Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tigo!Tigo!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mvina, Aug 5, 2009.

  1. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kunasehemu nilisoma ila sikuenda kiundani sana watu wanashauri mtandao wa TIGO wabadilishe jina maana Tigo limekuwa tusi, naomba kuuliza kama **** mwenye tafsri ya tusi hilo tusije tukafulia tukirudi home.
    Nawasilisha.
     
  2. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    tusi ni kitu gani? tigo tusi ?kwanza tigo sio kiswahili so sio tusi! ni michezo tu ya Lugha kaka mitaani, wana maana yao, kama ilivyokuwa yebo yebo!!
     
  3. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Thanx mkuu kwa huo ufafanuzi kidogo lakini hata yebo yebo siilikuwa ina maana yake?
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wewe kwani unatumia tiGo? ama unapenda tiGo
     
  5. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Natumia At&t!
     
  6. Bhokem

    Bhokem Member

    #6
    Aug 7, 2009
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aah washiikaji, kama tigo matusi basi hata kufulia matusi
     
  7. s

    senko New Member

    #7
    Aug 7, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Salaam kwa wote,

    Ninavyojua mimi kuhusu lugha ni kwamba mpaka neno liwe kwenye kamusi ndio linakubalika kwa maana lililolpewa. Na kila lugha inaongeza maneno kwa njia hiyo. Kigezo kimojawapo ni idadi ya watumiaji. Je Tigo linaeleweka kwa asilimia kubwa ya wa Tanzania?

    Tuendelee kujadili.
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Achana na akina Masanilo ndo wanaopelekea hilo neno lionekane tusi., nadhani wana`imagine ile nembo ya tigo, wanaifananisha na ma****** ya majimama wao! kwii kwii kwiii!

    Hujasikia watu wanasema ~nimemchukua yule demu "voda to voda"~. akimaanisha hajatumia salama?

    Lakini kimsingi ni neno tu, halina ubaya wowote.
     
  9. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Senko kwa maana hiyo maneno yote yana anzia kwenye kamsui? Kama ndo hivyo huyo anaye yaandika huko anayapata wapi? Ufafanizi kidogo.
     
  10. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    PakaJimmy nashukuru umetoa kidogo mwanga kwamba voda to voda wana maanisha bila Salama basi na hili pia huenda wakawa na maana ndani yake.
    Poa ila nimepata mwanga kidogo.
     
  11. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,548
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Neno Tigo lilipata maana ingine mara tu walipotoa tangazo kuwa Tigo itakupa utakacho na zaidi......sasa hiyo zaidi ndio ikaleta tafsiri hiyo....kwa mabazazi....
     
  12. N

    Nangetwa Senior Member

    #12
    Aug 11, 2009
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    haya ni maneno tu ya mtaani na ni vijana wanayatunga. kimsingi hilo neno sio tusi kabisa
     
  13. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,220
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    TiGO sio tusi mbona kwenye kamusi hili neno halipo? mimi sidhani kama ni neno la kiswahili.
     
  14. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wakileta lingine na waendelee na matangazo ya kukupa kila utakachi "na zaidi" basi na hilo jina litaharibika pia.
     
  15. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Kuna rafiki ya ngu mlokole anafanya kazi Tigo..anaogopa kutaja jina la kampuni yake. Hawezi kuthubutu kusema anafanya kazi TiGO..anachosema anafanya kazi MIC Tanzania. Ukimwambia sema tiGO anagoma kabisa!!!
     
  16. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    SAMAHANI MODS MSINIPE BAN NATOA TU UFAFANUSI HILI NENO LITUMIKAVYO HUKU USWAHILINI. ukweli tiGO inamaanisha mwanamke au shoga anaetoa kinyume na maumbile e.g mke unamuingilia njia ya kawaida ukeni then unamgeuza na kutaka kumuingilia njia ya haja kubwa ndiko huko kuitwako tiGO
     
Loading...