Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Mkuu 2015: Mkakati uwe ni kuongeza idadi ya wabunge CHADEMA na siyo kupata Rais wa CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PMNBuko, Jun 24, 2011.

  1. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waungwana wanaJF, naomba nioneshe msimamo wangu kuwa mimi ni CHADEMA damudamu, lakini kuna mambo mawili nataka niwashirikishe.

    1. Wakati naangalia kipindi cha Bunge Juzi jioni niliona namna wabunge wetu wa CHADEMA wanavyopata taabu kupitisha hoja kutokana na uchache wao bungeni. Wana CCM, wabunge wanapitisha maamuzi kwa kusema NDIYOOOOOOOOOOOOOOOOOOO kubwa lakini za kinafiki huku hata waliolala huamshwa na kusema NDIYOOOOO!! Huu ni upuuzi. Lazima tuwe na idadi kubwa bungeni ili waseme NDIYOOOOOOOOOO na kushinda CCM.

    2. Kutokuwepo nia ya dhati ya serikali kutoa fursa kwa vyama vya upinzani kuwa na demokrasia ya kweli katika shughuli za wanasiasa za ndani na nje ya bunge. Wabunge wetu wanadhalilishwa kwa kupindisha sheria za nchi. Idadi kubwa ya wabunge itaifanya serikali kukubaliana na maamuzi yao maana ndio watakuwa na sauti kubwa bungeni.

    WanaJF, mnasemaje hapo?? Naomba michango yenu kwa kuzingatia hali halisi inavyoendelea Bungeni.
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ushauri wako unamapungufu ondoa.uCHAGUZI MKUU UNAHUSISHA Rais , wabunge na Ma-diwani.Hapa unacholeta ni utani hujatoa ushauri
     
  3. x

    xman Senior Member

    #3
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mzee yani ujakosea kuingiza wabunge wengi wa upinzani na namba ikawa balance or atleast inakaribia kubalance bungeni kutakuwa hakuna mambo ya kipuuzi katika hoja za msingi ambazo zinaitaji maelezo ya kina na sio blaa blaa ilimradi siku ipite kama inavyofanyika sasa kwamba ikifika katika swala la issue ya msingi kupigiwa kura upinzani unapata tabu kwasababu ya namba ya chama cha magamba
     
  4. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mimi natofautiana kidogo na wewe!dawa ni kuuondoa kabisa utawala wa CCM!(overhauling the whole system)!!
     
  5. F

    Froida JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Mkakati ni wa kuchukua dola sambamba na kuongeza wabunge madiwani na wenyeviti wa vijiji
     
  6. Gwallo

    Gwallo JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 2,000
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Nawashukuru wanachi watz kwa kuwa na imani na cdm,hiyo ndiyooooooooooo!!!!!!!!! ni ya mwisho mwisho, mkuu ccm inadondoka amini usiamini 2015,
     
  7. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,444
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    I can't agree with you more... CDM wanachotakiwa kufanya sasa ni intelligensia ya kuidentify potential candidate na kuwagroom. Infact kutoa elimu husika ili watu wenye uwezo wajitokeze. Issue siyo kuwa na raisi toka CDM au chama chochote cha upinzani. Ktk mfumo wetu tunaona mbali na kuwa raisi ni executive kimaandishi.. Ukweli ni kwamba he is more of a symbol. Kinachotakiwa kufanya ni kubadili sheria nyingi tu na zoezi hilo hufanyika ndani ya bunge. Imaagine unakuwa na premier hajui hata wajibu wake kama kiranja ... Nchi inakuwa gizani hakuna serious actions zinachukuliwa wakati kuna Raisi PM na wabunge wanaosifia bajeti ambao hawako objective kutokana na mfumo ulipo etc. Watu wanaopashwa kusimamia serikali wanaelekezwa au wanaagizwa na chama tawala kutetea bajeti ya serikali.
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wewe umetokea mapori gani? 2015 kuanzia rais mpk balozi wa nyumba 10 chadema
     
  9. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu avatar yako ina ninyima raha plz
     
  10. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #10
    Jun 24, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nchi inahitaji mabadiliko ya kisiasa na hakuna mabadiliko iwapo utashindwa kukiondoa chama kilichokosa mwelekeo madarakani. Hapa tulipofika tunahitaji uongozi mpya sio viraka vya hapa na pale wakati biashara inaendelea kama kawa....Jamani wana Jamiiforums hivi mchakato wa katiba unaendelea kweli? naona kama vile mambo yamesimama maana bila Katiba Mpya itakayotupa tume huru ya uchaguzi tutakua(watanzania) tunatwanga maji kwenye kinu.
     
  11. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #11
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tunahitaji kufanya mabadiliko makubwa 2015. CCM inatosha kwa yote mema na mabaya waliyotutendea. Tunataka chama kingine kishike dola.
     
  12. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #12
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,061
    Trophy Points: 280
    Hizo Rangi au huyo mtu??
     
  13. H

    Haki Yetu Senior Member

    #13
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhan mawazo yako sio mabaya. Ni kweli hiyo inaweza ikawa ni mkakati mzuri tu wa kuikomboa nchi hii.

    Kwa upande wangu nafikiria kuwa uwezekano wa CDM kushinda urais wa nchi hii ni mkubwa sana. Angalia matokeo ya uchaguzi uliopita. Pamoja na matatizo yote ya mfumo wa uchaguzi lakini kura za kutosha zilipatikana. Matumizi ya usalama wa taifa katika kuchakachua matokeo na tume ya uchaguzi ya chama tawala tukiweka machache.

    Sasa kwa mwendo huu wa uendeshaji nchi unaofanywa na chama tawala naona wanakabidhi nchi mikononi mwa CDM wenyewe. Kikubwa ni kuweka mikakati ya kutosha na ninaamini kabisa CDM ina watu makini wanaoweza kupanga mipango hiyo.

    Inawezekana kabisa kuongeza idadi ya wabunge na pia kushinda urais kwani hawa watawala wameshachoka kabisa.
     
  14. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,881
    Likes Received: 1,440
    Trophy Points: 280
    Wapenda mageuzi tutakuwa tunakosea sana kama nguvu zetu tutakuwa tunazielekeza kwenye uchaguzi tu. Mimi nafikiri kabla ya kuota kushinda uchaguzi, nguvu zielekezwe kwenye katiba nzuri itakayotoa nafasi kwa tume huru ya uchaguzi. Vinginevyo tutaendelea kulia mwaka hadi mwaka na ccm itaendelea kupora uchaguzi. Kabla ya uchaguzi wa 2010 watu hapa JF walikuwa wanasema ngoja uchaguzi ufike, ukafika na hamna lolote lililotokea. Na hiyo 2015 itakuwa hivyo hivyo. ccm inatumia mbinu ya kuwaachia wabunge wachache wa upinzani wapite lakini wanahakikisha wengi waliopita ni ccm. Watanzania tuamke tusiseme tu subiri uchaguzi ufike ndio tufanye mabadiliko, mabadiliko yahitajika sasa na ikiwezekana leo hii hii..
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,514
    Trophy Points: 280
    bora wewe umesema, mimi ndio inanichefuwa kweli kweli.
     
  16. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Huu mkakati unaweza kuanzishwa na CCM siyo Chadema.
     
  17. y

    your choice Member

    #17
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 18, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hapa dawa ni kuongeza wabunge wa chadema na Kumpata RAIS pia wa CHADEMA kwani ndo wenye uchungu na inji hii.Hapo vipi?
     
  18. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hata mimi nikiziona avatar zenu huwa ni lazima niwe na kalimau pembeni, hasa hilo limtu linalocheza
     
  19. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #19
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mkakati unatakiwa uwe kupiga kotekote unapoongelea uwe kushinda Ubunge inamaana hujui contribution ya Kura za Urais katika kuongeza hiyo idadi ya Wabunge unayoisema.
     
  20. p

    plawala JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kote kote,rais,wabunge,madiwani,wenyeviti wa mitaa,mabalozi wa shina,familia,mtu moja moja,watoto,vijana,kina mama,kina baba,wazee na tanzania yote
     
Loading...