Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tendo la ndoa

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by GABLLE, Apr 25, 2011.

  1. GABLLE

    GABLLE Member

    #1
    Apr 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba kujuzwa kuhusu neno sahihi na fasaha la "TENDO LA NDOA" ni lipi??
     
  2. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mmm, maneno mengine ni makali kuandikwa hadharani kama hapa ulipoulizia, nakushauri kama uko over 18, ukaulizie kwa wakubwa wenzio ila weka angalizo kuwa inayokusudiwa ni "lugha" tu na sio mautundu mengine
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    "TENDO LA NDOA"

    ni lile linalohusishwa kuingiliana kimwili baina ya mume na mke ambao muunganiko wao wa kuish pamoja unatambulika kwa mujibu wa sheria ya kidin,ina maana wameoana
     
  4. R

    Rweye JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,656
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    Kuchapana
     
  5. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,122
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Neno sahihi ni Tendo la ndoa.. kama lilivyo.
     
  6. GABLLE

    GABLLE Member

    #6
    Apr 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeuliza nikiwa na maana kwamba, unakuta mtu akiwa akielezea hilo tendo kila mmoja anakuwa anaema lwake. Kuna wanaosema KUZINI, KUJAMIIANA, KUKURUBIANA, KUINGILIANA KIMWILI na wengine KUFANYA TENDO la ndoa. Matendo ya ndoa ni mengi kwa muujibu mafundisho ya ndoa. Kila mwanandoa kutimiza wajibu wake kwa mwenza wake, upendo, utii, heshima, kujaliana, kusaidiana, kuvumiliana nk..
     
  7. S

    Senior Bachelor Member

    #7
    Apr 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maneno "tendo la ndoa" katika muktadha wa matumizi ya lugha ni tafsida. Hutumika kuelezea dhana ya ashakumu kuingiliana kimwili baina ya watu wawili. Badala ya kutumia maneno makali tunayoyafahamu. Tafsida hii "tendo la ndoa" ilianza kutumika kushadidia ile dhana ya kimsingi kuwa tendo hilo ni mahsusi kwa watu ambao tayari wako kwenye ndoa tu. Nje ya ndoa tendo hilo huchukuliwa kimadili kuwa ni kosa. Kwa hiyo, hata likifanyika nje ya ndoa nadhani bado ni sahihi kuliita tendo la ndoa kama mtumiaji anakusudia kutumia tafsida. Sikubaliani na wale wanaosema kuwa litumike tu andapo kuna ndoa. Hapana, tuangalie muktadha wa chimbuko lake. Asante,
     
  8. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #8
    Apr 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    tendo hilo linaitwa ngono au "kunda"
     
  9. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #9
    Apr 25, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa mujibu wa kamusi ya kiswahili sanifu TUKI.
    'Tia tupu ya kiume kwenye tupu ya kike katika kitendo cha kujamiiana'
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ya mwaka gani?maana BAKITA wanalihisisha hilo tendo kwa watu waliooanaaaa
     
  11. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nitendo la mtu mume kuingiza kikojoleo chake kwa mtu mke.
     
  12. mseseve

    mseseve JF-Expert Member

    #12
    Apr 25, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    tendo la ndoa ni kile kitendo cha kuacha kojoleo la kike kulimeza jienzie la kiume
     
  13. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #13
    Apr 26, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hili si jukwaa mahsusi.
     
  14. GABLLE

    GABLLE Member

    #14
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mahala pake ni wapi na huku wapo watu wenye taaluma mbalimbali ambao wanaweza kuelimisha jamii?? Kama mtu hujui au kuchangia jambo bora kuacha kuliko kejeli au matusi!!!!!!!!!!
     
  15. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Elae mseseve? Nkiki kteve mpaka uliamba mateta ebora maiyo ato?
     
  16. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ukiwa

    • ummefunga ndoa kidini au kisheria linaitwa a tendo la ndoa
    • Kisanyansi tunasema kujamiiana
    • kitoto toto wanasema kufanya matusi
    • Bila utumia tafsida linaitwa kuto***na
    • kilugha ta ujana mtaani au misemo tunasema mikasi, kupiga mti
    Zingatia matumiz kulingana a hadhira , umri na mambo mengine

     
  17. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kiswahili kina maneno mengi yanayojitosheleza kwa matumizi ya kawaida ya kila siku, tatizo ni waswahili, tunapenda sana kuficha ficha hata mambo yaliyo wazi. Hata baadhi ya viungo vya mwili ukitaka kumfundisha mtu kiswahili utapata shida sana kumuelezea mtu aelewe!
    -Maana asilia la "Tendo la Ndoa" ni "Kutomb*n*", Kulal*n*, Kuti*n*. Lakini mtu akizungumza kwa kabila lake anatamka wazi!

    Waswahili tumevuka mipaka mpaka tumepoteza maneno kama: Zeruzeru, Kipofu, Kilema na Kiwete.
     
  18. Big One

    Big One JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 759
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ndo hvyo watu tunatumia tafsida ili tupunguze ukali wa maneno lkn kila mtu anajua matendo yote
     
  19. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #19
    May 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Upo sawia kabisa ila Tendo hilo likitumika kwa wale wasio na ndoa linaitwa ZINAA au tunasema wamezini.
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    May 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,258
    Likes Received: 8,847
    Trophy Points: 280
    Hii imenikumbusha shoga (ms*ng*) mmoja maarufu
    maeneo ya K'koo na Upanga Dar. Kwa jina Supa, hajifichi. Yeye nae husema anafanya tendo la ndoa! Sasa hii imekaaje nae ni mwanamme na hufanywa na wanaume wenzake?
     
Loading...