Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubinadamu unapomshinda Binadamu...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Jul 6, 2012.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Siku za hivi karibuni kumekua na migomo ya sekta nyeti sana inayohusu uhai wa bindamu,Udaktri.Wapo waliounga mkono wapo waliopinga migomo hiyo iliyotokea kwa nyakati tofauti.Lakini pia wapo waliounga mkono msimamo wa serikali na wapo waliokosoa,pia wapo waliowaunga mkono madaktari na wapo waliowakosoa. Ni jambo la hatari sana kwa sekta hizi nyeti kusagishana na kushindwa kuiona thamani ya Ubinadamu,wala hili sio jambo la ushabiki.lawama zimetolewa kwa pande zote mbili na wamejitahidi kwa nyakati tofauti kutafuta suluhu na imeshindikana au imepatikana ya muda tu.Kwa nini?ni kwa sababu wanadam au watanzania wote tuna matatizo ya kufanana na hayo yanasababisha yote haya. Juzi kati hapa nilileta thread hapa inayohusu namna watu wanavyochagua wenza wa maisha kwa misingi ya elimu,fedha na muonekano wa nje(sura).Michango mnaijua wenyewe,kuna watu hapa walisema hawawezi kuolewa au kuoa darasa la 7 au asie na hela au muonekano fulani.Hii ina maana kwamba,asiekua na vitu hivyo sio binadamu yuko nusu na hatakiwi kuoa au kuolewa,ili akamilike au awe binadam anatakiwa awe na vitu hivyo.kwa sababu huyu anakua hana sifa za binadamu,ndo maana hata akitoa mawazo yake hayasikilizwi,huyu hana akili wala busara,utamsikilizajaje mtu hajaenda shule?Naam imezuka sintofaham baada ya wenye akili(Madaktari na serkali) kushindwa kuutambua utu na ubinadamu na kusigishana kuhusu pesa.Ubinadamu ukikosa nafasi.watu midomo wazi wenye akili wanashindwa kuliona jambo kama hili. Watu wanajiuluza yanatoka wapi haya?Ukweli ni kwamba mfumo wetu wa malezi umeleta haya.Mfano mdogo ni kwamba mtu unapochagua mwenza kwa kutumia vigezo vya nje kama pesa,elimu,mtu kama huyu lazima mwanae atalelewa kwa misingi hiyo ya kuvithamini vitu hivyo.Familia kama hii haiwezi kuitambua thamani ya ubinadamu.Watoto hawa watawathaminisha binadamu wenzao kwa namna ya wazazi wao,yaani kama huna hela na elimu kwao wewe sio binadamu. Serikali yetu na madaktari ni matokeo ya familia za namna hii.Ni jambo gumu sana kuacha watu wafe kwa sababu haulipwi vyema,pia ni jambo gumu zaidi kuacha kutambua thamani ya mdaktari ukaacha kuwalipa vyeme na ukajilipa wewe vizuri,haya yote mawili ni unyama na malezi yako lazima yatakua na matatizo.Tunatakiwa tutambue kuwa ubinadamu ni zaida ya fedha,lakini hili haliji hivihivi tu linatoka kwenye malezi yete.Naam ubinadam haupo na umetushinda.Mtoto akifeli mtihani au akitoka familia maskini anaonekana thamani yake haina tofauti na kondoo.
     
  2. mito

    mito JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nawasalimu tu, niko MMU au si hasa, nisije kula banana bure.
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Umeona eeh, huyu mpenzi wangu saa nyingine hadi anaboa yeye kila siku ulalamishi tu!
    Mimi nishamwambia nampenda jinsi alivyo sijui anataka waziri gani tena ampende; duh!
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Kaunga wifi yangu, kitinda mimba wetu huyo tulimzoesha kumdekeza na kumpa attention. Hebu utie kasi mama, asiidekee sirikali aje kudeka kwako! Jana alitaka kulala huku PAW akamtimua.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Yaani anadeka kweli, kutwa kucha kulalama tu. Jana namuita kitandani, mara ooh sijampikia ndizi za utumbo mara ooh sijamuita honey, full mideko.
    Eiyer sweetie, achana na mambo ya serikali pasua kichwa hayo; njoo tufurahia natural things ambazo Mungu katupa!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Uko sawa Eiyer kweli binadamu tumekosa utu kwa kweli na hata matabaka tuliyojijengea ni ya ajabu tunasahau kuwa muda wetu hapa duniani ni very limited kuupoteza kuonyeshana Masters na Phd zisizoweza hata kutusaidia kihualisia zaidi ya kukandamizana Shame on us, tumetengeneza kizazi cha ajabu kabisa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,847
    Likes Received: 5,218
    Trophy Points: 280
    Nimechoka
     
  9. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Hivi na hili nalo ni siasa?Kazi ipo!
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Nakuambia mpaka tujikomboe kifikra,itachukua muda sana!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Umechoka nini,kuishi? . . .
     
  12. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Thread pasua kichwa,achana na haya mambo Eiyer ,we jimuvuzishe kwa Kaunga ukapate joto.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Thread pasua kichwa,achana na haya mambo Eiyer ,we jimuvuzishe kwa Kaunga ukapate joto.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Mwambie labda weye atakusikia, weye muache nikianza kuangalia tamthilia asinisumbue na hivi ni mroho wa k! Sosi Mke wa mikela!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Angalia mama asinywe akanywa sumu ya panya,hawakawiagi hawa,hasa ukisha mchengua kwa mahaba.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    nimependa munavyo-philosophise kwenye huu uzi.... but hey guys, let's get real when we are dealing with the real world....
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Ngoja yakukute ndo utajua haya mambo sio ya kuacha hivi hivi,Kaunga yeye yupo tu,huyo ni wangu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Utaeleweka tu,labda sio mimi Eiyer!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...