Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti ya FISI DUME na FISI JIKE kwenye maumbile ya mifumo wa uzazi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Topi, Oct 28, 2012.

  1. T

    Topi Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wengi wamekuwa wakiamini kuwa Fisi (Spotted Hyaena) ni Huntha (kiumbe chenye mifumo yote ya uzazi wa kike na kiume). Ukweli ni kwamba mnyama huyu siyo Huntha (hermaphrodite) bali maumbile yake ya mifumo ya uzazi zimefanana (Penis Vs Clitory/vagina, scrotal sac/testicles Vs Vaginal labia). Clitory/pseudopenis a.k.a kinembe kimerefuka na kufanana kabisa na penis na inafanya shughuli muhimu km vile kuzaa, kujamiana na kukojoa. Tofauti ya Penis na Pseudopenis ni kidogo sn ya dume kwenye ncha kidogo imechongoka while ya jike some how blunt. Jike hana kabisa ile external opening (vagina). Chuchu za jike ni kubwa kuliko za dume hasa wakati wa kunyonyesha na wakati wa mimba. Kwa body size vile vile jike ni mkubwa kuliko dume. Pia jike ni shari kuliko dume. Mwenye uwelewa zaidi atuelimishe. Karibuni
     
  2. N

    Nairobifly Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hauuuuuuuuuiiii maajabu ya Musa, hii nini tena anatuletea huyu.
     
  3. M

    Mundu JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ...kule skuli zamani, ukikosea kujibu swali..mwalimu anakwambia akili kama "fisi maji"
    sijui walikuwa na maana gani?
    Darasa zuri hilo ndugu Topi
     
  4. N

    Nairobifly Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    baada kurudia kusomo mara mbili tatu naona ni somo nzuri kweli kweli, ila mmh!!! Tafsida kidogo maneno makali.
     
  5. C

    Chongombili Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 26, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtalaam Topi kumbe upo humu, walahiiiih tumegongana uso kwa uso ndani ya JF. Nadhaani mimi ndiye nilyekufanya upost hii thread humu baada ya kukuuliza maswali mengi husu fisi, hakika ni wewe mtaalam, wape yote yale uliyonipa na mimi mwaga mavitus mtaalam. I salute you Topi. Uko poa.
     
  6. C

    Chongombili Member

    #6
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 26, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtalaam Topi kumbe upo humu, walahiiiih tumegongana uso kwa uso ndani ya JF. Nadhaani mimi ndiye nilyekufanya upost hii thread humu baada ya kukuuliza maswali mengi husu fisi, hakika ni wewe mtaalam, wape yote yale uliyonipa na mimi mwaga mavitus mtaalam. I salute you Topi. Uko poa.
     
  7. mshihiri

    mshihiri Senior Member

    #7
    Oct 28, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mie ndo kwanza nijue haya
     
  8. N

    Nero Member

    #8
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    A fantastic lecture of the day. Fisi kumbe uko hivyo
     
  9. damper

    damper Senior Member

    #9
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duh! nashukuru kufahamu hili leo kwani ulitokea ubishi mkubwa sana mtaani kwetu siku za nyuma kuhusu fisi,
    Jamaa ambaye alikuwa anajifanya anamfahamu fisi vizuri alitwambia hakuna fisi dume wala jike na inapotokea kupandana ni yoyote yule atakaye wahiwa anapata kitu!
     
  10. C

    Chongombili Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 26, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wale mliopo maeneo ya vijijini au maeneo Fisi wanapatikana, unaweze pia tofautisha fisi dume na fisi jike kwa SAUTI, FISI Jike anatoa sauti iliyofanana na KICHEKO cha binadamu, wakati dume sauti yake ni ile ya Huuuuuu!!huuuu.. Hii pia nilipata kutoka kwa bwana Topi.
     
  11. N

    Nero Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jamani tofauti hii nimeipenda. Ngoja nianze practical muda huu. Wako maeneo haya
     
  12. T

    Topi Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nipo mkubwa, asante
     
  13. N

    Nero Member

    #13
    Nov 8, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Picha tafadhali
     
  14. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2012
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,437
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Tuwekee picha, wengine bila picha lesoni inakuwa ngumu kidogo, si unajua " a picture is worth a thousand words"?
     
  15. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
     
  16. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mkuu topi, fisi mwenye characteristics hizo ni spotted hyena tu, au na strapped hyena maana hapo naona umemention spotted peke yake naomba unijuze.
    Pili naomba unijuze huyu mnyama anayetambulishwa kama 'the most aggresive animal in Africa' KIBOKO, anakula majani tena zile nyasi fupi, lakini nikimuangalia mdomoni hana meno kwa mbele ana meno marefu kama manne tu mdomoni, je hizo nyasi anatumia lips kuzing'oa ardhini?
     
  17. BAOSITA

    BAOSITA JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2011
    Messages: 370
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tujifunze ku-Google wakubwa,utapata majibu yote.
     
  18. T

    Topi Member

    #18
    Nov 15, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo mkubwa, ni huyu spotted hyaena ndiyo maumbile ya dume na jike zimefanana. Tuna aina mbili nyingine yaani brown na striped hyaena japo maumbile yao ya uzazi ni kawaida.
     
  19. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #19
    Nov 17, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,787
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    watu kwa kupenda kuangalia utupu,hadi wa fisi mnautaka?
     
  20. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #20
    Nov 19, 2012
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,437
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Mkuu, tunataka kujifunza na wala haihusiani na "hayo unayoyawaza" wewe.
     
Loading...