Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchumba ni muda gani

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by semmy samson, Mar 3, 2011.

  1. semmy samson

    semmy samson Member

    #1
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WADAU ZA MUDA MREFU, TUPO PAMOJA. BACK TO SQUARE ONE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:wink2:

    LEO MI NINA SWALI?

    NATAKA KUJUA UPI NI MUDA MZURI WA KUKAA NA MCHUMBA THEN MKAOANA, NA JE KATIKA UCHUMBA KUNA HAJA YA KUCHAKACHUANA, AU MPAKA SIKU MTAKAPO FUNGA PINGU ZA MAISHA?

    NA JE MKIKAA MUDA MREFU KUNA HATARI YOYOTE?
     
  2. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa dunia ya sasa imebadilika saana kimazingira (namaanisha hali ya kuchunguzana), uchumba hauna muda ila ukichukua muda mrefu saana huwa inakinai na kupelekea failure. Dini zote haziruhusu kuchakachuana kabla ya ndoa..
     
  3. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mimi naona at list miezi isiyozidi 6, hiyo inatosha kukaa katika uchumba!!
     
  4. Jahmercy

    Jahmercy Member

    #4
    Mar 3, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 69
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Uchumba unaweza kuwa hata miaka mitano inategemea na uaminifu kati ya nyie wawili pamoja na dhamira ya kila mmoja wenu, kama kila mmoja anadhamira ya dhat ya kufikia kuwa na ndoa na mwenzie, inawezekana kuwa wachumba kwa muda mrefu, na kufanya tendo la ndoa kabla ya ndoa siyo muhimu sana na pia dini hazi ruhusu hilo.
     
  5. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Hakuna muda maalumu
     
  6. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #6
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    aaaaaaaaa Dena, dd mmoja shost yangu kavishwa pete mwaka wa 4 huu eti alikuwa anamsubiri mchumba wake arudi, mwenzie kuja kaja na mke mzungu na mtoto yy kabakia na pete kidoleni, baada ya hapo kenda jirusha bahari ya hindi hivi punde natoka naenda kumcheki kalazwa tumaini hosp. je ni haki alichofanyiwa?????????
     
  7. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Ndo maana nikasema hakuna muda maalumu. Wewe hebu fikiria mtu anakaa miaka 4 then anakuja kuachwa kama hivy si bora angejitafutia zake mtu mwingine mambo yakaenda mmmmhhh mie mwenzio miaka minne siwezi kuwa mchumba tena kwa mbali mbali may be karibu na tuna makubaliano fulani na kuna kitu hasa cha msingi kinachotufanya tusubiri muda huo, kama chuo hivi naweza kuelewa lakini hivi hivi nooooooooo.

    Suzy mpe pole huyo shoshitito mwambie maisha lazima yaendelee kuachwa kitu gani bana kwani baba yako mzazi huyo huwezi kuishi bila yeye??
     
  8. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    sasa uchumba bila kuchakachuana mtajuanaje vizuri..................hebu gooonga ngooo...zi hiyo ili utambue ka inafaa au laah
     
  9. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    "Uchumba" ni nini? Sounds like "virtually being on a bed most of the time"!
     
  10. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    susy,
    tafadhali tumongezee huyu kijana. angalau mwaka na nusu.
    ni mawazo yangu. siku hizi bwana sio ka enzi za tcha.japo mtu aweza kuficha makucha hata kwa miaka 5.
    Muombetu mungu bana akuutanishe na mkare,we mwenyewe huwezi jua hata ungekaa miaka 3.
     
  11. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sidhani kama kuna muda maalumu,mkifikia sehemu mkaona mnafahamiana vizuri,mnapendana na kuelewana kiasi cha kuweza kusihi pamoja....go ahead with the next step.....kuchakachua ni uamuzi wenu binafsi....kutokana na mahitaji ya miili yenu...mkiona mnaweza enda hadi ndoa bila kufanya,its very okay......and pleasing kwetu binadamu na kwa Mungu.......kama kuna sababu zinazowafanya mkae muda mrefu hapo sawa,ila si kila siku mnaonana then mnakaa miaka minne....mtachokana haraka na wengine kuanza kukata tamaaa na ku-cheat wakiamini wale walio nao si wenzi watarajiwa....kuwe na muda wa kiasi na sababu,reasonable na zinazoeleweka na pande zote mbili...:hand:
     
  12. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    uchumba hauna muda maalumu inategemea mipango ya wale wenye mpango wa kuoana.
     
  13. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Uchumba ulikuwa zamani bwana....siku hizi no uchumba coz watu wanaanzia kwenye urafiki,wengine mahusiano ya kimapenzi mapema kabla ya kufikishana kwa wazazi kwa mantiki hii tayari wameshajuana.Au mi sijaelewa maana ya uchumba?teh teh teh....
     
  14. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,789
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    sawa kabisa....u shake well before use....je mtu kama ni kibamia na saa hiyo ndo tumeshaoana?....mi bwana naona mtumiane kwanza ndio muoane....japo dini haziruhusu
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    "at list miezi isiyozidi sita." Duh!
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Miaka 12 inatosha kujuana vyema!
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    At least miaka miwili kwa mtazamo wangu.
    Ni vizuri kukaa muda mrefu ili mjuane tabia zenu na kama mna mapungufu yenu pia myaone ya kawaida.
    Mkikurupukia ndoa mtajuta.
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    umri wa mtu.
    Wajuane wakiwa na miaka kumi. Baada ya miaka 12 watakuwa na 22.
     
  19. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #19
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    18 + 12 = 30 huo ndo umri wa kuowa na kuolewa. Baba wa taifa aliowa akiwa na miaka 31
     
  20. CPU

    CPU JF Gold Member

    #20
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Yaani muda wote huo unashikiliwa na polisi bila kufunguliwa mashitaka?
     
Loading...