Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tupeane taarifa sahihi za mgomo wa walimu.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Gama, Jul 31, 2012.

  1. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Ninaimani wanaJF tumetapakaa nchi nzima, naomba kila GT atujuze hali ya mgomo wa walimu ilivyo katika wilaya yake. Mimi niko Wilaya/Manispaa ya Ilala, jana nilizungimza na mratibu mmoja wa elimu akasema Ilala hakuna mgomo na kazi inaendelea kama kawaida. Lakini jioni mtoto wangu wa darasa la tatu nilipomuuliza alisema walimu walikuwa na mgomo shuleni kwao, alinipa vielelezo viwili: 1. Mwalimu wa kiingereza ambaye mara nyingi jumatatu hukagua kama wamefanya h/w aliyowapa last week hakufanya kama alivyozoea.

    2. Mda mwingi walimu walikuwa wamejifungia kwenye ofisi ya walimu, anadhani walikuwa na mgomo.

    Hebu tupeana taarifa kamili za kila kona ili tuweze kutathmin kwa manufaa ya jamii. Karibuni.
     
  2. s

    sidemoko New Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wajinga hao pande za lushoto hakuna mwl aliyetia miguu shulen had mida hii tuwaunge mkono lkn tuwashauri wasigawa nyike kwan mgomo wao umefuata taratib zote kisheria wasubir amr ya mahakama baadaye
     
  3. A

    Anold JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,010
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    shule ya msingi bunge hakuna mgomo walimu karibu wote alikuwa madarasani. Kimsingi unafiki na njaa waliowayo wataanzania walo wengi nawashauri walimu warudi tu madarasani
     
  4. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wajinga wengi katika nchi ya Tanzania wapo Dar ES salaam Siyo katika taasisi au nyanja chache bali zilizonyingi.Hata kukubali mageuzi Dar itakuwa ya mwisho na ndiyo maana hata inaongoza kwa uchafu duniani.Mie nawafagilia watu mikoani kama songea,Musoma,singida na kwingineko wana ufahamu na uelewa sana lakini siyo dar.Dar haina tofauti sana na Lindi nafuu hata Mtwara kuna vinjwa huko.Kama watu waliopo dar wasingekuwa na afadhali ya kupata huduma kama radio ,umeme na TV naamini watu wengi hivi sasa wangeendelea kutembea na wametapakaa mavi kama siyo kinyesi.
     
  5. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa jinsi ulivyowakandia hawa jamaa nadhani wangekuwa wanakufahamu unapokaa wangekukata viganja tehe tehe.
     
  6. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ukombozi ni kazi sana km watu wanajali njaa
     
  7. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Uoga mwingi. Nakuambia shemeji yangu anafundisha shule mojawapo ya TMK jana amewahi kwenda kazini kuliko siku zote.
     
  8. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    mgomo wa walimu ufanikiwe? labda sio bongo wakuu...ngoja tuone...
     
  9. mgunda1990

    mgunda1990 Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    unafki na uoga,pia back ground,shule alzosoma mwl n semnry had vyuo,atagoma kwel...bg up wote mlotekeleza agzo kwan mwsho wa cku mpunga ukiongezwa hata hao wanafk watashabkia..
     
  10. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kibaha walimu hawajaenda kazini. cha kushangaza hata wanafunzi hawajaenda shule kwa baadhi ya shule.
     
  11. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mzee wa Rula Dar miyeyusho sana na mbaya sana wengi ndio choka mbaya kuliko mikoani huko.sema walimu weni wa kike dar ni wake za watu wanene au watumishi wa idara nyinginne,lakini kipato chao hakiwatoshi kuishi na kufika mwezi mwingine kwa hiyo ni kupe tu.Walimu wengi wa dar naamini ndio wangekuwa machampino wa migomo ya kuninua maisha yao tofauti na sehemu nyi gine.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. M

    Marsy Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haki ya walimu haitapatikana kamwe kutokana na kutokuwa na umoja baina yao!Weng wao wanafikiri wakifukuzwa kaz watashndwa kuishi na kikubwa ni kushndwa kujiamin kwamba wanaweza!!!UMOJA NI MUHIMU.
     
  13. Download

    Download JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Leo nimepka sim kijijini kwetu mhelo kule tanga wilaya ya usoto wameniambia shule ya msingi mhelo niliosomaga mimi jana na leo hakuna mwl alieingia darasani. Walim nawaambia uoga kwenu mwiko! Huku arusha na kilimanjaro hata walim hawajafika shule wapo wakuu wa shule tu. Mwaka huu serikali lazma itie adabu.
     
Loading...