Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu: Ngeleja amelidanganya bunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Smartboy, Apr 5, 2011.

  1. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mh. Tundu Lissu amemwuliza Ngeleja kuhusu kampuni ya madini ambayo imechukua maeneo ya wakazi wa Singida Mashariki bila fidia na kujenga kiwanja cha ndege kwenye mashamba ya wananchi.

    Na akamwuliza kwanini serikali haijachukua hatua ikiwemo kuwafungulia mashtaka hao wawekezaji. Ngeleja amekanusha na kusema kampuni imemilikishwa kisheria.

    Lissu ameomba mwongozo na kutaja kifungu kinachohusu kudanganya bungeni na kusema waziri amedanganya. Kama kawaida Anne Makinda amemwambia akafanye uchunguzi alete huo uongo bungeni.

    Hapa patamu ngoja tuone au wataizima kama ile ya Lema.
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Duh,afu kuna mjinga mmoja anasema haoni maana kulumbana bungeni,eti yeye ni bora waache uongo upite siku iende na wizi uendelee
     
  3. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Shida hapa kwetu ni kwamba ukisema uongo watu wanakupigia makofi ukisema ukweli wewe mbaya..

    Ngeleja kadanganya bunge makinda apeta ila itakuwa ngumu sana huko baadaye kwenye hilo....

    Lissu usikubali hadi kieleweke...
     
  4. G

    Godwine JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kama kawaida ya BUNGE letu nadhani imefika wakati kwa taifa letu kukataa mahamuzi yanayotokana na BUNGE kwani BUNGE limepoteza haki ya kuitwa chombo cha uwakilishi wa wananchi bali ni chombo cha kuviwakilisha vyama vya siasa na kwasasa ni wakati mzuri wa kulikataa na ikibidi kwenye katiba mpya watu wadai uwepo wa mabunge mawili madogo yanayoweza kuwa na wabunge 80 kila moja badala ya kuwa na Bunge kubla la wabunge zaidi ya 300.

    Bunge letu halina hadhi ya kuendelea kubeba dhamana ya wananchi na ni jukumu la wananchi kuchukua dhamana waliolikabidhi kwani limeshindwa kazi na kubaki muhuri wa mabwanyenye
     
  5. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    C umchape makofi huyo mjinga? Ni mjukuu wa EL nini? Manake ni mjnga kwel kwel.
     
  6. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Analo hilo mchuma janga hula na wenzake.....CDM sio watu wa kukurupuka sasa angoje evidence ndio ajue sasa.....:rip:CCM.
     
  7. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wakuu nami pia nimemsikia huyo waziri amezoea kulazimisha majibu kama alivyotaka kulazimisha malipo ya Dowans,tuone apambane na Lisu sasa
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    JF haiishi vituko... sasa achape makofi PC?? au keyboard tu??
     
  9. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Watabana sn, mwsho wa cku itabd wanyoshe mikono. Wameligeuza bunge ni mali ya CCM, Huyu spika anapnda kuwabana wbnge wa Cdm, angekuwa ni wa Ccm kasema wazr kadnganya wla acngeambiwa athbtshe! Kwnza hakn mwny ubav wa kumsema wazr! Wanalindana!
     
  10. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Ndio hili bunge kina Cheyo wanasema liachwe lijadili muswaada wa katiba mpya? Hamna kitu kabisaaa!!
     
  11. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hawa wabunge wa CCM aispokufa mmoja bungeni kwa swali kuwa gumu na amedanganya sijui................
     
  12. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Wapamabanaji tuko na nyie simamieni ukweli kwani kweli itatuweka huru.

    Tuko tayari kwa ajili ya nchi yetu .
     
  13. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,479
    Likes Received: 2,722
    Trophy Points: 280
    Ngeleja ameingia choo cha kike
     
  14. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Spika amempa hadi Ijumaa ili athibitishe ni kwa vipi waziri amesema uongo, yetu macho!
     
  15. S

    SOKON 1 JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Alafu huyu spika wa bunge mbona kama amepitisha uwongo upite na eti kama mtu anamashaka ukajadiliwe kwenye kamati kati ya Ngeleji na Tundu Lisu ili wapatane.
    Swali langu ni Tundu Lisu anawakilisha wananchi kwanini huyu Ngeleji atuambie sisi wananchi kwa kupitia bunge na tumuhukumu sisi wananchi.
     
  16. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 649
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ngoja Tusubiri ukweli upelekwe Bungeni halafu Makinda Amlinde Waziri, ila suku inakuja pale ukombozi wa kweli utakapopatikana, naelewa watu wengi na hasa viongozi wa CCM wanaamini Watanganyika hawawezi kufanya lolote kwa kuwa bado wamelala ila wanaamka kwa kasi na siku wakisha nawa uso itakua balaa kweli kweli hapa TZ.
     
  17. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    EEHHH kumekucha leo. ushabiki wa vyama zaidi. tusubiri hoja
     
  18. S

    SOKON 1 JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kujadili ukweli ni kupoteza mda tuna mambo mengi ya kufanya namnukuu Spika wa Bunge Anna Makinda.
    Wabunge wa ccm wanapiga makofi na huku wakitabasamu.
    Ila mpiganaji wetu Tundu Lisu kaza buti kwani ndio wanapokupa ujasiri mpaka kieleweke tupo pamoja.
     
  19. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ngeleja, motoni peoplesssssssssssssss......
     
  20. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ngeleja kwa Lisu kama Yanga kakutana na Aston villa patachimbika labda spika aizime. LISSU LAZIMA AWAPIGANIE WAPIGA KURA WAKE KWA GHARAMA YOYOTE ILE. Af nawashauri mawaziri wa ccm wakiulizwa swali waangalie nani kauliza sio kupurumuka kujibu wabunge wengine ni wafuatiliaji sio kama hao wenzao wa ccm wanaopiga weza siku inaisha lazima wajipange.
     
Loading...