mama Mtarajiwa... Pole na ikiwezekana kula kila kinachoweza kuingia mdomoni. Kunenepa sio shida wakati wa ujauzito. Ni bora kunenea kuliko kukonda Mama.
     
  10. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #10
    May 20, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hahahahahahaa.Nguli acha vituko.Hii mimba gani ya kupiga mumewe? Labda alikuwa amempania.Na huyo mtoto vipi ,si atakuwa kama Evander H ?
     
  11. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hii story ni ya kweli kabisa nitakukutanisha naye na alama atakuonyesha. Baada ya kujifungua tulimuuliza kwa nini alikuwa anampa kipigo mumewe akasema alikuwa anapata jazba na wivu mkali sana. Kila amuonapo mumewe anahisi katoka kwa mwanamke mwingine kama haitoshi alichukia sana harufu yake.
     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    May 20, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Lakini hajasema kama huu ni ujauzito wa kwanza!
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    soma hapo juu,nadhani hukusema post yake vizuri


     
  14. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #14
    May 20, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Basi hiyo kweli balaa.Alikuwa anahitaji kanseling ya kisaikolojia
     
  15. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #15
    May 20, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Mimi nilikuwa na kibarua cha kumchomea mama matesha mahindi.
    Alikuwa ananunua mahindi anayaleta home, ananisubiri nimchomee. Nisipoyachoma mimi hali, na nyumbani palikuwa hapakaliki.
    Mimba za kwanza noma asee.
     
  16. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #16
    May 20, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Ha ha ha! Ina raha yake hiyo...Doh! na hapo wanaume adabu inakuwepo ya kutosha
     
  17. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #17
    May 20, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Leo unahengiova? umesahau kuwa mimi ndo mama matesha?
     
  18. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #18
    May 20, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Watoto wameshaamka ujue............. taratibu mamaa
     
  19. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Yeah!
    Adabu ya kufa mtu. Si unajua raha ya kupata mtoto wa kwanza?
     
  20. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #20
    May 20, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sanaaaaa!
     
Loading...