Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TANESCO: Taarifa kwa Vyombo vya Habari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Aug 17, 2011.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) linapenda kuuarifu umma kuwa mitambo mipya ya kuzalisha umeme ya Megawati 100 iliyoahidiwa bungeni na Waziri wa Nishati na Madini, Mheshimiwa William Ngeleja, imewasili nchini leo [12 August] na kazi ya kuifunga inaanza mara moja. Mitambo hiyo iliyokodiwa kutoka Kampuni ya Aggreko ya Mombasa (Kenya), itafungwa katika maeneo ya Ubungo na Tegeta jijini Dar es Salaam ambapo kila kituo kitazalisha Megawati 50.


    Umeme wa mitambo hiyo utaingia kwenye gridi ya Taifa mapema Septemba 2011. Mitambo hiyo itakayotumia mafuta itapunguza kwa kiasi kikubwa tatizo la mgawo wa umeme nchini kwa kuzingatia ukweli kuwa mitambo ya Jacobsen Electro Supply kutoka Sweden itakayozalisha Megawati 100 nayo imeshaanza kufungwa Ubungo. Awali TANESCO ilikuwa ikikabiliwa na upungufu wa Megawati 260.

    Hivyo kuwasili kwa mitambo ya Aggreko, kuwashwa mitambo ya IPTL inayozalisha Megawati 100, kutumika kwa Mitambo ya Symbion ya Megawati 112 na kuendelea kufungwa mitambo ya Jacobsen kunaipa TANESCO nafasi kubwa ya kumaliza tatizo la mgawo wa umeme mara baada ya kazi ya ufungaji wa mitambo hiyo itakapokamilika.

    TANESCO inapenda kuwahakikishia Watanzania kwamba inafanya kila jitihada kuhakikisha kuwa Mikoa yote iliyounganishwa katika gridi ya Taifa inapata umeme wa kutosha, sambamba na kupanua huduma ya usambazaji umeme kwa wateja wapya.

    Imetolewa na:
    Ofisi ya Mahusiano
    Tanesco: Makao Makuu

    http://www.tanesco.co.tz/index.php?option=com_remository&Itemid=214&func=startdown&id=381
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Bla bla
    Mpaka tutakapouona umeme umekuwa wa uhakika bado hizo ni taarifa tuu
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mi huwa navutiwa na hesabu na FIGA za megawati,hadi raha
     
  4. G

    GATZBY Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Habari za namna hiyo hazijaanza leo.
     
  5. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    ... I love this this song !!!
     
  6. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hiyo mikataba ya umeme wa dharura ndiko wanakojichimbia na ufisadi wao. Tutajua baadae how much is the cost.
     
  7. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    shukurani wa taarifa mkuu
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ningependa huo wimbo uwe unapigwa kila siku
    Mpaka bibi na babu kijijini wanajua hizo hesabu za magewatt japo hata umeme hawana
     
  9. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Tatizo kuu TANESCO haiaminiki tena kwani porojo zimezidi!!!!!
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Kuanzia kuileta mpaka inafungwa na kununua mafuta ya kuitumia wanajua wameshakula ngapi
    na je mbona hatuambiwi ikiondoka au mkataba wa dharura ukiisha tunarudi kule kule au inakuwaje
     
  11. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwani megawati ndo nini wengine hatujui mi nachojua kuna volts za umemE au na je megawati zinaweza kutoa volti ngapi nahtj msaada
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    sina uhakika na habari hii mana cijaisikia kokote zaid ya hp jf. JE MTOA HOJA WE NI MFANYAKAZI WA TANESKO?UMEPATAPATAJE HABARI HII?
     
  13. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,749
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Megawati inatokana au ni kifupi cha neno
    "Mgawo wa Dhati",
    Yaani watu wanapanga live kutugaia Mgao kwa dhati kabisa, bila hata kuoneana huruma,
    Umeelewa sasa??
    Kama hujaelewa ni-PM
     
  14. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Watuhakikishie je, gharama za umeme hazitapanda???????????K Kuendesha magenerator ya mafuta Haya ndiyo mambo yatakayo fukuza wawekezaji nchini kwetu, hata kama unataka kufunga kiwanda chochote kuzalisha kitu chochote kibiashara, gharama za umeme zitakutimua. Bora ukafunga kiwanda Rwanda unauhakika wa umeme wa bei nafuu, wachumi watanielewa!!!!!!!!!!
     
  15. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona kenya nao wanalalamika na mgao,halafu Aggreko ndo wanahamisha mitambo kutoka kenya!au ndo tunaletewa mabomu tu
     
  16. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Same song different tune
     
  17. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    mkuu MW kinachotakiwa ni sisi kununua hayo majenereta tuwenayo kuliko kukodi mbona rada na ndege ya raisi tumeweza hawa bwana wanaboa ni bora tusiwe na wizara ambayo haitatui matatizo ya watu wake..

    chengine hawa wah. huko bungeni naona wamelala mbaya hadi wengine wameshakata network nini kinaendelea tz na huyu ngereja naona anafikiria kimasaburi zaidi..
     
  18. only83

    only83 JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145

    Sawa mkuu.......nadhani ni kawaida yenu..ngoja tuone..
     
  19. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Kwa kweli huu wimbo wa megawati umeimbwa sana na tanesco pamoja na wizara ya nishati na madini.
    Ukimsikiliza ngeleja anavyotaja megawati,ukija huku tanesco nao wanavyotaja megawati kweli raha mustarehe.
     
  20. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwani tatizo lilikuwa mitambo au ni ukame?
     
Loading...