Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tabora Badilikeni nyie wanyamwezi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MotoYaMbongo, Apr 2, 2012.

  1. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tabora maendeleo duni, barabara mbovu, maji mtihani, elimu imekufa, nyie wanyamwezi nani amewaroga? Yani CCM imewaroga kabisa. Ebu upeni heshima mkoa wa Tabora mbele ya watanzania wenzenu. Yani CCM wamewasusa kimaendeleo nyie mnajipendekeza, Shame on you Nyamwezi people.
     
  2. m

    mubi JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 228
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hongera sana great thinker, Wapambanaji na wasomi wa kwanza kabisa kupigania uhuru wa Tanganyika wengi wao waliokuwa mstari wa mbele ni Wanyamwezi. Wanyamwezi ni wapole wataratibu, people with sense of humour, wachapa kazi, wanauwezo wa kuongoza, they like to share, omba mungu raisi awe Mnyamwezi 2015 maendeleo ya nchi hii itakuwa zaidi ya Doubai katika kipindi cha 15 years tu.
     
  3. k

    kastarehe JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana mtaji mkubwa sana wa CCM umaskini, ujinga na maradhi!
     
  4. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Unajua sehemu iliyo tawaliwa sana na waarabu koko ni kazi sana kufunguka kifikra.
     
  5. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ulichokizungumza mwana jamvi kimenigusa sana, nimekuwa nikijaribu kutafakari juu ya namna ya kuibadilisha jamii ya wanyamwezi wenzangu, ktk harakati zangu na vijana wenzangu nimepata kupita maeneo kadhaa ya mkoa wetu, Urambo iliko asili ya Baba yangu ktk tarafa kama Usoke,Kaliua iliyopewa kuwa Wilaya na hata Ulyankulu, Uyui pia, Sikonge ktk maeneo kama Tutuo na huko Igunga asili ya mama mzazi.Katika uchunguzi wangu huu mdogo nimegundua kuwa TATIZO KUBWA LA WANA TABORA NI ELIMU YA URAIA (KUJITAMBUA) ila niwaelewa na wako tayari kwa mabadiliko.Wanahitaji nafasi kujua UOZO WA SERIKARI YA CCM Ili wachukue maamz sahihi Ila mwisho wa haya ni 2015, nawaahidi wanajamvi kwamba sisa kama Vijana wa mkoa huu tumejipanga kuhakikisha 2015 CCM wageuke wapinzani, Tayari tumeanza kufungua matawi rukuki ya CDM toka 2009 na hii ndo hasa imetusaidia 2010 ktk Kata za Urambo mjini, Ussoke mjini, Vumilia na Imalamakoye zilizo ndani ya jimbo la Sitta kuchukuliwa na Chadema. Tunatambua kazi ni ngumu ila tutapambana mpaka mwisho.
     
  6. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kazi kunywa kahawa tuu vijiweni. watu wanamchagua Rg kuwa mbunge?
     
  7. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sio kosa lao, ni mwarabu amewaharibu. Hao ndio wazaramo wa bara, majungu na bao ndio zao. Na CCM bwana wakishajua kuna mavuno sehemu watahakikisha hilo shamba haliharibiki (hawapati elimu)
     
  8. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana sana na mchangiaji aliyetoa sifa kadhaa za wanyamwezi, mimi pia ni mmoja wa wanyamwezi hao ila niseme tuu wazi kwamba ukweli wanyamwezi tuu wapole sana, ila kwa mtazamo wangu upole huu umetutengenezea hali ya uoga na ujinga kabisa. Nimepita maeneo kadhaa ya mkoa huu kujionea hali ya mambo na uhalisia ni kwamba "RAITI KAMA WANAYOFANYIWA WANA TABORA YANGETOKEA SEHEMU KAMA MBEYA, ARUSHA NA HATA MOSHI NAFIKIRI INGETOKEA HATA VITA". Mapori yote yamepewa wageni wa kiarabu, mathalani poli la hifadhi ya Ugalla iliyopitia maeneo ya Urambo, Sikonge mpaka Mpanda amepewa mwarabu ambaye ni zaidi ya binadamu katili. Mama zetu kila siku wanakamatwa na kupewa adhabu kama watumwa kisa kukutwa wakikusanya kuni porini, wengine mpaka kuuwawa. Wakulima wa tumbaku wananyanyaswa bila kuangalia kazi ngumu wanazopitia, Wavuvi na wachanaji mbao kila kukicha wanauwawa kikatili na walinzi wa mapori ya waarabu n.k. Ila naendelea kuwaahidi wana jamvi, 2015 sisi kama vijana wa mkoa huu, tutasimama ipasavyo, Viva to CDM
     
  9. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kwa sababu wabumge wao si wanyamwezi ndo maana haiendelei??
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    sikonge upo wapi ndugu yangu?
    wanyamwezi...wagogo,warangi,wanyiramba,wamakonde,wasambaa na waluguru baragumu limepigwa AMKENI
     
  11. R

    Rweye JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,723
    Likes Received: 1,295
    Trophy Points: 280
    Kama vile ulikuwepo kamanda... kahawa naharibu sana hii mtu,Tabora imekuwa benki ya kura salama za CCM na mabwana hawa hawakubali kabisa kuipoteza benki hii ya Kinyamwezi
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    sita na kapuya sio wanyamwezi?
     
  13. r

    rimoy Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    elimu ya uraia ni muhimu sana, siyo huko tabora tu, ni maeneo mengi tanzania bado elimu ya uraia ni ndogo
     
  14. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,430
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Hata mimi wananiudhi sana sijui kwa nini wanaburuzwa na ccm?achaneni na kupenda vya bure,chumvi,hkanga,mahindi ya msaa,kofia na vijihela,
    Kataeni kubruzwa na ccm watawanyonya mpaka damu.
     
  15. yegella

    yegella JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 3,113
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kabla hatuja watupia lawama watu wa TABORA naomba tuwatupie lawama vyama vya upinza hasa chama changu cha chadema kwa mapungufu waliyoyaonyesha huko igunga kama isingekuwa mapungufu ya CHADEMA leo hii chadema tunge kuwa na wabunge wa kuchaguliwa 25....watu wa tabora wana hitaji elimu kama iliyofanywa Meru na mawakala hawakujipanga...tuiwezeshe chadema ili ipate fungu la kutosha naamini mwaka 2014 nchi itaongozwa na CHADEMA
     
  16. Bushloiaz

    Bushloiaz JF-Expert Member

    #16
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 468
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tatizo kubwa la Tabora ndugu zangu ni elimu,watu wanaojua kusoma kule ikifanyika tafiti leo nadhani matokeo kila mtu hataamini hali ya kule,pili suala la uoga hawa jamaa ni wapole mpaka basi ili Tabora ibadilike kazi ya ziada inabidi ifanyike
     
  17. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #17
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Dodoma pia bado wana ukiziwi na upofu! wanahitaji kuzibuliwa masikio na macho
     
  18. e

    ebaeban JF-Expert Member

    #18
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 1,685
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    HAYO YOTE TISA LA KUMI ETI KUMCHAGUA MSOMALI AWE MBUNGE WAO TABORA MJINI. HIVI WANYAMWEZI WOTE WALIKUWA WAMEKWISHA.
    MSOMALI HUYU MBUNGE WENU:-1. Alifikuzwa kazi CDA mwaka 1984 na Nyerere tena alitoa agizo tu wafukuzwe yeye
    wengine tisa akiwemo Moses Kagya(huyu alifungwa miaka 6), Mavunde, Kitonka,
    Mruma, Morrel na wengine Msomali wenu wanyamwezi alifukuzwa kwa wizi.
    2. Alifungwa kwa wizi alipokiwa FAT
    3. Ni tapeli aliitapeli Serengeti boys ikafukuzwa kwenye mashindano aliwadanganya
    wa TFF ati yeye anajua sheria za FIFA ( Kama yeye anajua sheria na Tundu Lissu
    atajua nini)
    4.Aliwatapeli wanyamwezi wakampa uenyekiti wa wazazi,wakati siyo mzazi watoto
    hajulkani walipo, na sijui kama ana mke
    Zamu hii tunawamba mmchague mnyamwezi ai awe mbunge wenu.
     
  19. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #19
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,809
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Kati ya mikoa inayotia huruma hapa Tanzania ni Tabora, yaani CCM wamewafanya hawa ndugu zetu kuwa zaidi ya wajinga. Kazi ni kwao kuendelea kuikumbatia CCM au kuitupia virago.
     
  20. Zizu

    Zizu Member

    #20
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Prof Juma Kapuya huyo mzee mchawi ogopa
     
Loading...