Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti kati ya Mashuhuri na Maarufu

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Shine, Jan 17, 2012.

  1. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wana jamvi kwanza niwape pole kwa msiba wa mwenzetu na mpendwa wetu dada Regia Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi. Pia naomba kujua tofauti iliyopo au zilizopo kati ya Mashuhuri na Maarufu kwani nimeliona hili meno humu Jamvini na nimeshindwa kuzijua tofauti zake.
    Karibuni kutofautisha
     
  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    Maarufu ni popular na mashuhuri ni prominent.

    Maarufu ni popular kama ma dj, wanamuziki, wacheza mpira, mastaa wa bongo movies, watangazaji wa redio na tv etc. Maarufu ni mtu yoyote ambaye yuko vinywani mwa watu, hata muuza samaki, muuza karanga au hata mwizi maarufu ni popular sio mashuhuri, prominent.

    Mashuhuri ni watu wenye kufanya jambo la heshima ya hali ya juu, viongozi, watu kama mawaziri, maraisi wafanya biashara mashuhuri.
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Thanx mkuu i got something
     
  4. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Maarufu ni kujilikana kwa mtu. Unajua Juma ni mtu maarufu sana. Na mara nyingi msimuliwaji sio lazima athibitishe. Mashuhuri inamaana pana sana - heshima, ujuzi, uwezo, kazi - mara nyingi ukitumie neno hilo basi lazima utaje huo umashuhuri wake. Binti juma alikuwa mashuhuri wa utengenezaji chapati.
     
Loading...