Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tucta yashikia bango maandamano kupinga bei ya umeme

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Rutashubanyuma, Jan 20, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Tucta yashikia bango maandamano kupinga bei ya umeme
    Wednesday, 19 January 2011 21:42

    Patricia Kimelemeta

    SHIRIKISHO la vyama vya Wafanyakazi nchini (Tucta), limesema bado linaendelea na mchakato wa kuelimisha wafanyakazi juu ya hatua zitakazochukuliwa wakati wa kufanya maaandamano ya amani ya kupinga ongezeko jipya la bei ya umeme.

    Hatua hiyo imekuja baada ya Shirika la Ugavi wa Umeme (Tanesco) kupandisha gharama za umeme kwa asilimia 18, ongezeko ambalo lilianza Januari Mosi mwaka huu.

    Akizungumza na Mwananchi kwenye mahojiano maalumu yaliyofanyika jijini Dar es Salaam , Naibu Katibu Mkuu wa Tucta, Nicolaus Mgaya alisema mkakati wa kufanya maandamano upo palepale.

    Alisema kutokana na hali hiyo Tucta inaendelea kufanya maandalizi ya maandamano hayo ili wafanyakazi waweze kutetea haki zao.
    “Mkakati wa maandamano bado upo palepale, kwa sasa tunaendela na vikao ili tuweze kufuata taratibu zilizopo kwa ajili ya kufanya maandamano yatu, lengo ni kuitaka serikali kupunguza gharama za umeme ambazo kwa kiasi fulani zinawakandamiza wafanyakazi,”alisema Mgaya.

    Aliongeza kwamba maandamano yao yatafanyika nchi nzima ili wafanyakazi waweze kushiriki kikamilifu, jambo ambalo wanaaamini kuwa serikali inaweza kusikiliza kilio chao.

    Alisema gharama za umeme ni kubwa, zinawaumiza wafanyakazi kwa kiasi kikubwa kutokana na kupata mishahara midogo ambayo haiwezi kukidhi mahitaji ya kila siku.

    Alibainisha,kutokana na hali hiyo serikali ina haja ya kuangalia upya bei hiyo ili tabaka zote ziweze kuondoa malalamiko yao.

    Tucta imepanda kufanya maandamano ya amani Januari 29 mwaka huu, kwa ajili ya kuishinikiza serikali kupunguza gharama za umeme zilizoongezwa hivi karibuni.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Wenye kero wasibughudhiwe..........waachwe waandamane..........Tusije tukasikia polisi wanabuni taarifa za "Kitnelijenisa" kukataza maandamano haya ya halali nchi nzima...............................................tumechoka kuonewa na hawa mafisadi.......................
     
  3. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    TUCTA si wale walikemewa kama mbwa walipotaka kugoma, na kuambiwa kura zao hazitahitajika? Safari hii kweli wataweza?
     
Loading...