Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa ya bunge ya north mara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PhD, Feb 9, 2010.

  1. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    kamati ya bunge ya ardhi, maliasili na mazingira inawasilisha taarifa yake bungeni muda huu kuzungumzia uchafuzi wa mazingira yanayozunguka mgodi wa north mara unaofanywa na barick , lets wait

    Please open the attachment:
     

    Attached Files:

  2. O

    Omumura JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Sitegemei jipya lolote lile kutokana na taarifa hiyo zaidi ya kupindisha ukweli eti kwamba barick hwana kosa, ni kupoteza tu muda na kula posho wasizostahili hao jamaa hapo bungeni!
     
  3. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Kweli hawa watawala hawawajali wananchi, so hiyo taarifa ndo itafufua wale wanachi maskini waliokufa kutokana na hayo makemikali???baada ya kuwakilisha then what next?? matumizi mabaya ya pesa tu, wachafuzi wenyewe wanajua ilikuwa ni sumu na ina madhara, najiuliza huo mgodi ungekuwa Canada wangefanya huo uzembe waliofanya??Tungekuwa na serekali inayojali watu naamini ingeamuru mgodi ufungwe mpaka hilo tatizo la kuvuja kwa kemikali lipatiwe ufumbuzi. Ni kwanini hawa wanaojiita wanaharakati wasifungue kesi kwa niaba ya wananchi na kudai fidia?

    ama kweli hii ni Tanzania
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,182
    Trophy Points: 280
    Barric is licha ya kutofanya EIA, he is cleared!. Serikali imebebeshwa mzigo. Wizara za Madini, Mazingira, Maji na Afya kuwajibika. Mwekezaji kugharimia kila kitu.

    Kwa kweli lazima wawekezaji walindwe kwa nguvu zote za serikali yetu, yaani Barric North Mara, imejengwa bila EIA na bado ipo!. This country bwana...!.

    Mambo yakiwa safi, nitawaletea taarifa yenyewe. tatizo hapa Bungeni, wanaopewa taarifa ni wabunge na wanahabari tuu, sisi wananchi wa kawaida huwa tunanyimwa.

    Nitabembellleza kwa wanahabari marafiki nipate copy na kuwarudishia.
     
  5. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    .....hizo taasisi zinawajibika kivipi? mawaziri wake wanatakiwa kuresign au?
     
  6. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hilo lipo kwani? sio kila mtu anatafuta jinsi ya kurudi tena bungeni, Taharifa wakati inasomwa usishangae akili na mawazo ya wabunge walio wengi wasijue kinacho endelea zaidi ya kuwaza kampeini za kuwania ubunge tu.
     
  7. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,691
    Likes Received: 9,361
    Trophy Points: 280
    Pasco pamoja na kuwa wewe si mwana habari lakini juhudi zako za kutuhabarisha hapa JF zinaonekana na kukubalika. Keep it up comredi
     
  8. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    kumbe pasco si mwanahabari..........
     
  9. G

    Godwine JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    tatizo kwa watawala wetu na wawakilishi wetu wakishapokelewa na mwekezaji basi mambo yote wanasahau kuwa wananchi ndio waliokufa kwa sumu, si ajabu hiyo taharifa ikamsifu mzungu wa barik jinsi anavyotunza mazingira na kuwasingizia wananchi waliokufa walikufa kwa kipindupindu na si sumu

    HAKI LAZIMA ITENDEKE NA IONEKANE EMETENDEKA
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ahsante sana Pasco kwa taarifa hiyo.

    Binafsi sikutarajia kusikia wala kuiona kamati ya bunge ikisimamia ukweli.

    Nilitarajia kwamba hawa maharamia wa nchi kavu lazima watasafishwa kwa msasa mkali, na ndicho kilichotokea.

    Kwakuwa Tanzania bado hatuna viongozi wanaowajali watanzania wenzao, hali hii itaendelea kurindima tu kila siku.

    Lakini ipo siku tutajitoa utumwani, Ingawa tunawajibika kujipanga vizuri sana ili tufanikiwe.
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,182
    Trophy Points: 280
    Pasco ni pen name kwa JF tuu.
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu Pasco,

    SENKIS kwa update

    Nikiunganisha hizo sentennsi mbili (bold&red) naona kama zina-"contradiction"!

    Cleared then kugharimia kila kitu!
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Feb 9, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,182
    Trophy Points: 280
    Baba Enock, kwanza asante for reading in between the line. Its true Barric is cleared huku no EIA imefanywa!. Ingekuwa China kwanza North Mara ingeshafungwa right on the spot, na aliyeidhinisha mradi wa Noth Mara angenyongwa!. Ile kashfa ya maziwa kiwanda kilifungwa on the spot, wahusika wamehukumiwa kunyongwa kama leo, kesho yake hukumu imetekelezwa!.

    Kama North Mara imejengwa bila EIA, how is it cleared!. Hiyo kamati ya Bunge wao wana expertise kujua.

    My opinion,ni North Mara imesababisha yote. barrick wamekata panga nene left right and centre na wamekubali watalipa kila kitu including kumfund whoever atakaye mn'oa Mwera, anawawekea kauzibe.

    clearance ya Barric ni works of kisu kikali.
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Feb 9, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Inashangaza, lakini tujiulize defination ya mwekezaji hapa Tanzania. Hawa wawekezaji ni akina nani??????
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Feb 9, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,182
    Trophy Points: 280
    Taarifa ni hii hapa.
    Mtanisamehe haya mambo ya attachment nayo ni kazi za watu, hivyo mode naomba nisaidie kuiweka vizuri.
    Ph.D ichukua hii attachment uiweke pale kwenye post yako hapo mwanzo.
     

    Attached Files:

Loading...