Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo la kutokujua kusoma -Tufanye nini walimu?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kalimanzira, Jun 26, 2012.

  1. K

    Kalimanzira Senior Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Aug 15, 2007
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF na walimu wenzangu,

    Nimekuwa nikiwaza na kusikitishwa sana na kasi ya wanafunzi wetu kumaliza Elimu ya Msingi bila kujua kusoma na hata kuandika. Na sasa Serikali imeanzisha mfumo wa kuwatahini mara ya pili wanafunzi walio maliza S/Msingi ili kujua uwezo wao wa KUSOMA. Na ukifuatilia kwa makini wanafunzi hata wa Vyuo Vikuu, usomaji wao ni wa mashaka sana. Je Nini kifanyike? Tusaidiane
     
  2. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,732
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Hapo ni kushuka kwanza kwa Afisa elimu ya manispaa/wilaya ili tupate overview ya matokeo kwa wilaya nzima alafu tunashuka kwa Mratibu wa elimu wa kata nae atupe overview ya shule za kata nzima na zipo katika hali gani kisha tunamalizia kwenye shule husika ambapo watoto wasiojua kusoma kuona nini tatizo hasa. Kuulizia kama kuna facilities za kutosha ikiwa na maana ya madarasa mazuri, idadi tosha ya waalimu na vitabu kwa maana nyingine kibongobongo hali iwe nzuri hata kwa 60% kwani shule zetu tunazijua. Kama vitu vya msingi vipo hapo tunalia na walimu imekuaje hawajui alafu tunarudi tena kwa waalimu kujua imekuaje wamefaulu huku hawajui kusoma. Ila kiukweli wanafunzi hawajui kusoma kutokana na waalimu wengi wametelekezwa sana
     
Loading...