Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Udini wa kutisha UDOM!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwikimbi, Sep 21, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwenye local papers moja hapa nchini nadhani mtanzania, kuna barua ya mtoa maoni akilalamikia kuhusu udini w akupindukia huko chuo kikuu cha dodoma, inasemekana kama wewe si mwislamu huna chako pale

    Inasemekana pia mishahara haina scale kulinganisha na sifa bali inapangwa na afisa ambaye yeye anatumia udini kama kigezo, yaani mkristo kiduchu na mwislamu bwelele

    Sasa, JF iko kila mahali tunaomba data na ikiwezekana hili lipingwe kwa nguvu zote.

    Uutaifa wetu uwe ndiyo kigezo pekee, kamwe udini , ukabila, na rangi kisiwe kigezo cha kututenga, hakuna aliye bora kuliko tanzania
     
  2. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Hebu mwageni jina la huyo fisadi Mdini anayeshughulikia hiyo ajira.

    Maboss wa Udom kama ni kweli basi waanze kujipanga vizuri maana waandishi wa habari hii kitu inauzika kabisa.
     
  3. M

    Magezi JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii taarifa siyo sahihi, nacho amini mimi mishahara ktk vyuo vikuu vya umma inapangwa na hazina/utumishi. TA anaanza na PUTS12 assistant lecturer PUTS15 lecturer PUTS17 n.k. japo sina details zaidi sijui hapo udini unakujaje.

    Kama huyo mtumishi siyo mwalimu basi sijui lakini nao wana scale zao za mishahara kulingana na ngazi yake ktk ajira.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145

    Nimependa SIGNATURE YAKO...(Dr Slaa...!)

    BUT ARE YOU SERIOUS?
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    From UDOM website:
    Chancellor :BW Mkapa
    Chairman of University Council : Mohammed Ghalib Bilal
    Vice Chancellor : Prof. Idris Kikula
    Deputy VC Planning,Finance
    Administration : Prof Shaaban Mlacha

    Tutajaza!!!!!!
     
  6. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    hilo linawezekana kwa hii serikali ya awamu ya nne
     
  7. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2009
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Nilichowahi kusikia ni performance mbaya ya uongozi hapo chuoni na hasa deputy mmoja wa utawala na fedha. Yeye hana respect kwa watumishi wenzake amekuwa ni chanzo cha waalimu wengi kuondoka kila wakati na kujiunga na vyuo vingine. Hiyo kweli ina uthibitisho.

    Aliyenieleza alionyehsa wazi kwamba afisa huyo anakuwa na kiburi kwa sababu ngazi za juu wanamwamini kwa sababu za kidini, binafsi yoote hayo yanaweza pia kuwa ni kwa sababu ya uzembe wa Serikali tu!

    Hata UD na SUA kuna matatizo makubwa ya uongozi ambao kama ni kwa mapenzi ya watumishi, wangeondolewa mara moja. Lakini ni kimya.
     
  8. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    du kama hali ipo hivyo hakuna ubishi
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    kama hao viongozi ni radicals muslims hicho chuo hakiwezi kwenda kokote kwani uislam na shule za kidhungu ni vitu viwili tofauti (refer Nigerian moslem "Teleban, Alqaida"), hao jamaa walishatamka kabisa kuwa elimu hiyo si sahihi kwa waislamu, lakini kama ni waislamu wa majina chuo kitafiaka mbali kwani ni lazima watakuwa bega kwa bega na watu wa shule
     
  10. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2009
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Home of great sinkers! sasa na huyo Mkapa nae muislam? hivi udini ni kuwa na viongozi wa 3 wa juu waislamu? kwa hiyo UDSM nako kuna udini?

    Mleta mada ndio mdini kwani inahitaji uwe mdini ili kujua mdini!
     
  11. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2009
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,735
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    Sidhani kama kuna ukweli katika madai ya udini huko UDOM. Ila nafahamu kwamba chuo hicho ni kwa maslahi makubwa kisiasa. Inaonekana UDOM ni tunu kwa CCM.
     
  12. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2009
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Jamani naomba kuelimishwa hapa huyu Chancellor B.W.Mkapa ana marupurupu na mshahara hapo chuoni?
     
  13. b

    bnhai JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,666
    Likes Received: 742
    Trophy Points: 280
    Kuna vitu vingine wala havihitaji ufaham mkubwa kiasi hicho. Ushahidi wa mshahara ni jambo la kitoto sasa tena inapokuja kwenye sector ya elimu. Scale zipo wazi saana. Unachotakiwa kufanya ni kusoma tu na si jingine. Maana kana huna elimu au machapisho kwenye academic institution lazima ubwabwaje tu. Kwahiyo kwenye mishahara kwenye academic institution ni claim ya kitoto.
    Hilo la kwenye udini, hebu tumchokonoe kikula tokea yupo Ardhi alikuwa hivyo? Watu wanaandika tu kutokana na majina. Lets be realistic. Malumbano ya kidini yamejaa JF kuliko hata kwa Watanzania wasiojua kugusa kubonyeza key board. Na hayajengi.
     
  14. M

    Magezi JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa ujumla binafsi sijawahi shuudia udini ktk vyuo vikuu vyetu, labda ukabila.
     
  15. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mkapa akiwa Raisi alitoa chuo cha Tanesco Morogoro kuwa Chuo Kikiuu cha Kiislam
     
  16. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2009
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135

    Heri wewe umesema! watu wakiona jina Idris na Shaaban basi conclusion ni udini.

    Hata memba makini hapa JF likija suala la dini ( isomeke uislam ) watu wanakuwa vipofu na wanapoteza umakini wao
     
  17. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2009
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Na akiwa Rais katoa Mazengo sekondari school kwa waangalikana
     
  18. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    MLETA MADA NAKUPINGA SANA...mZUMBE VIONGOZI WOTE WA JUU NI CHRISTIAN, UDSM VIONGOZI WOTE WA JUU NI CHRISTIAN...afu uache uongo na ni kinyume na kanuni za JF kudanganya.....mishahara ya vyuo inalipwa na hazina na inatokana na scale...jamani huyu mtoa mada ni mpuuzi sana na ni mdini hafai kuwa Mtanzania
     
  19. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #19
    Sep 21, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mtoa mada usikae pembeni ukaacha watu wakatoana ngeu bure! Lete data za uhakika ili tuchangie otherwise watu wameshaanza kutoka nje ya mada ambayo inaonekana haina ushahidi wa kumshawishi mtu aamini unayokusudia aamini!
     
  20. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #20
    Sep 21, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mjadala huu uishe tusijeishia mahakama ya kadhi bure!!
    Lakini mwenye specifics alete hapa JF
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...